1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Radio Thiên Văn - Một con đường khác để tìm hiểu Thiên Văn Học

Chủ đề trong 'Thiên văn học' bởi phanhienqt, 18/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phanhienqt

phanhienqt Thành viên mới

Ngày 15/12/2008, CLB Thiên văn Bách khoa cho ra lò số đầu tiên của chương trình Radio Thiên văn sau khi thử nghiệm bản demo trước đó 2 tuần.

Đây là một hoạt động mới và thiết thực để mang thiên văn đến gần hơn với tất cả mọi người.

Chương trình Radio Thiên văn do CLB Thiên văn Bách khoa thực hiện.

Địa chỉ chính thức:

http://radio.thienvanbachkhoa.org .

Vì là lần đâu tiên tổ chức một chương trình như vậy nên khó có thể tránh khỏi thiếu sót! Bởi vậy, chúng tôi kêu gọi sự đóng góp ý kiến và bài viết của tất cả các bạn để chương trình ngày một hoàn thiện hơn, thông qua địa chỉ E-mail: radio@thienvanbachkhoa.org hoặc thảo luận trên diễn đàn.

Hãy cùng nghe và cảm nhận nhé!

Thân ái.
  2. lamdba

lamdba Thành viên quen thuộc

Tớ là cộng tác viên của PAC, thiệt ra là tham gia ở ttvnol trước đó lâu rồi. Chương trình radio thiên văn của PAC với nội dung phong phú, hấp dẫn tuy mỗi cái là giọng của phát thanh viên hơi bị "quảng nam" một tí. Tóm lại, đây là sự cố gắng của PAC để "phát sóng" chương trình radio thiên văn, một chương trình với ý tưởng mới và thú vị, góp phần truyền bá thiên văn nên mong mọi người ủng hộ, rất mong nhận được các ý kiến đóng góp của các thành viên để PAC hoàn thiện hơn nữa chương trình của mình.
    Chúc mợi người giáng sinh vui vẻ!
    Chào thân ái!
    Nguyễn Hữu Lâm
    P/s. Gởi Hiền: cũng lâu rồi chưa gặp cậu (lần mới đây nhất là vụ sao băng Geminid). Các thông tin mới về PAC mong Hiền thông báo với mình nhé, có thể qua offline của Yahoo, nếu được thì báo bằng tin nhắn điện thoại nhé. Cảm ơn nhiều nhé!
  3. phanhienqt

phanhienqt Thành viên mới

Chào Lâm, lâu rồi không gặp!
    Mình vẫn đều đặn Spam trên Y!M mà, không biết Lâm có nhận đc ko.
    Lâm còn học hay đi làm rồi nhỉ??