1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Review Quán "Cua Mất 1 Càng" Ngay Ở Phan Đăng Lưu Cho Cả Nhà Mình

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi antroiuongbien, 07/12/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. antroiuongbien

antroiuongbien Thành viên mới

Tên quán đúng là Quán ăn đối chứng Cua 1 càng mà cua ở đây cũng có 1 càng y như tên quán thật cả nhà ạ. Còn vụ đối chứng theo mình hỏi thì là để khách đối chứng với các quán ăn khác, không thể tìm thấy quán nào tương tự về hương vị như quán này. @@

Địa chỉ: cua 1 càng Phan Đăng Lưu ngay số 176, quận Phú Nhuận

Hôm nọ mình cùng đứa bạn thân có đi ăn thử, kể ra cũng khá buồn cười, mình cứ nghĩ hay là có loại cua chỉ có 1 càng thôi, kiểu 1 càng to vượt còn 1 càng bé bé ấy ạ. Nhưng hóa ra lại hoàn toàn không phải thế, đơn giản là quán này cũng sử dụng loại cua Cà Mau thông thường trong lúc vận chuyển, chế biến bị gãy mất 1 càng thôi.

Cơ bản thì cua 1 càng về chất lượng cũng không khác gì cua 2 càng, cua vẫn còn sống và tươi ngon, tất nhiên giá cả phải rẻ hơn, em nghe chủ quán nói giá chỉ bằng khoảng 70% so với cua nguyên 2 càng.

Tính ra cua tại đây coi như rẻ nhất tại Sài Gòn luôn, mình với đứa bạn gọi đĩa cua sốt me to tới 3 con mà chỉ có 89k, cộng thêm 2 miến cua xào thịt 198k, 99k/1 nồi và súp cua 49k nữa. Tính ra mỗi người chỉ hết tầm 170k, mà ăn cũng đã tương đối thoải mái rồi.

Ảnh cho mọi người tại đây ạ, mình lấy ảnh trên trang pasgo thôi, tại mình toàn đặt bàn qua trang đó, chứ hôm đi ăn mình cũng không có chụp ảnh lại.

Món cua tại quán rất ngon, thịt cua chắc mà nhiều gạch, có vị ngọt, mềm của thịt cua kết hợp sốt me đậm đà, mình thì ăn nhạt nên thấy hơi mặn chứ bạn mình lại thấy vừa miệng.

À còn quên quán có không gian khá rộng rãi và sạch, chỗ ngồi cũng thoải mái, không đông quá, ban công thoáng mát, phục vụ ngoan và nhanh nhẹn.

Bên quận Tân Bình còn chi nhánh khác cũng của quán này là cua 1 càng Phạm Văn Hai đấy ạ

Nói chung mình thấy cũng khá ổn, đi ăn cua Cà Mau chỗ khác cũng tầm 300k rồi, chỗ này thì hợp túi tiền mình hơn, mình cũng không rõ quán khác có ngon hơn không tại mình ít đi ăn cua. Bác nào có kinh nghiệm thì cho mình xin ý kiến với ạ.