1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Rủ rê đi Cam đợt tết dương lịch

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi ngo_hong_phuong, 23/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vecchia_signo

vecchia_signo Thành viên mới

Phương dịnh ở Siemriep thăm Angkor mấy ngày thế? Theo lịch trình chỉ có 2 ngày thì đủ khám phá cái thú Angkor ko?
    Mọi người cứ cho ý kiến đóng góp về lịch trình nhé vì mình cũng đang định đi Cam tầm 5-6 ngày vào đợt Tết Âm lịch 2010
  2. zenpatriot

zenpatriot Thành viên mới

kế hoạch của ấy rất giống của tớ và bạn tớ (Đi từ HCMC cũng từ 31/1 den 3/1 thi co mặt ở SG. Bọn tớ phải có mặt ở SG trước 3h chiều. Nếu chắc chắn đi, tớ sẽ liên lạc với ấy để có gì gặp nhau ở Cam nha!
  3. DQi

DQi Thành viên mới

Mình sẽ có mặt tại Sài Gòn vào ngày 29/12. Nếu có thể thì cùng lập đoàn qua Cam luôn nhé. Bọn mình có 2 người .
  4. kengiang23

kengiang23 Thành viên quen thuộc

tớ đăng ký 1 chân nhé, định đi Cam lâu rồi mà kế hoạch thi nhau vỡ.
    Thời gian Tết dương là đẹp
    email: kengiang23@gmail.com
  5. 0988693333

0988693333 Thành viên mới

Bó tay.com với quả thông tin này!
    Choáng và ngẩn người để ngắm các bức phù điêu mà đi 1 ngày là ĐỦ. Nói vậy là chưa bao h đến Angko và trạ bít tí mẹ thông tin jì về Angko hít.
  6. Seasalts

Seasalts Thành viên mới

Thông tin của bạn cũ quá rồi, bạn nên update lại thông tin, hoặc chỉ cần có quyển LP là đủ mọi thông tin giá cả . Các bạn là những người chưa đi và chưa có kinh nghiệm nên chuẩn bị thông tin đầy đủ và chính xác.
    Tớ bổ sung cho các bạn 1 số thông tin nhé.
    1. Giá vé từ Phạm Ngũ Lão đi PNP đã không còn 5$ từ rất lâu, giờ là bao nhiêu tớ không nhớ , nhưng năm kia tớ update giá vé đã là 11$ rồi , nhưng hiện có 1 lựa chọn khác , VNA đang có vé khuyến mại , bay khứ hồi HN - PNP hoặc Siemriep giá vé chưa thuế là 49$ , đối với các bạn ở HN tớ nghĩ nên cân nhắc PA này . ( vì nếu đi bus các bạn cũng phải bay vào SG )
    2. Campuchia đã bỏ visa đối với VN kể từ tháng 9 năm ngoái . Sẽ không mất 25$ nữa rồi.
    3. Đường giao thông từ PNP đến SR đã rất tốt nên không phải đi tàu như ngày xửa ngày xưa nữa.
    4. Rổ giá cũng tăng mạnh rồi. giá đi xe tuk tuk tưg 15$-25$/ngày/xe , mỗi xe chở được 4 người.
    5. ăn uống không rẻ như bạn nói , 2$ của bạn chỉ đủ ăn sáng 1 người.
    6.Khách sạn thì 15-20$/phòng ok
    7. Còn khẩu vị thì tớ thấy ngon đấy chứ, rất khác so với người Bắc.
    8. ăngkor tham quan 1 ngày chả đủ để cảm nhận và ngắm nghía ...vì nó còn nhiều điều hấp dẫn và thú vị ở Angkor nữa. Vì thế mà người ta mới bán vé 1 ngày , 3 ngày và 1 tuần. Nếu các bạn có thời gian nên tham quan Angkor 3 ngày.
    ...
    cuối cùng : Di tích ăngkor là một tuyệt tác thế giới ( như bạn nói nhưng tớ thay chữ đền bằng chữ di tích ) mà cả thế giới không ở đâu có ( bạn đừng vác VN và ĐNA ra so sánh, ngượng chết )
  7. bo_xu

bo_xu Thành viên mới

Bạn ơi, vietnam airlines đang có khuyến mãi đi CPC, mua thẳng HN-Cam có rẻ hơn ko nhỉ
    Mình thì khá thoải mái thời gian nên cũng muốn thăm thú Campuchia kĩ kĩ chút. THời gian lỹ tưởng là từ Noel đến tết tây
    Ko bít có bạn nào đi dựoc như thế thì join với
  8. HDR

HDR Thành viên mới

Chúng tôi có khoảng 4 người, cho đặt gạch luôn.
  9. blackfalcon

blackfalcon Thành viên mới

Hiện nay giá máy bay HAN-SGN-HAN rẻ nhất của Jetstar là 926.500đ x 2 chiều = 1.853.000đ. Còn lại mình ko tìm thấy vé nào có thể rẻ hơn. Bạn nào có được giá tốt hơn pm cho mình nhé. Tks!
    Hiện nay mình cũng có 2 người muốn đi Cam trong thời gian này 31/12/2009 - 03/01/2010. Nếu có thể chúng tớ có thể Join với nhóm bạn được không?
    Have a nice day to all!
  10. vantu_kt

vantu_kt Thành viên quen thuộc

Mình đăng ký 1 cục gạch.
    À mình là boy, đang ở Sài gòn, đang định làm thẻ căn cước mà chưa biết làm thế nào, bạn nào có ý định như mình thì làm chung nhé
    Được vantu_kt sửa chữa / chuyển vào 23:25 ngày 06/10/2009