1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Rửa mặt bằng nước chanh tươi !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi st_hoakentay, 09/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. st_hoakentay

st_hoakentay Thành viên mới

Rửa mặt bằng nước chanh tươi !

Cách đây một tháng mặt em tự nhiên bị nổi đầy mụn....... em đi chữa thì người ta chich ra rồi cho thuốc bôi, uống thuốc và khuyên rửa mặt bằng nước quả chanh tươi pha loãng vào buổi sáng và tối.
    Em đã làm thế gần một tháng nay và thấy mụn đỡ nhiều, mặt giờ chỉ còn vết thâm và còn da còn trắng nữa...........
    nhưng không biết rửa mặt nhiều bằng nước quả chanh tươi như vậy có hại không nhỉ? Da mặt em mà ngừng là lại nổi mụn nhanh lắm ý...........
    Cảm ơn cả nhà đã đọc
  2. clride

clride Thành viên mới

Tớ thấy rửa mặt bằng nc chanh tươi hay đắp mặt nạ có chanh mùa hè đi ra đường bắt nắng nhanh lắm, ko tốt mấy.
  3. charon

charon Thành viên quen thuộc

mặt dầu rửa mặt = nước chanh tươi đc, nhưng đừng lạm dụng quá vì nó sẽ làm khô da, với lại ra đường thì phải che chắn vì nó bắt nắng. tốt nhất là sử dụng trc khi đi ngủ thui, mà tuỳ vào da dầu đến mức nào mà cách vài ngày hẵng dùng. Rửa nước chanh đúng là mặt trắng lên thật vì nó loại bỏ lớp tế bào chết sạm màu trên da mà.
  4. st_hoakentay

May quá mình không nghe lời bà ý, rửa một lần trước khi đi ngủ
    không thì chít oy`........ còn che chắn khi ra đường thì khỏi chê ^_^......... hình như rửa mật bằng nước chanh tươi còn giúp làm sạch hay sao ý..........công nhận là thích
  5. ocloxo212

ocloxo212 Thành viên mới

Ối, phải cẩn thận khi rửa mặt bằng nước chanh tươi đấy, nó là axit, bào mòn da mặt dễ gây sạm và đen da (kể cả khi bạn ra ngoài đường vào ngày trời râm mát). Đừng lạm dụng quá nhiều. Theo tớ ấy không nên rửa mặt mà thỉnh thoảng làm mặt nạ chanh tươi mật ong với trứng gà là tốt rồi.
  6. st_hoakentay

Ý..........
  7. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

đúng đấy bạn ạ
    nước cốt chanh hay tinh dầu chanh,... nhìn chung là các loại trái họ cam chanh rất chi là bắt nắng
    rửa mặt buổi tối thôi thì ok nhỉ
    tớ cũng đang làm thế nè
  8. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

rửa mặt bằng nước dừa tươi cũng ok lắm nhưng cũng ko nên dùng nhiều vì gây khô da
  9. bemo

bemo Thành viên mới

hix, khi bị mụn mà rửa nước chanh loãng thì hôm sau vết mụn se lại thích lắm , mỗi tội xót kinh người
  10. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Mọi người có để ý là 1 tháng gần đây rất nhiều ng kêu là bị nổi nhiều mụn ở mặt không nhỉ. Mấy đứa bạn tớ cũng thế, tớ chả bị mụn bao h tự dưng tháng trước cũng nối chục cái sợ thế. Chẳng biết phải do thời tiết ko.