1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

RỦ RÊ BAN MÊ HÙNG TRÁNG CA - NHÀ CÚN TA ƠI LÊN TIẾNG ĐI NÀO

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi book_worm, 10/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. book_worm

book_worm Thành viên mới

RỦ RÊ BAN MÊ HÙNG TRÁNG CA - NHÀ CÚN TA ƠI LÊN TIẾNG ĐI NÀO

Tuy post bài hơi trễn, nhưng nhân dịp vi vu Ban Mê, tớ hy vọng hâm nóng hơn nhà cún mình... Mong các bác cún SG góp sức cho nhà cún mình Shôm tụ lên nhé.

Bài này tớ cũng pót trên box Du Lịch, bác lào quang stâm thì nhào dzô chơi cho dzui nhen.

----------------------
    Worm tôi máu phượt thì đầy người nhưng khổ nỗi phải đi cày cả ngày T7 nên chủ yếu là lang thang trên box Du lịch này xem ảnh của các bác cho đỡ ghiền mà đi thiệt thì chẳng họa mới có dịp. Khổ nỗi càng xem lại càng thấy ghiền mới đau, nên Giỗ tổ kỳ này quyết làm 1 quả Ban Mê cho thỏa?dù có 1 mình cũng đi, dù còn 1 cái mũi cuối cùng cũng phải hít cho được hơi cà phê Bun Mê Thụt. J

- Thời gian: 3 ngày 13-14-15/Apr. Xuất phát tối T7 BXMĐ ?" Sài Gòn, rạng sáng CN sẽ đến BMT, bắt đầu sơn thủy ngao du.

(Tớ đang check với KS Đam San xem có xe máy để thuê không, mong các bác nếu bít chỗ nào ở BMT cho thuê xế thì chỉ giáo giúp tớ với)

- CN: đi Buôn Đôn ?" Ea Súop: Cách BMT khoảng 40 km.

Hình như trên đường đi hơi bị đẹp, có các bến nước ở buôn Niêng, Kó đung, cụm du lịch Bản Đôn, thác bảy nhánh, tháp chàm Yang Prong ?

Chiều trở về TP.BMT

- T2: Hồ Lắk, thác Krong ma, Krong Bông, Hang đá Dak Tour ?" 50 km

Nghe nói hồ Lắk bạy giờ ko còn hoang sơ như trước nữa vì người ta đang tận dụng đất trồng cà phê rùi, nhưng tớ được khuyên là vẫn nên tới ngắm cái hồ lớn nhất Tây Nguyên này, vả lại thác Krông ma, Krông Bông cũng khá đẹp

- T3: Krông Ana ?" 27 km

Không đi thác Dray sáp, Dray nur ? coi như chưa phượt Dak Lak ! Xế trưa, trở dìa BMT, khăn gói dìa Xì Gòong dzẫn đang dzẫy đợi. Khoảng tối T3 dìa tới Xì Goòng ? ngủ 1 mạch, sáng ra khỏe re đi cày típ.

- Còn 1 chỗ có thể nói là tuỵt dzời?nhưng tớ để dzô dự bị cho 1 trong 3 ngày, dzì sợ hẻong có lủ thời dzang: ?ochờn vờn đỉnh Chư Yang Sin ?" nóc nhà Tây Nguyên?.

Nổ lớn vây thôi chứ thiệt tình tớ chửa bao h bén mảng đến Dak Lak nữa J , nên lần này mong bè đảng dzới mấy bác cũng mù tịt về Dak Lak như tớ - đứa nào cũng phải lần mò tìm đường mới dzui J J J

Lần này tớ nghĩ lập nhóm nhỏ khoảng 4-6 người đi là lý tưởng nhất nên các bác có hứng thú thì lien lạc với tớ cùng đi cho dzui nhé. amabookworm@gmail.com or sms cho tớ 0989 044 542.

1 . Bookworm
    2 ?

