1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Quy tắc vàng khi học tiếng Anh Online

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi domindoon, 25/03/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. domindoon

domindoon Thành viên mới

Nguyên tắc số 1: Quyết không bỏ cuộc
    Giai đoạn bắt đầu học tiếng Anh hay một ngoại ngữ khác rất quan trọng. Thường có nhiều khó khăn, trở ngại xảy ra, làm bạn nản chí.
    Hãy chuẩn bị tinh thần "QUYẾT KHÔNG BỎ CUỘC" trước khi bắt tay vào học.

Nguyên tắc số 2: Học như 1 đứa trẻ.
    Bạn là người bắt đầu học tiếng Anh? Hãy tưởng tượng bạn giống như đứa trẻ mới sinh. Vậy chúng sẽ học ngôn ngữ như thế nào? Một cách chậm rãi theo kiểu “mưa dầm thấm lâu”, chúng học cách biết lắng nghe những người xung quanh rùi từ đó, chúng sẽ có phản xạ để tự nói ra. Và sau cùng, chúng có thể biết đọc và biết viết ngôn ngữ của mình. Đứa trẻ nào cũng học ngôn ngữ thành công, phải không nhỉ?

Nguyên tắc số 3: Học đều đặn
    Nghe tiếng Anh có còn trở nên khó không khi bạn có một chiếc đài, hay một chiếc tivi, một chiếc máy tính hay gần gũi hơn là một chiếc điện thoại kết nối Internet? Ngày ngày, bạn hãy dành thời gian rảnh bất cứ khi nào để nghe một bản tin, hay xem một chương trình yêu thích, hoặc một đoạn phim ngắn thú vị bằng tiếng Anh nhé! Chỉ 5- 10 phút mỗi ngày thôi, việc bắt kịp từ, bắt kịp tốc độ nói của bạn không còn là trở ngại khi nghe tiếng Anh nữa!

2. hoa phuong

hoa phuong Thành viên mới

ừm, mình thấy đúng, nhưng học sinh Việt Nam mình học tiếng anh thế nào thì chắc ai cũng biết, ít người đc đào tạo nghe nói từ đầu lawsm, t cũng vậy, nên giờ đi họ nghe nói khá là vất vả, nhưng mà mình tìm đc lớp phù hợp với mình rồi, ở kos có 6 ng 1 lớp thôi.
  3. halinhnguyen3007

halinhnguyen3007 Thành viên mới

Phương pháp này quả thực là thông minh. Mình đã thử theo phương pháp Học Piano, Học Guitar bằng tiếng anh và đã thành công