1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Rủ bạn đồng hành đi Vang Vieng giữa tháng 4

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi rukawa_bigball, 31/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rukawa_bigball

rukawa_bigball Thành viên mới

Rủ bạn đồng hành đi Vang Vieng giữa tháng 4

Songkran đc nghỉ nhiều ngày chả bít đi đâu vui vui rẻ rẻ, quyết định đi Vang Viêng chơi. Dự định sẽ đi từ 13 đến 16,17 tháng 4 này. Sẽ hẹn nhau ở Viên Chăn -Lào vào ngày 13/04 tức thứ 3 đến thứ 7 - CN. Địa điểm chính là Vang Vieng, bạn nào chưa đi Viên Chăn thì tớ sẽ sắp xếp dẫn đi chơi. Các bạn có thể đi bằng ô tô hoặc máy bay qua tới Viên Chăn rồi chúng ta sẽ bắt bus đi Vang Vieng.

Chi fi'': k tính tiền đi từ VN qua Viên Chăn thì ngủ ở Viên Chăn có đủ các loại fòng từ 1$ đến vài chục $ - fòng ở Vang Vieng thấp nhất cũng khoảng 5-6$. Ăn uống bên Lao khá đắt đỏ 1 chút nhưng đi chơi là chính nên ăn cũng k đặt lên hàng đầu phải k? 1,2 ngày ở Vang Vieng, 1,2 ngày ở Viên chăn các bạn cứ dắt túi khoảng 1.5tr-2tr la thoải mái (có khi xúng xính mang tiền về í chứ)

Đi đúng vào dịp Tết của họ nên chắc chắn sẽ rất vui :D

Cứ up rủ đã, bạn nào cần kết hoạch chi tiết thì chat với tớ nhé
  2. rukawa_bigball

YM: rukawa_bigball
    rủ 1,2 bạn j đó, vì tớ có anh bạn ng Lao sẽ đưa đón chung ta đi chơi ăn uống fè fỡn nên tối đa rủ thêm đc bạn nữa là 3 thì tốt :D
    welcome
  3. rukawa_bigball

Dear all,
    Vài bạn có chat và hỏi tớ về plan, tớ post đây cho tiện
    Vì tớ k ở Vn nên tớ hẹn các bạn ở Vien Chăn vào ngày 13 tháng 4, các bạn có thể đi bằng ô tô (18 tiếng - trên đừong đi cũng nhiều cảnh đáng xem) hoặc đi máy bay cho nhanh.
    13 - 04: nghỉ đêm và dạo chơi ở Viên Chăn
    14- 04: bắt bus lên Vang Viêng và chơi và ngủ đêm tại đây
    15 - 04: chiều bắt xe về lại Viên Chăn - ngủ đêm tại Viên Chăn
    16 - 04: tham dự Tết tạt nước của Lao và đi chơi loanh quanh chùa chiền
    17 - 04: Bay về VN hoặc đi ô tô về (tùy các bạn )
    về giá cả fòng ở Viên Chăn có đủ loại giá từ 1$ - vài chục vài trăm $, ăn uống ở Lao hơi đắt đỏ tí nhưng ăn 1 bữa bên bờ sông mekông chắc cũng Ok. Giá fòng ở Vang Vieng thấp nhất khoảng 5-6$ - chơi các trò chơi cũng rẻ. Tiền đi lại từ HN - Viên Chăn thì k tính vì tùy các bạn chọn fương tiện fù hợp túi tiền và thời gian của mink. Nên chi fí chơi ở Viên Chăn - Vang Viên khoảng 1tr5 - 2tr là Ok.
    Các bạn mún tham gia confirm sớm thì kế hoạch có thể đc thay đổi theo bạn muốn, có thể thay đôi xê dịch về thời gian hoặc lịch trình.
    Cheer