1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán rượu Box Phú Thọ...Đón cơn gió lạnh đầu mùa

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi cobebaothu, 02/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cobebaothu

cobebaothu Thành viên quen thuộc

Quán rượu Box Phú Thọ...Đón cơn gió nóng đầu hè...

Box ta phần lớn là : " Man ". Mọi nguời vẫn bảo là : Duơng thịnh âm suy . Thế mà chưa thấy bác nào " mở quán " nhỉ ? Em xin mạn phép vậy !

Nghe thế chắc mọi nguời nghĩ em là " bợm " ruợu đấy nhỉ .
    Thực ra em cũng đâu có biết gì nhiều, chỉ biết uống rượu nó cũng là 1 cái thú chứ ko như nguời ta vẫn nghĩ xấu về nó. Nhất là chị em con gái . Đặc biệt, em thấy uống ruợu là cách " giải sầu " rất hay, với cái vị cay cay của rượu, ruợu đưa con nguời ta đến với cảm giác của thế giới hư , thật , thật , hư ... để quên đi những nỗi buồn đang gặm nhấm trong lòng nguời ta .

Tất nhiên, đây là em đang nói trên những mặt tích cực của : thú uống ruợu. Là con gái, hơn nữa cũng chưa có những cảm nhận sâu xa như các " tiên sinh " , chỉ thấy hay hay , vui vui khi nhâm nhi và quên đi đuợc những mệt mỏi, thấy lòng nhẹ bỗng , thế là thích...
  2. amateur25

amateur25 Thành viên mới

Hay ,
    em mở topic này đúng là cái anh đang khoái !
    Những lúc như thế này ,( mưa lành lạnh) nhấp 1 chén cay nồng trên khoé môi bên cạnh tri kỉ mới thú làm sao ?
    Người ta nói " Rượu vào lời ra " nhưng với mình lại khác , càng uống càng im lặng , nhiều khi im lặng đến khó hiểu .Nhưng được cái cứ đi nhậu cùng bạn bè là lại nghe tụi nó tâm sự lời cua biển về nhân tình thế thái , nói chung cũng thú !
  3. cobebaothu

cobebaothu Thành viên quen thuộc

Được cobebaothu sửa chữa / chuyển vào 18:28 ngày 02/07/2005
  4. linh_kotex

linh_kotex Thành viên mới

Tối nay trời mưa tầm tã,thật buồn,buồn mà không biết mình đang buồn vì cái gì,chỉ ước mình đang ở HN,ngồi cùng bạn bè bên chén rượu,tâm sự chuyện vui buồn,ở bên mọi người,mỗi người 1 chuyện,1 tâm sự riêng,được nói lên,được chia sẻ cùng nhau thật thú vị.Trời mưa đến sáng thì ta cùng nhau uống đến sáng để nỗi niềm được vơi bớt,để quanh ta luôn có bạn bè tâm sự,để cuộc sống không bao giờ là buồn tẻ.....
    Vẫn biết rút dao chém xuống nước,nước càng chảy mạnh,nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm nhưng lúc này được ngồi bên bạn bè và cùng nhau nâng chén thì quả là không có gì thú vị hơn,cuộc sống còn nhiều thay đổi,mỗi người 1 hoàn cảnh khác nhau,1 con đường đi khác nhau......chỉ mong rằng những lúc trời mưa như thế này,được cùng mọi người nâng chén rồi sau này chúng ta luôn nhớ về buổi tối ngày hôm nay,trong 1 tối trời mưa tầm tã,chúng ta đã ngồi bên nhau,cùng nhau uống và cùng nhau nói chuyện ......
    Điếu thuốc tàn,ly rượu cạn,cuộc đời này ta biết làm bạn với ai?
  5. 0983030256

0983030256 Thành viên mới

Cô bé cao thủ mấy tuổi rồi mà đua đòi uống rượu ,hehe.
    Thế em mở quán rượu có thêm dịch vụ gì ko? .
    To :mấy cái ông bợm rượu : Uống được mấy chén thì sẽ thấy trời xanh.

6. bichong82

bichong82 Thành viên mới

Tớ lại chẳng hề biết uống rượu dù chỉ là 1 chút rượu vang, 1 chút rượu nho tự ngâm cũng ko uống được. Ngay cả bia cũng chịu nốt, uống được nhưng ko thích.
    Lần đầu tiên tớ uống nhiều nhất được 2 lon bia và 2 chai, đó là khi rất rất buồn, cách đây đã hơn năm rồi. Nghĩ lại cũng buồn cười, mình buồn, 1 mình mình uống nhỏ bạn bảo " mi muốn uống bao nhiêu nữa ta đi mua cho..", nó ngồi nhìn mình uống, uống cho say cho quên hết. Uống để chia tay tphố ĐNẵng sau 4 năm...
    Ấy thế mà ko say được, bực mình lắm, đầu óc lại căng ra, càng tỉnh và càng buồn hơn...
    Trước ngày ra đi, trời gần về trưa, nắng nôi mà chỉ có 2 đứa con gái ngồi bên bờ sông Hàn....mút kem...
    Kỷ niệm ko bao giờ quên, vì 1 người mà quyết ra đi, vì 1 người mà mình sống trong tâm trạng thấp thỏm, ra đi để mãi mãi ko phải lo....Say vì người ấy....Bây giờ thì đã hết..................
    That''s all.
    Tất cả rồi sẽ qua đi, lần sau mình sẽ vững vàng hơn trên bước đường đời................
  7. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

