1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ra nhiều khí hư lúc mang thai có sao không

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi Anginee, 16/03/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anginee

Anginee Thành viên quen thuộc

Ra khí hư khi mang thai là hiện tượng có thể gặp ở các chị em đàn bà khi có thai. Tuy nhiên, ra nhiều khí hư khi mang thai có sao không lại là câu hỏi của nhiều bà bầu khi đang có thai 3 tháng đầu hoặc 3 tháng cuối của thai kỳ. Sau đây là một số chia sẻ của các chuyên gia khám phụ khoa phòng khám Âu Mỹ Việt để giúp chị em hiểu rõ hơn về phá thai 8 tuần tuổi vấn đề này.

Khí hư là một thuật ngữ dùng để chỉ trường hợp tiết dịch từ bộ phận sinh dục của nữ giới. Bước vào tuổi dậy thì, các chị em sẽ thấy xuất hiện trường hợp khí hư ra nhiều. Đây là một trong những biểu hiện hết sức bình có khả năng của thân thể. Đó là dấu hiệu để thể hiện rất rõ sự hoạt động của cơ quan sinh dục nữ.

Trong thời kỳ mang thai, nhiều chị em đàn bà sẽ thấy cơ thể của mình tiết ra một lượng khí hư tương đối lớn. Một số nguyên nhân sinh lý làm trường hợp ra nhiều khí hư lúc mang thai là do: thay đổi lượng hormone trong cơ thể của đàn bà để phù hợp với đặc điểm cơ thể đang mang thai. Bên cạnh đó sự tiết khí hư còn là một trong những nhân tố quan trọng để giúp bạn ngăn ngừa sự xâm nhập của các nhân tố gây nguy hiểm cho thai nhi. Do tại thời điểm này Tại vùng khung xương chậu và thành tử cung của các mẹ rất mềm mại phải rất dễ bị tổn thương.

Ra nhiều khí hư lúc mang thai có sao không?

Mặc dù đó được coi là trường hợp hết sức bình thường của thân thể nhưng bạn đừng phải tỏ ra chủ quan. Vì chúng không chỉ đơn giản là các hiện tượng sẽ xuyên xuất hiện ở các bà bầu, mà nó còn là dấu hiệu cảnh báo của các bệnh phụ khoa thường gặp. Bạn hoàn toàn thường quan sát các dấu hiệu khí hư bất thường trong cơ thể thông qua các tình trạng sau:

- Khí hư có mùi hôi, màu sắc lạ kèm theo tình trạng Vùng âm hộ của bạn bị sưng đỏ, ngứa ngáy cũng như đau rát. Mỗi lúc bạn đi vệ sinh sẽ cảm thấy rất đau buốt. Đó có thể là biểu hiện của bệnh viêm âm căn. Khi mắc chứng bệnh này, bạn phải sớm tới ngay các cơ sở y tế để khám và điều trị sớm. Tránh các biến chứng nguy hiểm cho sức khỏe của mẹ và trẻ em, nhất là các bệnh nhân có ý định sinh sẽ.

- nếu như khí hư của bạn trở bắt buộc lỏng, có mùi chua cũng như xuất hiện trường hợp sủi bọt thì có thể bạn đang đứng trước nguy cơ bị mắc bệnh viêm nhiễm phụ khoa do trùng roi trichomonas gây.

- Khí hư tiết ra rất đặc đóng thành mảng như pho mát lại kèm theo mùi hôi hoặc chua. Trong hiện tượng nặng nề hơn, bạn thường thấy khí hư của mình bám vào thành âm căn có màu trắng. Thì có thể bạn mắc các bệnh lý viêm âm căn do nhiễm nấm. Có một vấn đề mà chúng tôi đặc biệt lưu tâm với bạn đọc là khi bị nhiễm nấm âm căn vì đây là bệnh lý rất khó điều trị triệt để cũng như hay tái phát nếu gặp điều kiện thuận lợi.

- Khí hư có mùi hôi hám, màu sắc khí hư có khả năng chuyển sang màu vàng hoặc xanh thì các người bệnh sẽ mắc các bệnh liên quan tới viêm nhiễm phụ khoa hoặc các bệnh lây nhiễm qua đường ********.

- Bên cạnh đó vào cuối thai kỳ, các bà bầu tuyệt đối không coi sẽ hiện tượng ra khí hư khi mang thai cũng như có một vài vệt máu màu hồng hoặc đỏ sẫm. Vì đó là dấu hiệu cảnh báo bạn có thể thường chuyển dạ sớm. Bạn nên kịp thời chuẩn bị sinh nở để đón con yêu một cách an toàn nhất.

Do đó, các chị em khi mang thai ra nhiều khí hư cần đến ngay cơ sở y tế chuyên sản phụ khoa để được tư vấn và khám chữa sớm để bảo vệ sức khỏe của chính mình cũng như thai nhi.