1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ruộng Bậc Thang mùa LÚA CHÍN- Hoàng Hôn Ô Qui Hồ - Dạo chơi Sa Pa - Ngược Dòng sông Hồng - lang than

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi invisible13, 10/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranganhjcs

tranganhjcs Thành viên mới

XIN LỖI CÁC BẠN, MÌNH KHÔNG THỂ THAM GIA CHUYẾN NÀY ĐƯỢC MẤT RỒI, THAY ĐỔI KẾ HOẠCH VÀ LICH HỌC BẤT NGỜ KHÔNG THỂ VỀ KỊP ĐỂ ĐI CÙNG CÁC BẠN ĐƯỢC, THÀNH THẬT XIN LỖI BÉO VÀ ANH EM!
    NẾU ĐẶT VÉ CHO TỚ RỒI TỚ SẼ GỬI TIỀN VẾ CHO CÁC BẠN
    CHÚC CÁC BẠN CHUYẾN ĐI THÀNH CÔNG
  2. killerhut

killerhut Thành viên mới

Chủ thớt xem xét để tôi đi thay bác tranganh được không?
    Join được thì hay quá.
  3. dlnguyen

dlnguyen Thành viên tích cực

Hì, anh Killerhut cũng nhanh chân chẳng kém. Đang định kiếm nốt suất xế này luôn.
    @ a.Dũng: anh em mình lại bị lỗi hẹn chuyến này rồi. ĐỢi bao h mới có dịp sau anh nhỉ? Học hành nhiều nó..khổ thế đấy. Chả được chơi bời.
    Tình hình thật là đau khổ, chiều nay I EM vừa phải đi..mổ ruột moi gan con ngựa sắt. Sau gần 2 h chiến đấu vất vả, tổng chi phí xêm xêm đã gần..4lít. Phụ kiện đi cũng bao gồm kha khá: nhông, xích, săm, dầu, phanh... Khâu.. "tiền cần" trc khi đi này đã chiến mất nửa chuyến đi roài. Nhưng cứ cẩn thận trước cho chắc. Đường sá trên này nó xấu, mãi tận lên Y Tý mới có cái cửa hàng sửa xe quèn, thà cứ "mất lòng trước, được lòng sau" vậy. .
    Các xế chắc cũng dễ hiểu và ngậm ngùi thay cho những cảnh này..híc.

PS: Sáng mai CN, có anh, chị em [ xinh tươi :D ], cô gì chú bác nào muốn tung tăng đi dã ngoại, chụp ảnh kiêm leo núi viếng chùa một ngày thì alô em cái nhé. Sáng mai 7 rưỡi em đi. Có 3,4 mống thôi. Bảo đảm có cảnh đẹp, tha hồ phó nháy. Đi gần, bán kính..20km từ Ngã Tư SỞ
    YM: ducloc_nguyen96
    Mobile: 0904788896
    Được dlnguyen sửa chữa / chuyển vào 18:18 ngày 04/10/2008
  4. dumdum

dumdum Thành viên mới

Sắp tới đây có nhóm của các bạn chuẩn bị đi Y Tý, chắc là có ghé qua Bát Xát
    Hiện tại các bạn cũng biết là tình hình ủng hộ đồng bào lũ lụt của box mới chỉ đi được nửa chặng. Ở Bảo Yên (Phố Ràng) đã xác định được trường hợp ủng hộ, tuy nhiên ở Bát Xát thì hiện tại chưa xác định và thống nhất được trường hợp nào. Đợt vừa qua cũng mưa lũ nhiều nên ảnh hưởng đến việc đi lại của mọi người
    Nhân dịp các bạn đi, thay mặt cho box, tớ muốn nhờ các bạn lên làm việc với chính quyền bên này, cũng như xác minh 2 trường hợp còn lại ở đây để chúng ta có thể hoàn tất kế hoạch ủng hộ của mình
    Rất mong các bạn sẽ hợp tác. Nếu ok thì tớ sẽ phổ biến chi tiết thêm
    Tks
  5. vAnvOthUOng

vAnvOthUOng Thành viên mới

Đường từ Y Tý - A Mú Sung- Lũng Phô
    Giang HỒ..hay..GIAI bản địa..
    Nhìn chung, mấy đoạn đường..ngon ngon..kiểu như thế này [ đường gần tới Y TÝ- từ Mừng Hum lên ] Còn từ Y Tý - Lũng Phô thì hơn nhiều..
    Góc nhìn khác của bức ảnh đoạn đập tràn ở mấy trang trước, tháng 2..
    [ Up by: dlnguyen ]
  6. ekichi04

ekichi04 Thành viên quen thuộc

Tình hình là rất tình hình....
    Do có việc đột suất nên em phải cancel vụ đi MCC này với nhà mình rồi
    (cảm ơn bác nào đã đký ngay ôm mới cho em nhưng thành thật xin lỗi bạn ôm đó dù chưa quen vậy)
    Chúc mọi người đi thượng lộ bình an,em ở nhà đợi ảnh lúa chín của các bác vậy
  7. banchanviet

