1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Rủ rê đi Myanmar dịp Tết âm lịch - T2/2010 (Checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi dumdum, 12/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

May quá, tớ nhận đuợc vé mới rồi. Gửi gần 2 tuần mà đến hôm nay mới thầy hồi âm. Mà gửi yêu cầu làm lại 3 cái, mới nhận được hồi âm 1 cái, còn 2 cái kia chưa thấy.
    Thấy hãng sorry rối rít. Chắc từ nay đến sáng mai là nhận hết 2 cái còn lại.
    Được ihave2feetbut0money sửa chữa / chuyển vào 22:39 ngày 28/10/2009
  2. Vic

Vic Thành viên quen thuộc

Tì?nh hì?nh là? em cò chuyẮn 'i cĂng tàc tài Yangoon và?o giưfa thàng 11 trong vò?ng 7 ngà?y, em rẮt mong càc bàc giùp 'ơf tư vẮn cho mẶt sẮ 'iĂ?u như sau:
    - Lìch bay cù?a em là? tư? Saigon-Bangkok-Yangoon, mà? em phà?i transit ơ? Bangkok 'Ắn 6 tiẮng, vẶy càc bàc tư vẮn giùp em liẶu cò 'i 'Ău 'ược ơ? Bangkok trong thơ?i gian ìt ò?i như trĂn khĂng?
    - Ơ? Yangoon cò dù?ng 'Ă?ng USD phĂ? biẮn như Campuchia khĂng? Hay nĂn 'Ă?i ra kyat? NẮu 'Ă?i thì? ơ? 'Ău cò tì? già tẮt nhẮt?
    - Cò thĂ? thuĂ xe honda 'Ă? chày như ơ? càc nước ĐĂng Dương khĂng?
    - Internet cò phĂ? biẮn hay khĂng?
    Cho em hỏi thfm thĂm lĂ '" fn thức u'ng của Miến cĂ khĂ fn lắm khĂng? em 'ang 'ng dẫn cho em!
  3. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Nhà tớ cũng đổi vé sáng chuyến 6.55am ngày 1/3 rồi, các bạn đã đổi vé hết chưa???
    Sang tuần off ẹp lấy khí thế cái nhỉ. Sợ năm hết tết đến mải đếm xèng chả off ẹp jjj đc thì nẫu lắm
    Em Tủm về xốc lại đội hình đê.
  4. mylifeisskidrow

mylifeisskidrow Thành viên mới

Mình đã đi Myanmar, đó là mảnh đất tuyệt vời. Chúc các bạn lên đường may mắn.
    Theo kinh nghiệm của mình thì ở Miến nếu có kế hoạch bay nội địa hoặc đi xe bus thì nên mua vé sớm. Họ không có mạng nên hơi nhiều sự cố ở khoản này.
    Ở Miến thì nên đổi USD tại chợ đen, tỉ giá ở đó cao hơn tuy nhiên sẽ cần một cái túi to để cầm kyat. Ở nhiều nơi họ chỉ nhận USD (zone free ở Bagan) nên các bạn nên giữ khoảng 100 USD lẻ.
    Bọn mình khi qua đó có tìm xe để thuê nhưng không có, nên toàn phải đi taxi.
    Người Miến rất hiền lành, dễ gần, nhã nhặn và nhiều người biết tiếng Anh nên không khó giao tiếp lắm.
    Ở Miến có nhiều nơi không cho phép chụp ảnh như khu vực quân sự, tòa thị chính. Trên đường từ Bagan đi Ile Lech bọn mình có đi qua một khu rừng gỗ tếch lớn, định chụp ảnh thì anh bạn người Miến ngăn lại nói là khu vực này chụp sẽ bị bắt không về được. Cái này do anh bạn người Miến tớ nói.
    Được mylifeisskidrow sửa chữa / chuyển vào 19:26 ngày 29/12/2009
  5. paper_hn

paper_hn Thành viên mới

AirAsia thật là mệt mỏi.
    Đã có bạn nào làm visa cho chuyến này chưa?
  6. cuong1102

Oái, giừ còn đang mải đi chơi, chưa làm visa, bao giờ làm rủ nhau cùng đi nhỉ??? Ai đi làm visa gọi tớ đi cùng với nhé.
  7. tunglnx

tunglnx Thành viên mới

^.^ Anh cuong chua doi mau nick nhi?
  8. ocluoc

ocluoc Thành viên rất tích cực

Tớ nghe giang hồ đồn là visa du lịch có hạn 1 tháng kể từ ngày cấp thôi. Thế nên chắc gần cuối tháng cả hội rủ rê nhau vào nhỉ? Xin đông bết đâu đc discount cho wholesale í chứ
    Tớ mail 2 phát rồi vẫn chẳng nhận đc hồi âm từ các bạn AA. Thôi kệ số phận vậy nhỉ? Các bạn khác đổi xong hết vé rồi chứ?
    Bạn rosy thì bao giờ về?
  9. dumdum

dumdum Thành viên mới

Visa Miến mất 20$, tầm 3-4 ngày lấy, thủ tục đơn giản nên trong tuần đầu tháng 2 đi làm là okie nhỉ. Có gì khi nào ọp thì hẹn hò cụ thể luôn nhé
    Bạn Ốc ra vp AA ở L. Thái Tổ mà bảo nó dứt khoát cho mình chứ, không thì viết lại thư đê, gay gắt vào
    Vé máy bay nội địa chắc sang đấy mới mua qua travel agent
    Các bạn nhớ chuận bị túi dứa để chúng mìn đựng tiền nhé
    Khi nào ọp em sẽ thông báo sau ạ, nhưng chắc sẽ sớm thôi, tiện để bạn Cường1102 mời anh chị em 1 bữa lên chức hị hị
  10. cuong1102

E Ốc lười như quỷ ấy, AA ngay bờ hồ, ngày nào cũng lượn mà không quá đó đổi vé đi, đơn giản lắm í.
    Chiều nay vợ tớ đi làm Visa thì họ nói đầu tháng 2 mới cấp, thời hạn là 2 tháng. Em dum về đi làm cùng luôn cũng không muộn.
    Em Tủm tuần sau về hò hét off ẹp nhé. Chả biết ai vào ai sất