1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quý Hợi! không khoảng cách...

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi vitcontapyeu, 02/12/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vitcontapyeu

vitcontapyeu Thành viên mới

@bathazer Cậu đang hạnh phúc đấy. hãy trân trọng nó. vitcon cũng như bạn nhưng bạn hạnh phúc hơn vitcon còn có ngừoi yêu chia sẻ. Đừng nói nó là nghĩa vụ... Hạnh phúc luôn mỉm cười tự tin lên, Hôm qua vitcon vừa đi đám cưới một quý hợi khác. có chăng nó về quê nhà nên thấy cuộc sống của nó như thế thật viên mãn...
  2. bathazer

bathazer Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn đã động viên, mình cũng biết là cuộc sống của mình cũng hạnh phúc hơn nhiều người khác, trong khi có biết bao người miền trung đang phải chống trả với lũ lụt, thiên tai, có bao nhiêu người bị chất độc màu da cam, những người mắc bệnh hiểm nghèo đang khát mong được sống, được cống hiến từng ngày thì cuộc sống của mình là rất tốt, mình quý trọng nó và cũng rất yêu cuộc sống, cái đáng nói là mình kỳ vọng một cuộc sống sôi nổi hơn, nhiều biến động hơn, đạt được nhiều hơn những gì mình có thể làm chứ không bình lặng thế này, ko buồn cuộc sống mà buồn bản thân mình lười biếng, thụ động và cầu toàn quá.Còn tình yêu, nó cũng chả còn là tình yêu nữa khi 2 người không cùng nhìn về một phía, khi mà người ấy muốn 1 cuộc sống tốt hơn, một người khác hoàn hảo hơn, sự chăm sóc quan tâm và yêu thương của người còn lại cũng chả còn ý nghĩa gì nữa, nhìn quý hợi bạn bè nhiều người đã yên ổn gia đình, đã thành đạt mà thấy buồn, nhiều lúc như có lửa đốt ây
  3. vitcontapyeu

Nếu chúng ta cứ so sánh với người này người khác, chúng ta sẽ mất cả đời để so sánh. tốt nhất không nên so sánh. về cá nhân mình mình luôn tôn trọng suy nghĩ của mỗi người/ có thể họ thành công hơn ta, giàu có hơn ta, hạnh phúc hơn ta nhưng có nhiều cái họ khôngbằng ta. 1 quý hợi rất thân ngày sv, nó may mắn hơn mỉnh rất nhiều nhưng ngược lại bây giờ nó lại bất hạnh hơn mình rất nhiều. hôn nhân ko tình yêu no là bi kịch nên nhiều khi nó lại thèm những giây phút tự do, tụ tập bạn bè cafe cafao như mình. Hạnh phúc là cái hiện tại mình đang có... hãy trân trọng nó...
  4. mirise

mirise Thành viên mới

:-bd
  5. bagiaxauxi886

bagiaxauxi886 Thành viên mới

có thật quý hợi lận đận về chuyện tình duyên ko các bác,em cũng quý hợi đấy,nhưng ngày xưa em ko tin vào bói toán đón mò cho lắm.giờ ngồi nhìn lại cũng thấy có phần đúng,số phận gì cũng thấy mình mai mắn,nhưng trừ đi cái đường tình duyên.giờ chẳng biết đến khi nào mới lấy dc chòng đây :(
  6. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Hừm, mình vừa QH vừa Nhâm Tuất đây! hic hic......thế này chắc quá lận đận hử các bác????? Vì thực tế cũng lận đận khốn nạn luôn! hix hix
  7. vitcontapyeu

cuộc sống do mình tự quyết định thôi các bác ạ. em thì em ko tin vào số mạng lắm. em tin vào những gì em làm thì kết quả nó sẽ thể hiện ngay thôi. cũng có một thời gian em lận đận tình yêu lắm nhưng em bỏ qua tất cả, mở rộng mọi mối quan hệ, ko là bạn bè thì là chỗ làm ăn hoặc chỗ để tầm phào và rồi cũng thấy kết quả khả quan nhưng cũng từ từ chưa vội. Quan trọng là mình ko được bi quan về cuộc sống, sống hết mình cho những ngày mình còn trên cuộc đời này phải không các bác?
  8. HaoHa111

HaoHa111 Thành viên mới

Bạn vịt con yêu đời thật, đúng là vịt con tập yêu. Cám ơn bạn đã cố gắng đem lại niềm tin cho tuổi quý hợi. Mình nghĩ tuổi quý hợi đúng là hơi lận đận tình duyên, nhưng bù lại lại được về công danh sự nghiệp. Nói chung cuộc sống không ai được tất cả. Quan trọng là cần có niềm tin, ước mơ, và ý chí để phấn đấu. Chúc cho nhà quý hợi có nhiều người thành đạt và có gia đình hạnh phúc.
  9. maluudan

maluudan Thành viên tích cực

Các bác làm gì mà bi quan thế, em vẫn sống nhăn răng hơn 27 năm nay mà có sao đâu. [:D]
    Duyên số rồi từ từ nó sẽ đến, cứ giao lưu mở rộng quan hệ nhiều vào rồi có ngày phải dò dẫm Tư vấn tình yêu trên ttvn này ngay ý mà[r2)]
  10. xuayxuay

xuayxuay Thành viên mới

Oach, bọn em cũng quý hợi với ất sửu đây
    Híc, sao em tưởng tốt lắm mà
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa