1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quanh tôi có bao nhiêu người Hà Nội?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi devil_capricorn1785, 14/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. devil_capricorn1785

devil_capricorn1785 Thành viên mới

Quanh tôi có bao nhiêu người Hà Nội?

Gia đình tôi ở Hà Nội cũng đến chục đời, nhưng giờ nhìn lại thấy quanh mình không biết có bao nhiêu người được sinh ra và lớn lên ở mảnh đất này. Mỗi lần về Hà Nội tôi lại cảm thấy lẹm đi một chút quê hương, đâu rồi cái í nhị nhỏ nhẹ của người Tràng An. Buồn lắm. Tôi viết bài này cũng chỉ muốn biết ở Hà Nội còn bao nhiêu người gốc (chỉ dám tính từ khi sinh ra thôi).
  2. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Chậc, bác hỏi thế thì biết sao được ! Chả phải khoe chứ chục đời cũng mới hơn 200 năm thôi chứ j ?
    [nick]
    Được ZARG sửa chữa / chuyển vào 23:34 ngày 14/08/2007
  3. mita2307

mita2307 Thành viên mới

Phần lớn dân Hà Nội bây giờ đều ko phải là dân gốc .Gốc gác thực ra ko quan trọng nhưng cái quan trọng là phải giứ được nét thanh lịch, văn minh vốn có .Cái đó thì dân Hà Nội hiên đại chưa làm đc
  4. mamabu85

mamabu85 Thành viên mới

hơ bác hỏi thế thì ai mà biết đc bây giờ lẫn lộn hết cả rồi còn gì, còn lại ít lắm
    hỏi khí không fải nhà bác chục đời rồi cơ ah
    http://rongbay.com/ <- nhấp chuột là có
  5. blackwhite85

blackwhite85 Thành viên mới

gốc gác quan trọng gì nữa
    vấn đề là những đóng góp của mọi ng` cho HN này ngày càng tốt đẹp hơn thôi
    chứ nếu tìm thì theo còn còn ít lắm
    http://rongbay.com/ < chuyên trang quảng cáo rao vặt hàng đầu VN
  6. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Hi hi, chục đời là gì ? Nhà tớ mười mấy đời đây nè ... có mặt ở HN từ 17xx, chả hểu bác kia thế nào nhỉ ???
  7. nerno1984

nerno1984 Thành viên mới

thời buổi làm ăn ngày càng mở rộng này, dân tứ xứ đổ về HN, kiếm được người nguyên gốc khó lắm.
    Theo mình được biết thì nhà mình 4 đời ở HN rồi, trước đó nữa ở đâu thì ko biết
  8. choachoa

choachoa Thành viên mới

Sao lại hỏi vậy hả bạn . Bây giờ mọi người lẫn vào nhau hết rồi ... mình cũng sinh ra & lớn lên ở HN , nhưng mà mình cảm thấy bây giờ dân tỉnh lên HN còn gấu & sành địu ...nói cách khác là đú lắm ...
  9. duongcdc

duongcdc Thành viên mới

Tôi là một người ngoại tỉnh, sống và làm việc ở đây được 10 năm. Tôi thấy HN hay không HN có quan trọng gì đâu. Cái hay ở HN là nơi kết tụ tất cả cái hay cái đẹp của tất cả các vùng miền tổ quốc.
    Bạn sẽ thấy sự đa dạng mới là quan trọng. Bạn thử đến Newyork xem!!?? Sẽ thấy tất cả.....dân các nước, rất đa dạng.
    Quan trọng nhất, sống ở HN nhưng cư xử văn minh lịch sự như người Tràng An là được!!....
  10. nhoc_con_pdp

nhoc_con_pdp Thành viên mới

em cũng sống và sinh ra ở Hn! từ thời ông em đã là người Hn! nhà em ngày xưa ở trung tâm Hn! nhưng rồi bố mẹ cảm thấy ko thể thích nổi c.s vồn vã và tấp nập! c.s mà ai về nhà là về! ko quan tâm họ hàng bên cạnh! chuyển ra Cầu giấy...mọi người thân ái hơn! hình như người Hn bi h không như xưa! ra đường- hay lên xe bus thật khó mà có thể tìm dc nụ cười khi vô tình em giẫm hay ngã vào ai đó!em cười cười xin lôi! và họ nhăn mặt quay di! nét thanh lịch chắc phai dần theo thời gian!