1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Rắc rối làm thủ tục sang Ý

Chủ đề trong 'Italy' bởi waterbear, 04/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. waterbear

waterbear Thành viên mới

Rắc rối làm thủ tục sang Ý

Chào các anh chị,

Em trúng tủ Trento nhưng tới giờ vẫn chưa làm được thủ tục, lo quá đi mất :((

Em cũng cố tìm hiểu lẫn liên lạc tới DSQ ở Hà Nội để hỏi nhưng không hiểu sao chẳng có ai cầm máy (+84.4.38256246 / 256)

Em có mấy vấn đề sau xin mọi người giúp đỡ:

1. Em có thể nhờ người quen làm hộ cái Family certificate, M5, DoV ở Hà Nội được không, tức em chỉ gởi chuyển phát nhanh giấy tờ ra đó rồi người quen của em sẽ làm phần còn lại - vì em nghe nói tới vụ ủy quyền chứng thực ảnh gì đó nữa (cái này em bó tay, vì em không ở Việt Nam lúc này :(( hu hu, mà hơn nữa nhà em lại ở Sài Gòn cơ)

2. Em làm xong trọn bộ cái ở trên: family certificate, DoV, người thân gởi sang Hàn để em làm visa bên này luôn có được hay không? hay bắt buộc phải về hà nội làm visa. DSQ Ý bên Hàn cũng củ chuối cơ, em hỏi điện thoại mãi không được, sáng mai phải lên tận nơi để hỏi cho rõ.

3. Có bạn nào sang Trento đợt này thì cho em xin nick với ạ, để có gì giúp đỡ nhau,

Em xin cám ơn mọi người nhiều nhiều.

PS: Trường KHTN-HCM của em cấp bằng song ngữ Việt-Anh luôn, cấp cả bảng điểm tiếng Anh luôn, thế em có cần dịch ra tiếng Ý hai cái này không, hay xách đi làm DoV luôn , mà nếu dịch ra tiếng Ý thì là dùng bảng điểm tiếng Việt hay tiếng Anh?
  2. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Family certificate mình kô biết, còn M5 và DoV thì nhờ người khác làm hộ đc.
    Các câu còn lại mình kô trả lời đc.
    Được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 23:53 ngày 04/05/2010