banchanviet Thành viên mới

bạn Lộc ơi, có ng nhác bạn up ảnh len thì thu nhỏ rồi đó, hehhe coi chừng DumDum treo níc vài ngày bây giờ!
  8. dlnguyen

dlnguyen Thành viên tích cực

Hi, bạn lại ném đá tớ rồi. Bài hôm trc có nói rõ mà, ảnh đó Up lâu rồi, nên Post luôn, ko tiện tìm và resize lại nữa. Còn ảnh mới up ở nick vAnvOthUOng kia, tớ chẳng thu nhỏ rồi đấy thôi. Mod dumdum hiền lắm. KO nỡ treo đâu.
    Tình hình là rất tình hình, 2 xế + 1 Ôm out rồi. anh Killerhut thay thì vẫn..dư 1 cặp out ở nhà. Thôi thì Ôm hôm trc đăng ký hộ, h thiếu xế, đành phải ở nhà vậy. Thế cũng là đẹp.
    All: theo tình hình, có lẽ chúng ta nên chuẩn bị giấy tờ tùy thân đầy đủ và giấy CMT photo mang sẵn đi, để gặp và làm việc với các "cán bộ" vùng cao cho nhanh. Và anh chị nào có thể thu xếp xin được giấy giới thiệu của cơ quan thì càng tốt, nhất là liên quan đến bên báo chí, văn hóa. Để tiện..ngủ nhờ và đảm bảo cho chúng ta 1 lý lịch không bị vặn vẹo khi đi và ngủ lại ở vùng biên.
  9. ttvnspace

ttvnspace Thành viên mới

THÔNG BÁO CHỐT TRƯỚC KHI LÊN ĐƯỜNG
    Như vậy là chỉ còn 2 ngày nữa đoàn chúng ta sẽ khởi hành. Với một số sự thay đổi nho nhỏ thời gian vừa qua, đến giờ phút này nhân sự của chúng ta đã chốt và các việc chuẩn bị cũng đã xong.
    * Nhân sự: 6 xe (6 nam, 6 nữ)
    Xe 1: Diệu Hiền TPHCM - Đảm Invisible
    Xe 2: Huyền Petit - Lộc Dlnguyen
    Xe 3: Meo - HellAngel
    Xe 4: Kiều Lam TPHCM - KillerHut
    Xe 5: Hà TPHCM - Ngọc Chồn
    Xe 6: My - Đạt TTVNSpace
    Hương tươi thủ quỹ nghỉ không đi nên My giờ là thủ quỹ.
    * Đồ dùng chung: Mình và ôm đã mua và chuẩn bị các đồ dùng chung cho mọi người gồm Cafe, Cồn khô, Cốc giấy, Xoong đun nhỏ, Nước nấu Cafe, Dao, Bim bim và bánh kẹo cho các em nhỏ, thùng cứu thương di động (bông băng, thuốc đỏ, dầu gió, thuốc cảm, thuốc chống côn trùng cắn, becberin, urgo...v.v...), 12 dây chun buộc đồ cho cả 6 xe, 2 đèn pin.
    HellAngel mang bộ đồ vá xe và bơm mini.
    * Việc vé tàu: Chúng ta sẽ mua vé khi lên đến Lào Cai, không mua trước ở Hà Nội.
    * Xăng xe: Thống nhất lại là các xe tự đổ, xế với ôm thỏa thuận. Khi nào xe đi đầu vào đổ xăng thì tất cả các xe vào cùng, xe của Đảm đi đầu.
    * Nhắc một lần nữa chắc không thừa, hihi: Mang giấy tờ xe đầy đủ, lắp đủ 2 gương, xăm dự phòng đúng cỡ vành của mình, bảo dưỡng xe trước khi đi, đặc biệt xe nào đã vá 3 lần thì nên xăm luôn (99% sẽ bị thủng trên đường), ai chưa có áo cờ đỏ sao vàng thì nhớ mua cho có đồng đội (hàng Bông rất nhiều), riêng các ôm nhớ mua đồ ăn vặt chăm sóc các xế, hehe.
    Đúng 17h30 thứ 5 mọi người có mặt ở BigC để chia đồ và xuất phát lên Ba Khe, Nghĩa Lộ.
    CHUẨN BỊ LÊN ĐƯỜNG!
    Được ttvnspace sửa chữa / chuyển vào 10:27 ngày 09/10/2008
    Được ttvnspace sửa chữa / chuyển vào 10:36 ngày 09/10/2008
    Được ttvnspace sửa chữa / chuyển vào 10:52 ngày 09/10/2008
  10. killerhut

killerhut Thành viên mới

Lần đầu tiên có "ôm" khủng thế này!
    Xế chuyến này toàn hàng pro rồi, nhưng Chủ thớt dẫn đoàn chạy vừa phải để chốt đoàn còn theo kịp!
    Được killerhut sửa chữa / chuyển vào 22:20 ngày 07/10/2008