1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán trà Tâm Đạo - nơi offline của dân tu tập dưỡng sinh.

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi TRANTHIENNHAN, 14/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Còn e tệ hơn: vào chùa ăn chực, thực hành...nhẫn nhụt. Ra đường tìm Phật !
  2. AcommeAmour

AcommeAmour Thành viên rất tích cực

Cái An Dưỡng Đường nó nằm trong chế độ An Sinh xã hội của Nhà nước rồi. Ta không nên dẫm chân lên.
    Hơn nữa An Dưỡng Đường phải đặt ở nông thôn. Các cụ nên dành đất đô thị cho con cháu nó học hỏi..
    ....Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ..
    Người khôn người đến chỗ lao xao..
  3. Chakra

Chakra Thành viên mới

Dạ, em cũng có chỉnh sửa 1 vài cái linh ta linh tinh, treo 1 vài món cho ra vẻ phong thủy nhưng thực ra là để... trang trí, còn những cái thực sự hỗ trợ phong thủy thì đôi lúc nhìn nó giống như ai để thừa món gì ở đâu đó vậy... hihi!
    Nơi nào mà đạt khí lực tốt như bác mô tả, thì các thành phần vô vi đến càng đông đó chứ. Giống như bác thích tìm chỗ tốt để tu tập thì họ cũng y như vậy thôi. Không nói đâu xa, cứ vào chùa thì đầy trong đó. Họ cũng vào đó nương theo tiếng trì tụng kinh kệ, khí lực chung để tu tập đấy thôi.
    Đôi lúc mình tự cho mình cái quyền là "chủ sở hữu đất" để xua đuổi thành phần vô vi đi nơi khác chứ ko nhận ra chính mình là kẻ xâm phạm. Để cảm nhận được trường lực, khí lực ở một nơi nào đó thì cũng phải thuộc dạng có "căn", có "phần" tu cùng rồi đấy bác.
    Được Chakra sửa chữa / chuyển vào 14:59 ngày 20/01/2010
  4. NGUYENVBANG

NGUYENVBANG Thành viên mới

Em có đến chỉ sợ các bác thất vọng thôi.,vừa dốt vừa dát, chỉ tài nói leo
  5. NGUYENVBANG

Thế hay quá, ko biết nhóm phong thủy ở chỗ bác có bao người có khả năng quýet khí xấu, điều động được khí tốt về, để sau em còn nhờ vả cho bạn bè ở sài gòn
  6. NGUYENVBANG

7. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Hì, buôn chuyện ngoài luồng tí.
    trước nhất, mời bác đến quán, để...kiểm tra trường lực, và gặp những ng mà bác cần để giúp đỡ gì gì đấy.
    Nhưng mà mấy điều bác nêu lên, mình xin đc trả lời thế này :
    1. Mình biết có rất nhiều ng có quyền năng rất cao, làm đc nhiều chuyện lớn, kết cục cũng là do "ấy" dựa vào chứ chã phải ng ấy thực. Và sau khi cái "ấy" ra đi, thì ng kia cũng đi...vào viện tâm thần !
    Còn cho dù có thực lực, vẫn bị như thường vì "Phật cao nhất xích, ma cao nhất trượng" và "đạo cao thì ma khảo" !
    2. Còn có 1 cách thứ 3: là mời mọi ng tới cùng tu chung ạ ! Nếu bác tinh ý, bác sẽ thấy những chỗ "tu tập" thường có rất nhiều thành phần ấy !
    3. Chuyện này bác khỏi phải lo, chủ quán cũng là dân cảm xạ mà. (ông nì ăn lẩu còn khiếp hơn Nh nữa á !). Còn nói tới mấy dụng cụ đó, cuối cùng cũng phải nhờ vào cảm tính của con người mà thôi. Chủ yếu là dùng con lắc, còn máy móc thiết bị kỹ thuật cao tiền đâu mua sắm ? (hix, iem chỉ là dân sơ cấp, em chỉ biết xài con lắc với mấy cái thang Bovis gì gì đó thôi).
    Tuy nhiên có những cách hay hơn rát nhiều, đó là lấy chính cảm giác của mình ra mà đo.
    Bác tập đến cấp 3 roài, bác thử đến mà đo xem sao ?
  8. NGUYENVBANG

Em biết gì đâu mà đo hả bác. Tuy nhên em vẫn nghĩ là trong đó cũng có người điều khiển được ánh sáng và khí tốt về. Nghe cách bác nói chắc bác chưa gặp được những người như vậy. Phong thủy bài trí sắp xếp rất tốt, em ko được học nhưng hình như nó nhằm đón khí tốt, cản khí xấu. Nhưng nơi ko có khí tốt chẳng hạn thì lấy gì để đón.
    Còn câu: Còn cho dù có thực lực, vẫn bị như thường vì "Phật cao nhất xích, ma cao nhất trượng" và "đạo cao thì ma khảo" ! đúng cách đây mấy năm thôi, còn bây giờ không đúng nữa, bởi ma cao hết rồi
  9. cuonphong

cuonphong Thành viên mới

NGUYENBANG CÓ TÂM HỒN TRONG SÁNG,
  10. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Hihì, vậy hôm nào chắc bác phải chỉ cho mình chuyên gia nào có thể làm đc điều này, để bọn mình đến...thử ạ !
    Việc đón khí tốt, khử khí, tăng vượng khí,...chỉ là 1 phần rất nhỏ của Phong Thuỷ, đây chỉ là cái vỏ bề ngoài thôi. Tuy nhiên ai học tới đây cũng cho rằng đây là đích cuối cùng.
    Cái đạo trong PT ko phải là làm sao để cho gia chủ đc vượng khí mà ...như ý gia chủ. Đó chỉ là cách hướng dẫn ng ta tiêu tiền sao cho...mau nhất, chứ ko phải là chỉ ng ta cách kiếm tiền sao cho tốt nhất ! Ng ta nghe nói Thầy PT có thể làm đc điều này điều nọ, cứ là phục lắm. Cho dù họ có làm đc như bạn nói, cũng chỉ là ảo thuật thôi, còn cái thật thì họ vẫn để y nguyên như vậy: Chủ nhà cầu tài lộc, đc tài lộc thì bù lại sẽ yểu mạng. Chủ nhà đc thọ thì phải chịu cô đơn,...
    Khi bạn vào nhà một ng giỏi PT, bạn sẽ chã thấy một kiểu bố trí nào "phong thuỷ" hết. Mọi thứ cứ như là bề bộn ngẫu nhiên.