1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ra đi, và quay trở lại...

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Meodaugau, 21/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuhatchonguoi

thuhatchonguoi Thành viên mới

Mình ở xa quê quá bạn ạ, bay một ngày mới về đến đấy, nhớ quê lắm lắm, nhưng chỉ có thể về mỗi năm một lần hoặc lâu hơn. Mà mỗi lần về là chỉ muốn ăn lầm ở lì thôi, chả muốn đi, về thì dễ, mà mỗi lần đi sao mà khó dứt chân đến thế. Cứ mỗi lần sắp về là trải qua những ngày hồi họp và mất ngủ. Và đến lúc sắp đi thì chán nản lẫn tiếc nuối.
    Còn mấy tháng nữa là được về đây bạn ạ, ngày nào vào net, lang thang qua box DL này, càng làm nhớ VN ghê gớm. Rồi cứ nhìn tờ lịch mà ủ ê. Ơ hay ai bảo thời gian qua vùn vụt là thế nào?? Bạn bè gặp cứ í ới trong YIM. Nặng lòng quá, muốn tung hê tất cả để quay về......
  2. suphu

suphu Thành viên mới

Những sở thích hay ước muốn đều phải trả giá của nó cả, ban muốn vừa thành đạt vừa được ở gần nhà, và lại muốn mọi việc theo ý mình à??? khó lắm.
    Ngày xưa tôi cũng muốn mình vừa được thoải mái trong cuộc sống, vừa được nhiều tiền và vừa làm công việc mình muốn, vậy thì sao? Tôi chỉ có được 1 trong 3 thứ đó mà thôi. Một công việc tôi thích dù nó chỉ đủ cho tôi một cuộc sống gọi là có ngày và đêm mà thôi. còn bạn thì sao nhỉ???????????
    ĐỜI SINH RA TÔI NÓ THẾ.
  3. thuhatchonguoi

thuhatchonguoi Thành viên mới

Không biết có nên nói là tôi không may mắn hay không khi chẳng có thể có cả 3 thứ mà bạn nêu ra, tôi tham lam thật ấy nhỉ, nếu cứ như thế này hoài, có lẽ tôi sẽ trở thành một kẻ chỉ biết đứng núi này trông núi nọ mất thôi. Đôi khi tôi rất trẻ con trong suy nghĩ khi nghĩ rằng: phải chi cuộc sống hay là hoàn cảnh cho mình chọn lựa chứ đừng bao giờ ép mình vào cái thế phải tuân theo. Một người phải có ý chí mạnh mẽ lắm mới có thể làm theo ý mình và đi ngược lại những gì mà gia đình và người thân đã sắp đặt. Có lẽ đời tôi xưa nay đều quen cảnh làm theo sự đặt để. Quay lại một chút với Ra đi và sự trở lại, ngày sang ngày, tháng năm tôi sống nơi mảnh đất này như quê hương thứ hai của tôi đã dần dần trôi hơn khoảng thời gian tôi đã trải qua nơi ấy. Tôi bắt đầu mọc rễ nơi này ngoài ý muốn. Tôi còn nhớ sau 3 tháng từ VN trở về nơi đây, tôi ra phố như một kẻ ngơ ngác, tôi như lạc vào một thế giới nào đấy, vào quán cà phê lao xao thứ ngôn ngữ nào đó mà không phải là tiếng mẹ đẻ của tôi,....tôi hụt hẫng bạn ạ. Phải mất gần 1 tháng tôi mới cân bằng lại cuộc sống, tâm lý và cũng như thói quen. Ra đi tất phải có sự mất mát và có được.
    Lại viết lảm nhảm nữa rồi
    Tôi một mình ngơ ngác có và không
    Cái có chẳng cần, cái cần chẳng có
    Nên suốt đời loay hoay lọ mọ
    Tự hỏi chính mình những chuyện vu vơ
    Được thuhatchonguoi sửa chữa / chuyển vào 19:32 ngày 23/07/2004