Tình bạn là bún riêu, tình yêu là hủ tíu ? Món nào cũng ngon !
  2. Nhimcon1982

Nhimcon1982 Thành viên mới

Khổ thật, nhà tớ ở BMT nhưng bản thân tớ sống ở nơi khác nhiều hơn nên bây giờ bảo biết cũng không đúng, bảo không biết thì sai .
    Các điểm bác Worm kể gần như là tiêu biểu nhất của Daklak rồi đấy.
    Nhà tớ ở BMT nên thành thử chả bao giờ quan tâm xem có chỗ nào thuê xe không, khi nào về BMT đã có sẵn xe đi roài .
    Các bác nếu vào Buôn Đôn chịu khó chạy sâu thêm 10-15 km nữa, nhìn bên tay phải có một khu du lịch khá đẹp. Có hồ, có rừng, còn khá hoang sơ. Hình như mùa này hồ đấy cạn nước, nước trong.
    Còn hồ Lak thì nếu can đảm thì thuê thuyền đi trên hồ mới thấy đẹp.
    Nhân tiện các bác nên uống cafe BMT cho biết hương vị. Cafe MBT thì nhiều, quán mới nhiều, em thì một năm về nhiều lắm 2 lần thành ra chả biết quán nào ngon, dở. Nhưng có 1 quán tên là Văn 121/2 Đinh Tiên Hoàng thì lần nào về BMT em cũng ghé
    Không thì các bác hỏi cà phê Ranny Cổng số 1.
    Có gì các bác cứ hỏi, giúp được đến đâu, em giúp
    Giỗ Tổ em ở nhà thoai, mới lượn ra HN dzìa, mới ghé Nha Trang xong, bây giờ dành sức cho 30/4-1/5
  3. caheocon82

caheocon82 Thành viên mới

Tớ cũng muốn đi vì thấy lịch trình hấp dẫn nhưng tuần sau đi Cam mất rồi, nếu tuần này đi BMT nữa thì chắc bị ma ma xử bắn. Hay để 30/4 rồi cùng đi cho zui????
  4. ANHmuonoieuEM

ANHmuonoieuEM Thành viên quen thuộc

Mỗ chỉ đi loanh quanh Xi` Gòn thui!
    Hi vọng có dịp nào đó! Thanks!
  5. book_worm

book_worm Thành viên mới

Dà xế là Worm tui đã chở dìa Xì Gòn iu thương ... để ca tối mắt tối mủi...đến hôm lay mới share lại Ban mê Ký sự dzới mí bác được.
    Mà wên, cám ơn mí bác đã đưa đường chỉ lối nhen.
    Thiệt thà mà nói 1 cách công bèng đó thì mà là ... cảnh Dak Lak mùa lày hoẻm wá xuc séc, nhưng cảm lang thang, bụi đời nó mới đặc bịt nàm sao ...
    Lói chung là đi chung với băng đảng có cái hay của băng đảng mà độc hành xế cũng có cái hay của ló ? 1 mình quyện cùng non song gấm dzóc, lắng nghe âm thanh của không dzan ? đi chỉ để lặng yên và chiêm nghiệm cảm dzác cô đơn tột cùng, như 1 hạt bụi nhỏ bé chờ hóa kiếp giữa đất trời bao la, núi non hung vĩ.
    Mà hông bít mạng TTVNOL mấy hôm nay có isue gì hôn mè seo tớ xì pốt hìn nên wài mè hẻom liệt. Thôi đành đợi mí bữa nữa sẽ share hình cho cả nhà mìn coi nhé.
    30/4-1/5 lày Worm tui lại típ tục . Đít đến sép tới nà Ang Dzang. Lịch trình đi tớ xì pót trog chủ đề típ theo, các bác cún lào quang stâm thì đi cùng tớ cho dzui nhé.
    Tình bạn là bún riêu, tình yêu là hủ tiếu ... 2 thứ đều ngon !
  6. oldtimer

oldtimer Thành viên mới

Đọc xong cái lịch trình em bở hơi tai rồi !
    Có đi đâu quanh quanh Xì Gòn thì em giơ cả 4 chi ngay chứ còn đi xa buôn mê với cả thuột thì ngán ngẩm quá à !
  7. Nhimcon1982

