1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quen 2 ngày, cáo rủ đến nhà làm cơm!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi subin8x, 18/04/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Nên đi hay không các bác?
    Cáo hỏi em biết nấu ăn không, em bảo nấu ngon là đằng khác, có dịp sẽ mời em thưởng thức. Cáo rủ luôn tối mai qua nhà cáo nấu cơm ăn!
    Hơi choáng chút, nhưng em cũng nhận lời.
    Thấy vụ này hơi phiêu phiêu!
    À, cáo ở nhà riêng, có 1 đứa em gái nữa thôi. Bố mẹ ở quê, cách khoảng 15km
  2. rinka412

rinka412 Thành viên mới

chuyện bình thường thôi bạn. Trổ tài tốt là ghi điểm cao ngay những ngày đầu
    Nhớ lúc trước mình cũng rủ bạn trai qua nhà nấu cho ăn thử vì anh ấy khoe ở nhà phụ mẹ, nấu ăn " ngon là đằng khác".... ai dè qua nấu cho mình món mì tôm xúc xích mới ác chứ :)). Ăn ko nổi luôn. Bà chi ở chung nhà ăn thử , xong phán 1 câu xanh rờn, hạ 50% số điểm cho cái tội nổ đi cưng :))
  3. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Cho hỏi đồng chí được mời qua nhà CÁO mới quen này để làm vị trí nào trong các vị trí sau :
    == đầu bếp trưởng, 1 mình trổ tài
    == bếp phó, giúp CÁO các việc lặt vặt như rửa thớt, nhặt hành
    == mỗi đứa làm 1 món độc lập
    == khách danh dự, đến ngồi chơi đợi mồi là oánh chén

Nói chung 4 vai diễn trên chả có gì hay ho, nên nếu là mềnh, mềnh sẽ từ chối.
  4. subin8x

Mình làm bếp trưởng. Cáo bảo thích ăn cá nên mình định sẽ trổ tài món canh cá nấu chua :D Món này thì tự tin vô cùng. Tất nhiên, cáo sẽ chuẩn bị theo ý của mình nữa chứ.
    Vậy là nên đi à các bác :)
  5. nickhh

nickhh Thành viên quen thuộc

Câu này có 2 mục đích :
    - So sánh (với thằng bồ cũ)
    - Ý muốn nói sau này về nấu ăn cho bà
  6. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Triển ngay và luôn đi, không vào hang hổ sao hốt cả ổ được. Một bữa cơm thôi mà, cứ đến xem tình hình thế nào đã, tùy vào tình hình mà đánh nhanh rút gọn hay là cùng dìu nhau về đích[r2)]
  7. pttruong

pttruong Thành viên quen thuộc

nhớ xem thử có em gái cáo ở nhà không, nếu không có thì cứ tới và làm..thịt cáo luôn, cáo đã gợi ý thế rồi còn chờ gì nữa. À nhớ ra chợ mua 1 hộp bsc nhé.
  8. YuMi2808

YuMi2808 Thành viên mới

Từ hồi về quê làm cán bộ, huynh của mềnh lắm cáo quá đi mất :))
  9. subin8x

Già rồi phải tự thân vận động chứ lị [:D][:D][:D][:D]
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ồ, trong văn hóa VN hiện tại, nếu cô gái mời bạn bè hay bạn nam/nữ (đang tán tỉnh mình) hay bạn trai/gái về cái nhà mà cô gái đang sống chung với cha mẹ ăn, hoặc mời nấu ăn chung tại cái nhà đó, thì mới phải suy nghĩ.

Chứ người ở xa gia đình, tự một mình một nhà (nhà thuê!) thì họ dễ dàng (ê, dễ dàng chứ không phải dễ dãi nhé!) mời bạn bè, người quen, bạn nam/nữ (đang tán tỉnh mình) hoặc bạn trai/gái về nhà thuê riêng, thì quá bình thường.

Những ai chưa từng sống riêng nhà, tách khỏi cha mẹ (nhà tách, chứ có thể vẫn nhận tiền cha mẹ) thì có thể vẫn còn cứ tưởng cái sự mời về nhà là cái gì ghê gớm lắm.

Khi tôi ở riêng, tổng số người (nhiều đợt) tôi mời đến nhà tôi, để tôi nấu cho ăn, có khi còn cho ngủ lại, gồm cả nam lẫn nữ, lên đến tầm 50 người. Với tôi, ở nhà riêng chỉ có nghĩa là: Được sử dụng bếp, phòng ăn và phòng khách riêng + có thể cho phép khách của mình ngủ lại qua đêm. Chứ cái sự "mời về nhà" không nhất thiết có giá trị là "đang tán tỉnh nhau nên mời về nhà nghĩa là thích đẩy nhanh mqh lên lắm rồi!"

Khi chị tôi ở riêng, chị tôi thường xuyên mời tôi sang nhà chị tôi để đãi tôi cơm tối. Trong khi đó, khi còn ở nhà chung, vì cả 2 chúng tôi không đc quyền sử dụng bếp, nên chưa bao giờ chị hay em nấu cho nhau bữa ăn nào. Rõ ràng, với chị tôi, "nhà riêng" cũng đồng nghĩa với "bếp riêng ==> được quyền mời khách đến nhà ăn." Có những ng bạn đã quen với chị tôi mấy chục năm nhưng chưa từng đc chị tôi mời đến nhà, cho đến khi chị tôi có nhà riêng.

Vậy đó, tất cả chỉ là "sự tự do" chứ không hề là "sự dễ dãi."

Cô bạn của chủ topic ở riêng, được sử dụng bếp và phòng ăn (phòng khách) tùy ý, nên việc mời BẠN BÈ về nhà là điều bình thường.

Chủ topic không nên nâng cao quan Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} điểm rồi lại băn khoăn như trong bài đầu topic. Cái này giống như là ta khó lòng mời một cô gái 15-18 tuổi còn đang đi học đi uống cà phê và về sau 8-9h tối, nhưng một cô gái 28 tuổi đã đi làm sẵn sàng đi ăn tối, uống nước, nghe nhạc và về nhà vào lúc 10-11h mà không ngần ngại gì.