1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

rửa mặt bằng sữa tươi mỗi ngày, chia sẽ kinh nghiệm với e với???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kwon_boavn, 03/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kwon_boavn

kwon_boavn Thành viên mới

rửa mặt bằng sữa tươi mỗi ngày, chia sẽ kinh nghiệm với e với???

222, e nghe nói rửa mặt bằng sữa tươi(ko đường) hằng ngày ,rất tốt cho da,nhưng một ngày rửa mấy lần ạ, rửa trước khi ngủ hay sao ạ,da e thì là da nhờn ,nên lâu lâu hay nổi mụn, ko biết dùng được ko , và dùng sửa tươi bịch của vinamilk được ko ạ.Và e cũng mún hỏi về sản phẩm kem lột mặt nạ ,ko biết lọai nào thông dụng trên thị trường mà tốt các chị nhỉ, e thấy mấy người bạn hay dùng FREEWOMAN cua thorakao ,cái đó có ai dùng chưa ạ, nếu biết thêm lọai nào chi sẻ với e với.THANKS
  2. kokoro2205

kokoro2205 Thành viên mới

Thorakao nhìu người dùng và khen tốt, mình dùng 1 lần thấy đau nên k dùng nữa,hi.
    sữa tươi mình đọc chỉ tốt cho da khô thui, thậm chí nó chứa chất béo làm da mụn lên thêm mụn đấy. còn da khô dùng tốt lém, đỡ khô da và tẩy vết tàn nhang do nắng. sữa túi cũng oki mùh
  3. kwon_boavn

vậy ạ, cám ơn bạn , mình da nhờn ,bị mụn nên chắc ko dùng sữa được rồi , còn mặt nạ lột cua thỏakao đau lắm hả, hồi trước mình có dùng mặt nạ lột của AVON thấy bình thường ko đau .mọi người chia sẽ với nhé
  4. camilla

camilla Thành viên mới

chị gái mình da hỗn hợp vẫn dùng được mà
  5. kwon_boavn

hồi trước da mặt e còn bị mụn , e có thử đắp mặt nạ sữa ,đắp xong da có vẻ mềm mại , trắng nhưng hôm sau lại bị nổi nhiều hơn , nên ko dám đắp nữa ,giờ thi thỉnh thỏang nổi mun ,nhưng ko biết rửa thôi ,có sao ko ,à,cho e hỏi ăn nghệ có bị vàng da ko mấy chị.
  6. heoconlonton

heoconlonton Thành viên rất tích cực

Mặt tớ có mụn (không nhiều lắm) nhưng lại có cực nhiều vết thâm (di chứng của cái thời nhiều mụn). Da tớ mùa hè thì dầu, mùa này thì hơi khô, lại còn mỏng lên nhìn rõ thâm và cả mạch máu. Đôi khi cảm giác bẩn bản. Cũng dùng nhiều loại kem dưỡng, hoặc trị mụn, đắp mặt nạ cũng nhiều nhưng đều không ổn bằng rửa sữa tươi.
    Tối trước khi đi ngủ, rửa mặt bằng SRM bình thường, rồi cho sữa tươi ra tay xoa đều lên mặt, coi sữa tươi như nước vừa rửa vừa matxa, sau đó nếu ngủ luôn thì rửa sơ 1 lần nước cho đỡ cảm giác. Còn nếu online, hay học bài thì cứ kệ nó khô đi. Đi gội đầu thì cầm theo chai sữa đi, bảo họ rửa cho như bình thường (vì đằng nào mình gội đầu họ chẳng rửa mặt, matxa cho mình).
    Kết quả là khoảng 2 tuần sau thì mặt mình đỡ hẳn mụn. Bây giờ thì tử tế cực, bạn bè có hôm còn tưởng đánh phấn mới sướng chứ.
    Nhưng tớ thấy mặt tử tế, tớ lại lười không dùng sữa tươi rồi. Ah, tớ hay dùng sữa tươi mộc châu, 1 phần là tớ thích uống cái này, 1 phần khác là cảm giác dùng cái này chất béonhiều hơn, không bị cảm giác căng căng như vinamilk.
  7. kwon_boavn

sữa mộc châu bạn mua ở d8âu vậy, hồi trước mình dùng của vinamil ,nhưng ko biết phải tại sữa ko ,mà mấy hôm sau nội mụn nhiều,mình còn vết thâm nhiều lắm,và phải rửa mỗi ngày ạ, một ngày mấy lần ạ
  8. heoconlonton

heoconlonton Thành viên rất tích cực

Nhiều lắm mà, các hàng bánh ngọt, sữa tươi khắp nơi mà bạn. Không thì chỗ cát linh đối diện horison có 1 cái đại lý mà.
    Ah, còn về mụn thì, trong thời gian dùng sữa tươi, bạn dùng thêm nha đam thử xem. Cứ lấy 1 cái lá, rửa sạch, rửa sạch mặt, tiện lúc nào xoa lên lúc đó. Online, ăn cơm, học bài, cứ thế bôi lên, lúc đầu hơi khó chịu vì nhờn nhờ và hơi ngứa. Nhưng sau đó hết mụn đấy.
  9. roman_king2

roman_king2 Thành viên mới

Bạn heocon này may thật đấy, hic hic, mình bôi sữa một hôm, thấy nổi lên mấy cái mụn nho nhỏ đo đỏ, ráng bôi thêm hôm sao nữa thì ôi thôi, mấy chục cái nổi lên như em bé bị ban đỏ ấy. Ngưng làm một vài hôm thì hết. Rõ là cách này không tác dụng với mình rồi, hic hic. Da mình nhờn, lỗ chân lông lo, sao mà xấu xí thế này không biết
  10. kwon_boavn

hix, bạn này giống y chan mình ,hồi trước dùng vinamilk ,mình cũng bị nổi mụn đỏ giống vậy ý ,ngưng thì hết.