1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quê nhà tôi ơi...!!!

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi nguvanbaochi, 20/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Mọi người chả biết ra sao nữa
    Mà có ra sao cũng chẳng sao (cải biên tý - từ thơ ông nào ấy nhỉ, quên òy, hehe :P)
  2. tbprince

tbprince Thành viên mới

Nhìn ảnh thấy mọi ng off zui quá, hôm đó có nhận đc invited của Nguvan nhưng prince chẳng hiểu sao mà lại không đi nữa ~X Mong được On vào lần Off sau :)
  3. nguvanbaochi

Người đâu mà tinh tế thế, nhìn cái ra ngay ngữ văn báo chí học ngành hán học ;))

Em giờ làm bà đồ, chiều chiều ra Văn Miếu chấp bút viết chữ Nho với thư pháp loạn cào cào>:). Được cái thời buổi này người ta sính thứ họ không biết nên bán chữ cũng chạy, ko như hoàn cảnh của ông đồ già trong bài thơ "Ông đồ" của Vũ Đình Liên, chả ai thèm mua chữ, tội!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Uh, hẹn lần sau [r2)], mà ko thì lần sau... nữa ;))
  4. novemberrain_2006

novemberrain_2006 Thành viên mới

5. ducthang959

ducthang959 Thành viên mới

Các bác ơi,ai có tấm lòng giúp đỡ Like giúp em cái nhé,các bác Đăng kí rồi vào email để kích hoạt rồi Like bài của em nhé.Em rất muốn làm quen với các bác.Nick của em nè: ducthang959
    Đây là link để "Like"ah: http://event.nguyenkim.com/nokia-lum...do-bo-vao-viet các bác chỉ cần Like 1 lần thôi ah,ko cần phải nhiều lần đâu cẩn thận lại trùng IP đấy ah.
    Chân thành cảm ơn các bác nhiều ah.
  6. nguvanbaochi

Anh ủng hộ hết quần áo mà ko mặc gì (như đã hứa bên topic từ thiện)X_X, thế tốt nhất cho anh vào rừng đối ẩm với thiên nhiên. Dụ dỗ thêm Đỗ Mục cháu 7 đời của Đỗ Phủ thành người rừng luôn, đối ẩm cho hợp tình hợp cảnh.

Hơn nữa, em chỉ biết đối ẩm theo kiểu thơ Đường (phố), kiểu như thế này này, cao siêu quá, em chịu:

Tiến lên ta quyết tiến lên
    Tiến lên ta quyết tiến lên hàng đầu
    Hàng đầu rồi biết về đâu?
    Về đâu chẳng biết, hàng đầu cứ đi >:)
  7. nguvanbaochi

Bài hát hay:

8. nguvanbaochi

Hôm nay được chứng kiến một trò hài kinh khủng=)), mời cả nhà xem cùng. Ko cần biết anh ta nói gì (trong cuộc sống, vẫn có những điều chả cần phải hiểu), chỉ cần biết là rất hài hước.

Theo ý hiểu của riêng mình, thì đây là 1 chương trình truyền hình nhân đạo trực tiếp. Chương trình này chia sẻ những người dùng thuốc (hay làm sao đó) mà giọng nói bị biến đổi (phụ nữ giọng ồm ồm như đàn ông, đàn ông giọng eo éo như phụ nữ, thậm chí có những người còn bị lạc tông, giọng ko thể cất lên nổi). Khi chương trình mới bắt đầu, người MC thật sự cảm thông với các khách mời, đặc biệt là với người phụ nữ đầu tiên. Nhưng khi người đàn ông bên cạnh cất cái thứ giọng eo éo lên thì anh MC phì cười. Và sau đó, cơn cười của anh ta ko thể dứt, dù đã rất cố gắng.

Đỉnh điểm của hài kịch là khi anh MC cố thoát ra trận cười bằng cách mời các khách mời khác chia sẻ (để dứt cơn cười). Ai ngờ bị 1 ông giọng ồm ồm đứng lên phát biểu (ông ta tỏ ý bức xúc vì thái độ bất lịch sự của anh MC). Khổ thân anh MC, anh ta ko cố ý làm trò hề, nhưng bị cái thứ giọng kia làm cho anh ta hết chịu nổi, cười phá lên... Và thế là, chương trình truyền hình trực tiếp bị hỏng, anh MC bị đẩy xuống là nhân viên âm thanh, tội nghiệp!

Một trò hề - dù không như mong muốn, chỉ vì anh ta ko kiềm chế được bản thân với cơn cười của mình. Qua tới giờ xem đi xem lại ko chán, vừa buồn cười, vừa thương hại anh MC này quá:

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Định post vào topic chung cho mọi người cùng xem, vì đây là topic riêng, nhưng topic kia bị khóa rồi, nên đành vậy
  9. domuc74

domuc74 Thành viên mới

nguvan kỳ công nhỉ tìm được một cái video chắc rất mất công rồi còn mất công chuyển từ topic khóa sáng topic này:-ss, đôi khi đúng là những người không hiểu tính nhau không nên đùa với nhau để rồi lại văn thơ . trải qua quá trình dài đồng hành cùng box thấy nhiều vụ việc văn thơ với nhau quá nên đôi khi nghĩ cũng buồn. các thành viên box mình luôn cố xây dựng hình ảnh tb ngày càng đoàn kết để xóa đi cái định kiến về sự đoàn kết trong tb nhà mình . nhưng đúng là xã hội mỗi người một cái tôi [r24)]
  10. nguvanbaochi

Hôm qua tớ xem được cái clip này trong topic của một thành viên box Tâm sự TTVN, rồi thấy topic kia bị khóa thì tớ post sang bên này, chứ có mất công gì đâu

Đôi khi, qua những cái văn thơ mà Mạnh nói, thì chúng ta mới hiểu được hơn về mỗi con người. Trước tiên phải hiểu thì mới có cách xử sự phù hợp, để sự đoàn kết thật sự được bền vững. Còn về cái tôi, thì khẳng định bằng cách văn thơ như thế này, tớ nghĩ là nhiều người không có ý định ấy đâu. Suy nghĩ của tớ là như thế :)