1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Rất, rất đáng tìm hiểu và thử cái coi!

Chủ đề trong 'Dancing' bởi choc, 03/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. choc

choc Thành viên tích cực

Rất, rất đáng tìm hiểu và thử cái coi!

Nếu thực sự thích thư giãn thì Classical dances là thích hợp lắm đấy! Bạn cứ thử tượng xem bình thường nghe nhạc đã thấy thích rồi, nghĩa là tâm hồn bạn đang đồng điệu với âm thanh; Khi bạn bước theo nhịp nhạc, bạn sẽ thấy cả cơ thể, chứ không chỉ thính giác, đang cảm nhận 1 cách uyển chuyển những giai điệu đầy cảm xúc. Từng cử động, từng ánh mắt, cả những hồi hộp và nỗi mừng vui hớn hở mỗi khi cả hai thực hiện ăn ý và hoàn hảo một bước phăng... Ôi cảm giác thực sự là thư giãn! "Tan" vào trong âm thanh theo nghĩa đen đấy các bạn ạ! Ngay cả khi bạn hòà mình vào sự sôi động của điệu tự do (disco) thì bạn cũng thấy cơn gió free không chỉ trong tâm hồn mà còn với tất cả những thớ cơ trên cơ thể. Nõi chung là bạn có điều kiện thực hiện tất cả những vận động mà bạn thích và muốn giải phóng nó khỏi sự gò bó mệt mỏi sau một ngày bó buộc trên chiếc ghế nhà trường, công sở, hay trên con chiến mã yêu quý mà nhiều khi cũng mỏi mệt như bạn vì bụi bặm hay giao thông ùn tắc. Đến với dancing đi, bạn sẽ thực sự thấy nó hiệu quả và lành mạnh.
    Bạn biết không bộ môn nghệ thuật này đã được nâng lên tầm Dancesport rồi đấy và đã được add vào làm 1 trong những bộ môn thi đấu ngang hàng những môn thể thao khác. Mình đề cập đến cái tên này là vì để tập nó cho đến lúc gọi là "coi được" cũng đòi hỏi sự say mê, kiên trì và đổ mồ hôi đấy, chả kém gì chơi thể thao!
    Thế nhưng nếu bạn chỉ muốn biết tý chút để lên Discotheque hay Ballroom mà không bị chê là gà quê thì chỉ cần học 2 tháng là ổn rồi. Đảm bảo đấy các bác ạ!
    Mà có khi đến với nó bạn lại phát hiện thấy mình có thêm một năng khiếu nữa cũng nên. Mà lúc thích rồi thì không khéo là nghiện đấy!, giống như hôm nào nghỉ ở nhà không đi tập thể dục buổi sáng là y như rằng hôm ấy thấy mệt mệt khó chịu là!
    Dancing luyện cho các bạn khả năng cảm thụ âm nhạc rất tốt, bắt đúng nhịp, vào đúng phách trống,, và sau nữa là bắt được cái thần của giai điệu. Chao ôi có những bài ballad mà chỉ khi dance điệu slow bạn mới cảm nhận được trọn vẹn giai điệu trữ tình du dương đến say lòng của nó. Điển hình là bài Unchain Melody của Righteous Brothers, hay Still got the Blue for you của Gary More v.v.. và nhiều bài hát của Viêt Nam cũng trữ tình ghê lắm! Rồi điệu tango nén rồi lại dồn dập, những cái lắcđầu, động tác giật dứt khoát.. Valse chậm, mà các bạn hay biết đến nhiều hơn vói cái tên là Boston ấy, có nhiều bài hát hay nhạc hay đến khủng khiếp.. Chachacha sôi động trẻ trung, Rumba trữ tình duyên dáng, nồng nàn hương vị tình yêu, Samba dẻo, bất ngờ và đầy quyến rũ, Basodop dứt khoát rộn ràng hành khúc, Jive vui nhộn, nẩy và tràn đầy sinh lực... rồi Quickstep, slowfoxtrot... Bạn sẽ còn thấy thú vị hơn nhiều khi biết được lịch sử ra đời của từng vũ điệu mình sắp học...
  2. P_inzaghi

P_inzaghi Thành viên quen thuộc

Oa...buồn ngủ wá...hehe
    Nói chung là cứ học hết là hay nhất.
    Pippo
    ......Goal...goal..goal..à lề à lế à lê....hêhêhê....