1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Refresh.....

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi Thu_6, 27/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Refresh!
    <LC>

Làm thế nào để refresh cuộc sống của anh?
    Không chỉ ấn F5 đơn giản
    Em refresh chính mình bằng chiều đông ảm đạm
    Nhưng không hiểu rằng chiều đó có anh
    Em biết thế nào để refresh đời anh
    Em refresh mà không cần keyboard
    Em ích kỷ - chỉ riêng mình em biết
    Em đâu biết rằng ........... anh refresh chính anh
    Được Thu_6 sửa chữa / chuyển vào 10:10 ngày 16/11/2005
  2. nikocavn

nikocavn Thành viên mới

Hình như phím F5 của mình bị hỏng mất rồi... F5 mãi mà vẫn thấy " Error"
  3. LoaKenDen

LoaKenDen Thành viên rất tích cực

f5 để làm gì hả mày, khi xung quanh ta con người vẫn thế, họ bủa vây lấy ta, họ ko buông tha ta một cách vô lý và bệnh hoạn. Bỗng dưng thấy sợ!
    Giá f5 mà tất cả biến đi thì tốt hơn biết mấy!
  4. LazyCasper

LazyCasper Thành viên quen thuộc

Để refresh chính mình, không chỉ ấn F5 đơn giản, bạn còn phải biết nhiều thứ khác nữa, F5 chỉ có tác dụng khi bạn sử dụng Internet Explorer, còn nếu dùng Fire Fox thì bạn phải ấn F7 cơ.
    Để mai làm bài thơ về F7 nhé!
  5. Thu_6

Refresh!
    Online, T rủ đi xem bóng đá. Ùh thì đi. Đã quá lâu rồi không xem bóng...
    Quán cafe vắng ngắt. Khách chỉ có vẻn vẹn hai người là mình và T. Không có không khí sôi động nhưng một mình T cũng đủ để làm thay đổi không gian tĩnh lặng của một quán cafe bóng đá. VN thắng, nhưng cũng chẳng hay lắm...
    Lang thang... Mình hết cảm giác thích lang thang cùng T rồi. Bảo T cho mình về. Qua nhà đứa bạn và online...
    Online.... online... online.....
    Cuộc sống vô vị kinh khủng
    Biết khi nào mới F5 được chính mình
  6. aftervalentine03

aftervalentine03 Thành viên mới

Sắp hết tuần rồi. Refresh để sang tuần mới vui vẻ hơn nào
  7. NovemberRain_2511

NovemberRain_2511 Thành viên mới

Một tuần làm việc mới. Căng thẳng... Có lẽ chưa quen.
    Bắt đầu cảm thấy sống có ích. Có phải cứ bận rộn thì cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa?!
  8. Thu_6

Cả đêm qua trằn trọc không ngủ được. Cái điện thoại chốc chốc lại rung lên vì những tin nhắn muộn. Cuốn truyện đọc dang dở, không muốn đọc tiếp nữa... không phải vì truyện không hay, mà vì nó quá hay, nên không đành lòng đọc liền một mạch cho nhanh hết...
    2h sáng... Cơn gió lạnh luồn qua khe cửa sổ nhỏ làm tấm rèm cửa màu xanh bay lên như tấm thân mảnh mai của một thiếu nữ run lên vì gió lạnh. Nó hé mở thêm chút nữa, gió thả sức lùa vào căn phòng như muốn truyền vào một sinh khí mới. Vậy là sang ngày mới rồi. Nó tự nhủ hôm nay sẽ làm những gì. Mỗi ngày, nó đếm vui buồn trên từng sự việc. Niềm vui : nó gấp cho mình một ngôi sao màu đỏ, nỗi buồn - nó gấp một ngôi sao màu xanh. Lúc nào, nó cũng thấy lọ đựng ngôi sao màu xanh nhiều hơn... Nhưng sáng sớm nay, nó thả một ngôi sao màu đỏ vào lọ. Khởi đầu bằng một niềm vui, nó hy vọng sẽ nối tiếp những niềm vui thêm nữa...
  9. so_0

so_0 Thành viên mới

Tối nay, cái người chê tôi là ngốc ấy, mà to gan thật, cũng chưa ai nói với tôi câu ấy bao giờ, lặn mất tăm, có lẽ họ đang trầm ngâm ngồi gặm nhấm nỗi lòng của mình nơi quán ca fê nào đó.
    Cũng tối nay, em lên mạng, chat với em, tôi thấy như trong mơ vậy, mơ đẹp wá, rùi vụt tan tành tất cả... Em bảo những gì, mà giờ tôi chỉ muốn F5, F5 tất cả. Sao có tình cảm với nhau mà ko đến với nhau nhỉ? Có lẽ bây giờ và mãi sau tôi cũng tự hỏi vậy sao? Refresh vậy. Cái thằng tôi à, rồi mi sẽ vượt qua thôi. Refresh đi vậy, dù cái cảm giác chua xót mà bấy lâu tôi vẫn có cho đến khi gặp và quen em, giờ lại trở lại nữa rồi, lạnh quá, ừ, trời quả là lạnh quá, đang run, nhưng tôi vẫn cảm thấy ko rét run ko buốt bằng nỗi lạnh trong lòng mình vào bây giờ. Muốn mình tan biến đi. Ừ thôi, refresh lại vậy. Ta lại đứng và đi vậy ...
    Ước gì mình tan biến ra muôn vàn mảnh thủy tinh, để khi F5 mình lại gắn kết thành một khối mới, vững chắc hơn. Oài, tình cảm, tình cảm làm ta mềm yếu đi, và đau khổ nữa. Refresh vậy...
    Giờ ta lại muốn cười, cười phá lên, vì ai, vì ai mà ta lâu nay phá vỡ những nguyên tắc của chính mình, cũng dằn vặt mình ko ít, nhưng thôi, giờ qua rồi, qua rồi, .. Làn gió rét à, ta chờ mi vậy, ko biết giờ ta hay mi lạnh hơn nhỉ??!?
    Mà không hình ảnh cây hoa bé nhỏ ấy, lại cho tôi niềm tin, dù có lẽ để tin có lẽ tôi cần hướng đến loài hoa mảnh dẻ mà kiên cường tôi vẫn thích chứ. Ài, ko biết người ta nghĩ gì nhưng tôi vẫn tin vào sức sống và khao khát của cây hoa thảo mộc ấy. Há có thể thua sao??? Giờ chẳng còn gì cả. F5 CHẤM HẾT. TA BƯỚC ĐI VÀ TIN VÀO NGÀY MAI, MỘT NGÀY CỦA TA VÀ DO TA.
    Ta giờ lại tin vào một điều điên rồ, ta sẽ có mọi thứ mà ta muốn, và sẽ làm điều đó.
    Được so_0 sửa chữa / chuyển vào 01:02 ngày 08/12/2005
  10. Thu_6

F5 thế nào bây giờ khi mọi chuyện xui xẻo cứ liên tục đổ xuống đầu mình....