Nhimcon1982 Thành viên mới

Giời !
    Cũng phải đi đâu đó thư giãn chứ bác . Loanh quanh trong thành phố này mà không thư giãn kiểu gì cũng bị xì-trét.
    Em cứ có cơ hội là lượn, không cần đôi co nhiều.
  8. book_worm

book_worm Thành viên mới

HÀ TIÊN THẬP CẢNH ?" NGOẠN CHỐN BỒNG LAI
    Loa loa loa Nhà cún ta ơi ? Dzì tìn hìn Ang Dzang cấp báo mùa này khô wé nên hỏem có nước non dzì để bơi xuồng đi chơi, nên đít đến sẽ thay đổi thành HÀ TIÊN. Đây là lịch trình đi, hiện giờ có tớ và bác Gà đang chẩn bị ba lô, bác nào hứng thú thì nhào dzô đi chung cho dzui nhen.
    8:00 PM T3 ?" 29/04: Đi xe CLC (đón tận nhè) dìa Tam Nông - Đồng Tháp quê tớ. (đặng còong mượn xe đi long nhong).
    1:00: tới Tam Nông, ngủ khì tới sáng.
    Thứ 4 ?" 30/4
    5:30 AM: qua Châu Đốc - An Giang (khoảng 50km) viếng chùa Bà chúa sứ núi Sam.
    8:30 AM: tiếp tục Hà Tiên thẳng tiến đến. (60km) ?" khoảng 10:30 tới Hà Tiên.
    Chỉ tiêu 2 ngày ở đây là phải wàn tất Hà Tiên thập cảnh (hổng bít có nổi hoem ? cứ ghi dzô cho sang, còn sung thì ở thim 1 ngày lữa)
    Tớ mới chôm trên mạng 10 bài thơ dzìa 10 chỗ đáng để du hí khi tới chốn bồng lai này nèn.
    HÀ TIÊN THẬP VỊNH
    Kim dự lan đào
    Bình san điệp thuý
    Tiêu tự thần chung
    Gianh thành dạ cổ
    Thạch động thôn vân
    Châu nham lạc lộ
    Đông hồ ấn nguyệt
    Nam phố trừng ba
    Lộc trĩ thôn cư
    Lư khê ngư bạc
    Off we
    TÌNH BẠN LÀ BÚN RIÊU, TÌNH YÊU LÀ HỦ TÍU ? MÓN NÀO CŨNG NGON!
  9. oldtimer

oldtimer Thành viên mới

Nghe nói ngoài Biên Hoà có khu trại cá Sấu tuyệt tác lắm hà ? nếu có cơ hội sao ko tới đó vừa du ngoạn vừa thưởng thức thịt Sấu xem thế nào ? nghe nói cũng rẻ chứ ko có mắc đâu các bác !
  10. book_worm

book_worm Thành viên mới

Ok, ủng hộ liền. Set thời gian luôn đi bác. Tớ nghĩ là CN tuần sau là ổn ... vì đủ thời gian cho các bác cún nhà ta biết thông tin... hình như các bác cún nhà mình 3-4 ngày mới ghé forum 1 lần.
    Tớ nghĩ mình có thể mua thịt cá sấu ở chỗ bác bít cũng được, hay ghé Metro An Phú cũng có bán...sau đó cả bọn kéo nhau ra chỗ lào đó ở Đồng Nai thiệt hoang sơ (thác Đá Hàn chẳng hạn) ... để nhà cún ta nổi lửa và đánh chén ...
    Nhà cún mình cũng vắng thiệt, nên kỳ này mong sao gom được vài người lại cho nó xôm tụ 1 chút. 10 người cũng đi, 1 người cũng đi.
    LÊN TIẾNG NÀO NHÀ CÚN TA ƠI !
    TÌNH BẠ LÀ BÚN RIÊU, TÌNH YÊU LÀ HỦ TÍU ... MÓN NÀO CŨNG NGON !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa