1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quán trà Tâm Đạo - nơi offline của dân tu tập dưỡng sinh.

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi TRANTHIENNHAN, 14/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Thì bọn mình cũng dốt nát, và còn có tật chém gió nữa ! Không chừng những ng mà bọn mình thực cần, lại chỉ là những con người dốt nát tầm thường, nhưng có tấm lòng !
  2. NGUYENVBANG

NGUYENVBANG Thành viên mới

Bác Nhân là một cây đại thụ trong tu tập, kiến thức của bác khiến em mơ ước, tuy nhiên cái rễ cây đã bám sâu và chắc vào đất quả là khó di dời. Bọn em không có điều kiện đọc sách, chỉ có đi học mót các kiến thức trong xã hội nên ko có gì đến đầu đến đũa, nhưng do đầu rỗng, ai nhét gì vào cũng được nên có điều em tin, bác ko tin và ngược lại. Em toàn học hỏi quan niệm ngược đời, ngay cả luật nhân quả em cũng chưa tin là công bằng chứ chưa nói đến điều khác. Thôi các bác ko tin thì em bai đây!
  3. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Bác cứ làm em tỉnh hẳn ra...
    kiến thức chỉ là thứ cặn bã, lâu ngày thành rác rữoi. Còn cây càng to thì càng khó nhỗ, lâu ngày sinh ra bám chấp. Nh cố chứng tỏ bản thân đâu phải để hơn ng, mà vì mong gợi lên một sự tò mò cho mọi ng thôi.
    Cái quan trọng là hiệu quả bác ạ.
    Nếu bác có dịp gặp những ng trong quán, họ nói chuyện vu vơ thôi, nhưng nghĩ lại khiến ko ít ng giật mình đó.
    Còn mình chưa đạt cái Đạo ấy, nên lấp liếm bằng những thứ rác rưỡi gọi là kiến thức.
  4. cuonphong

cuonphong Thành viên mới

NGƯỜI SÀI GÒN TAI BỊ ĐIẾC, MẮT BỊ MÙ, CÁI MIỆNG BỊ LỠ, HA HA HA...
  5. NGUYENVBANG

Em xin lỗi các bác, những điều em nói thường là do nghe lỏm được thôi, nói chung là ko ai tin chứ ko riêng gì các bác. Một số vấn đê chỉ mới được biết có mấy năm gần đây, nó như một quan niệm chưa từng có, nên nếu tin ngay thì là bất bình thường
  6. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Thì mọi sự vẫn vậy mà bác.
    Chúng ta vào lớp 1 để học toán cộng trừ, chỉ biết có dãy số tự nhiên tròn trĩnh, những tưởng đời chỉ có vậy.
    Lên cấp 2, chúng ta biết có số âm, số thập phân,.. chúng ta bị shock một ít. Ta học vật lý Newton với 3 định luật chắc như đinh.
    Lên cấp 3, lại biết có chuyện số e, số ...ảo ! Đạo hàm nguyên hàm tích phân ui túi xua ! Ta những tưởng đời...phức tạp thía là cùng. Nào ngờ Enstein đảo lộn tất cả với thuyết tương đối !
    Lên cấp 4.... học đại...à ko, đại học. Ta lại biết thêm không gian ma trận nhiều chiều, phủ định toàn bộ kiến thức chúng ta học.
    .............
    Mọi sự là vậy, Đạo cũng là nó.
    Xin chúc mừng vì bác ko phải thuộc hàng những con người thủ cựu mà tự giới hạn mình. Mỗi khi ta thấy mình sai, ta lại học thêm điều mới lạ !
  7. NGUYENVBANG

Bác lại cười em rồi
  8. lyhl

lyhl Thành viên mới

---------
    Và?o thơ?i khf́c dưới 'Ăy TiĂn nhĂn cẮc sèf phà?i tiẮp 'òn mẶt nhòm vòf phu trĂ?n trùi !
    http://ttvnol.com/forum/vothuat/1228980/trang-3.ttvn?v=7w39o3t2549aa71gzaao
  9. lyhl

lyhl Thành viên mới

---------
    Hy vòng sàng Chù? NhẶt nà?y nhòm sèf 'ược bàc chù? quàn bẮ trì mẶt chương trì?nh giới thiẶu vĂ? càch pha và? thươ?ng thức trà? theo phong càch nhẶt, bòn em hơi hào sf́c 'Ắy càc 'ài ca
  10. NGUYENVBANG

Hôm rồi qua đền Gềnh- Hà Nội, Ông thủ nhang mời uống trà sen họ biếu, giá 300.000đ/ lạng. Trà rất thơm nhưng ko ngon và ko được nước, cảm thấy cứ phí phí thế nào ấy. Bác nào từng ướp trà vào hoa sen tươi cho hỏi, có phải ướp như thế làm giảm sự ngon của trà ko?