Uống một mình thì sẽ không cảm được cái thú uống rượu, nhất là khi một mình mình uống người kia chỉ ngồi nhìn. Sau này có dịp (ko chỉ vì buồn hay vui) cụng ly cùng bạn tri âm hay tri kỷ, hoặc với anh xã chẳng hạn, thì cái cảm giác, cái không khí lúc ấy sẽ thiệt đã và khó quên
  8. doan_truong_nhan

doan_truong_nhan Thành viên mới

Ngày hè nóng bức uống bia sẽ sảng khoái hơn rượu, nhưng may sao hè cũng có những ngày mưa lã chã như hôm nay, châm tửu quả là "vô lượng" khà khà khà ...
    Suýt nữa thì mất mất bình rượu Sán Nùng thứ thiệt mà thằng bạn "khốn nạn" đã mất công lùng bắt ở Yên Bái mang về ... hề hề hề ... lúc đó trông nó hậm hực, "đáng ghét" thật, mới xả cho một trận mà đã khục khặc ôm rượu về ... mà cũng tại mình, nó mới chậm "một chút", lằng nhằng một chút đã chót quát, bìu nó mang cả rượu đi ... may nó còn quay lại "phản đòn", mang theo cả rượu nữa chứ! Khà khà khà ...
    Uống loại rượu này chỉ một chén thôi thì sẽ cảm thấy thật đau khổ, oanh tạc thêm n chén nữa sẽ vững tin về "chất rượu" hơn ... Không sốc mà không "nhạt toẹt", nó cứ đượm qua bờ môi thèm khát, nhẹ nhàng chui vào sâu, nong nóng người, kô cồn lắm, trong vị thơm thoáng mùi nếp ... "người thường" thì chỉ độ 03 chén thì nên "chuột rút" nhưng với các người có cái thú thì đây mới là điểm bước vào "cảnh giới" ...
    Ngoài trời vẫn mưa, khói thuốc bay lởn vởn, khách đã đến độ ngả nghiêng nhất định, cậu chuyện xôm lên nhưng không bạn hiền nào lỡ rơi giọt rượu, cũng không dám liên hoàn ... cạnh, lúc này nên nhâm nhi, kô cần cạn chén, rượu sẽ không làm cho khách nhân "bất tỉnh" bất ngờ mà tâm giao qua câu đưa đẩy đượm hương say.
    Được doan_truong_nhan sửa chữa / chuyển vào 08:29 ngày 04/07/2005
  9. havalo

havalo Thành viên mới

Cái cô em gái này mở quán mà chẳng mời anh chị lấy một tiếng
    Nào cho anh xin 1 chén "tâm trạng"!
    Người ta uống rượu khi sầu
    Còn tôi khi muốn đong đầy niềmm vui​
    Chẳng dám dùng rượu như các bậc tiền bối "tửu nhập mà xuất thơ" cũng không có râu tóc bạc phơ mà "nhâm nhi nhân tình thế thái". Chỉ uống vì hai chữ "hữu tình" mà thôi:
    Bình thường người đời dù vô tình hay hữu ý cũng tự có một cái vỏ bọc cho riêng mình. Mỏng thì chỉ là phản ứng tự nhiên, dày thì là để tự vệ với lòng người khôn lường, với vòng đời ngiệt ngã. Mà dày hơn nữa thì đôi khi người ta muốn chui vào và ngủ yên trong đó. Rượu và uống rượu trong một bối cảnh nào đấy "người đời ấy" tự nhiên phá vỡ được cái vỏ bọc kia. Khi đó có sự đồng điệu, có những sẻ chia tâm sự, có nỗi lòng được bày tỏ có những tiếng cụng ly quẳng đi những ưu sầu. Để rồi từ đó ta có hai từ "Bạn hiền"
    Rượu ngon ta đợi bạn hiền
    Một ly cũng đủ vơi sầu thiên thu
    rượu ngon mà vắng bạn hiền
    một giọt cũng đắng, một bình không say​
    Cô cho anh xin thêm 1 ly "trầm ngâm"
    Được havalo sửa chữa / chuyển vào 01:31 ngày 04/07/2005
  10. mazurka

mazurka Thành viên mới

Các bác có thể kể ra tên các loại rượu (đặc sản) có trong các tỉnh thành phố của VN này ko? Cùng nhau trao đổi cho kiến thức về rươu phong phú lên nhé.