1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Rock climbing - Vươn mình đón nắng. Tuyển hàng, lập nhóm.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi wu_min, 09/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wu_min

wu_min Thành viên mới

Rock climbing - Vươn mình đón nắng. Tuyển hàng, lập nhóm.

E hèm. Thân chào các bạn gần xa,
    Trên tinh thần chia sẻ đam mê và sở thích. Tớ mạn phép lập cái topic với mong muốn đưa tới cho các bạn một môn chơi mạo hiểm và đầy thú vị. Món này chắc chắn sẽ giúp các bạn có thêm nhiều kỹ năng chuyên nghiệp và sự tự tin tuyệt đối khi tham gia vào các hành trình rong ruổi đâu đó. Ngoài ra thì sự kết hợp tuyệt vời giữa môn chơi này trong các hành trình sẽ mang tới cho mọi người 1 cái nhìn hoàn toàn mới về nhiều điểm có thể đã rất cũ. Món này dịch ra thì được gọi là Leo Vách.
    Món này cũng giống như Kayak bên Taybac group trước kia. Hi vọng từ topic này, những người yêu thử thách và cảm giác mạnh sẽ tìm đến nhau và chia sẻ niềm đam mê bất tận với môn chơi mà không phải ai cũng dám chơi.
    Dưới đây là một số hình ảnh về món này.

Rock climbing có 2 hình thức chính: Indoor và Outdoor.
    Indoor:
    Tổng quát thì là hình thức leo vách giả được dựng ngoài trời hay trong nhà. Trên 1 vách giả với nhiều hình thù khác nhau. Người thiết lập mô hình cố định trên vách các điểm mấu để người chơi vịn tay và leo. Các mấu này có hình thù khác nhau, có màu sắc khác nhau. Màu sắc để làm gì, hình thù ntn vnvv tớ xin phép post sau.
    Hình ảnh:
    Hình tớ leo tại Q2. HCMC

2. sonpham13

sonpham13 Thành viên quen thuộc

mình cũng rất khoái môn này. Cho mình hỏi ở Hn thì mình có thể đến đâu luyện tập được? thank
  3. sysing

sysing Thành viên mới

Bác lập Tô pích mà chảng nói cho anh em chỗ nào chơi cái trò này gì cả làm anh em thèm . Môn này giống môn trèo cây nhể . Mình cũng khoái , Bác xem có chỗ nào thi thố không em với bác đọ xem ai leo ác hơn .
  4. wu_min

wu_min Thành viên mới

hê hê. Vụ này thì em xin nhường các bác về nhất.
    Ở Hà Nội chuẩn bị có indoor. Hiện nay thì chỉ có HCMC, Q2 là có vách cho chơi môn này.
    Ở phía Bắc có outdoor tại Cát Bà, tại Đà Lạt cho khu vực Tây Nguyên, Bửu Long cho khu vực Nam Bộ.
  5. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

6. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Ngày bé tớ hay leo trèo, ngã cũng nhiều lắm nhưng vẫn máu, leo kiểu này an toàn nhưng lại khó hơn, để ngã chắc khó lắm nhỉ???
    Giá như Hn mà có thì cũng thử rồi đấy, cậu này lập topic làm anh e chết thèm, muốn cũng chả được.
    Thôi tự leo ...núi ở nhà vậy
  7. Dark_Inside_The_Night

Dark_Inside_The_Night Thành viên mới

Iem cũng khoái món này, lần đi Malay em có thử qua indoor. Bác có thể nói rõ cho em vụ outdoor ở Cát Bà ko???
    Bác có link cụ thể về môn này không ah??? Em cũng thắc mắc sao VN chưa có môn này
  8. Dark_Inside_The_Night

Dark_Inside_The_Night Thành viên mới

Tý wên, bác cho hỏi điều kiện tuyển hàng, join nhóm luôn ah.
  9. wu_min

wu_min Thành viên mới

Điều kiện thì chỉ cần bạn thích là ok. Đây là môn đòi hỏi sự dẻo dai, khéo léo. Và, mọi thứ khi tham gia vào, chơi rồi thì các kỹ năng sẽ có từ từ qua từng lần thử. Có rất rất nhiều kỹ thuật khác nhau. Nói ra đây ko hết, tớ sẽ post sau cho mọi người đọc.
    Môn này người ko biết thì nhìn tưởng chừng nguy hiểm nhưng thực ra rất rất an toàn. Tớ chơi môn này mấy năm rồi mà đâu có gặp vấn đề gì đâu. Kể cả leo Indoor và outdoor.
    Hiện tại thì ở phía Bắc, chơi món này sẽ kết hợp 1 chuyến đi Cát Bà.
    Welcome mọi người tham gia. Nhóm luôn luôn mở với ai yêu thích và muốn trải nghiệm mới mà
  10. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em ở hcm đăng ký với bác được ko bác ơi