1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Rạch giá Kiên giang - đi đâu, ăn gì ???

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi kinnis, 10/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kinnis

kinnis Thành viên mới

Rạch giá Kiên giang - đi đâu, ăn gì ???

Em ở HN, vào Rạch giá chơi khoảng 4 ngày, tất nhiên là em chưa biết tẹo j về miền tây cả. Các bác có thể chỉ cho em mấy cái này được không?
    1. Từ sân bay TSN đón xe xuống Rạch giá thế nào, giá cả, giờ xe chạy, thời gian đi?
    2. Ở RG thì đi chơi những chỗ nào, ăn cái j gọi là đặc sản, ăn ở đâu (hình như RG có món bún cá thì phải các bác nhỉ_
    3. Tiện thể em hỏi luôn, em định bụi lên TP HCM khoảng 2 ngày, các bác cho em hỏi giá cả nhà nghỉ, thuê xe, địa điểm du lịch với.

Thanks các bác nhiều!
  2. phephephe

phephephe Thành viên mới

Bạn đi xe ôm hoặc xe bus ra bến xe miền tây, mua vé mai linh SG- Rạch giá 115k, xe 15 chỗ chạy 24/24 đt đặt vé trước cũng đc
    Theo tớ đã mất công xuống Rạch giá thì đi Phú Quốc chơi đi, đi xe Mai linh nó có xe trung chuyển đến tận bến tàu, từ Bx Rạch Giá ra bến tàu có 1 đoạn thôi
    Còn ở SG đợt trc tớ vào ở khu Đề Thám, Phạm Ngũ lão có 5$/1 đêm, ở đc, tối còn xuống xem bóng đá cùng chủ nhà hò hét òm tỏi vui ra trò, nhà gần dạng guest house, nhiều như quân nguyên luôn, mà đó là fố tây có nhiều quán hay hay để lọ mọ.
    Đây là lịch trình tớ đã đi, bạn có thể tham khảo

Thời gian : 2 ngày (28-29/04/2008)
    Phương tiện : Đi xe của Mai Linh xuống Rạch Giá - Kiên giang chuyến 24h (mất 6h - 115k/lượt, xe 15 chỗ- chất lượng cao, xe chạy 24/24 - Tel : 08.9292929), nửa đường có trạm dừng chân rân hay
    + 6h sáng đến Rạch giá, ăn sáng tại bến tàu , đi tàu cao tốc chuyến 8h ra Phú quốc ( tàu của Super Đông - 190k / vé, tàu đẹp, chạy êm, màn hình fẳng chiếu film chưởng xem tĩ tã - Tel : 0773.980.111)
    + Thuê ô tô từ bến tàu vào trung tâm đảo 250k (ô tô 8 chỗ hẳn hoi nhé - tel : 0918071944 - anh Thạch)
    + Khách sạn : Thiên Hải Sơn resort (3 sao nhá nhưng giá hơi chát 50usd/ 1 night/1 double room)
    Địa chỉ : 68 Trần Hưng đạo - Thị trấn Dương Đông - Phú Quốc
    Tel : 077.398.3044 - 398 3383
    + Thuê ôtô lượn lờ 1/2 đảo 700k : thăm cơ sở nuôi ngọc trai, nhà tù phú quốc, trại nuôi chó xoáy, bãi sao, bãi dài....
    + Ăn : nhà hàng trùng dương, nhà hàng đối diện VNPT, ăn tại KS cũng okie...

Được phephephe sửa chữa / chuyển vào 19:59 ngày 10/06/2008
  3. kinnis

kinnis Thành viên mới

Thanks bạn phephephe, nhưng đi phú quốc giá thế thì chát quá.
    Chẳng nhẽ ở Rạch giá không có gì chơi ah, mà ra cửa khẩu đi như thế nào nhỉ, có đắt không các bác.
  4. J0hN13w4lk3r

J0hN13w4lk3r Thành viên rất tích cực

"Chưa ăn sò huyết, chưa biết Hà Tiên" <---
  5. moalovetoa

moalovetoa Thành viên rất tích cực

1, Như bạn gì đã chỉ nên đi xe của Mai Linh là chính xác
    2, RG thì không nhiều chỗ chơi, ăn uống cũng chẳng có gì là đặc sản hay đặc sắc cả (món bún cá không hợp với vị và cách ăn của người Bắc đâu, nếu muốn ăn lạ miệng thì nên hỏi món cháo cá rau đắng-ăn cháo kiểu lẩu), giá rẻ, ăn uống ngon nếu hợp đồ ăn miền Tây...dân Bắc thường không hợp. Nếu dư dả thì đi Phú Quốc (ra bến tàu), nếu không dư dả thì nên ra bến xe RG mua vé xe đi Hà Tiên, đảm bảo khỏi nghĩ vì rất đẹp.
    3, Nghỉ ở khu Phạm Ngũ Lão là rẻ lắm rồi, nếu ngủ chung với bọn Tây balô thì rẻ nữa. PNL cũng khá trung tâm để bắt đầu khám phá SG. dịch vụ thuê xe, thông tin du lịch...ở đây có đủ cả. Các địa điểm du lịch thì nên search trên mạng sẽ ra khối sau đó lọc ra những nơi phù hợp lịch trình. Tuy nhiên theo tớ thì SG còn nhiều cơ hôi, nên bỏ qua SG mà thay vào đi Hà Tiên từ Rạch Giá sẽ tuyệt hơn nhiều.
  6. que_me

que_me Thành viên quen thuộc

xuống rạch giá thì nên đi Hà Tiên, xem chùa hang, hòn phụ tử.... vào bến xe Rạch giá mua vé xe mai linh, hình như là 35k thì phải, mất khỏang 45 phut để đến HT.
    Còn o RG thì ra khu lấn biển ngắm hòang hôn vào buổi chiều. Khách sạn tương đối rẻ.120k /1 đêm. Buồn thì vô quán Bar thời gian đường Nguyễn Trung trực xem mấy em nhảy múa. Đặc biệt bạn nên lên khu càfe 9 tầng ở Bệnh viện Bình An đễ ngắm tòan cảnh TP Rạch Giá
  7. phephephe

phephephe Thành viên mới

Bác đừng nói "mát" e thế , đi Phú Quốc nói thế thôi nhưng chả đắt như pác nghĩ đâu, tụi e đi 4 ngưòi, chi phí share nhau ra nên chả đáng nhìu đâu, mà đời là mấy tí, mình lại là dân Bắc mấy khi đc loanh quanh ở RG, chịu đầu tư 1 tí đảm bảo ko hối hận
  8. thanhsonjsc

thanhsonjsc Thành viên mới

di Kiên giang thì qua Mũi Nai- Hà tiên chơi ( vắng tanh vắng ngắt nhưng đẹp) Tháng trước mình đi có nhớ dọc đường từ thành phố Rạch Giá đến Hà Tiên còn có mấy khu du lịch mới mở nhưng chửa có vô. Không nên đi Phú Quốc nếu bạn ko mang nhiều xiền :D Chơi ở TP Rạch Giá cũng chả có j nhiều cả. Về khoản ăn uống thì nên cẩn thận chút xíu vì đồ miền Tây hầu như dân bắc mình hok wen. Cháo như cơm nát chan nước sôi :D. Tốt nhất là ăn cơm tấm cho nó lành
  9. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: Đã có thông tin.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa