1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

rượu sake

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi cong_tu_nha_ngheo, 10/08/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. cong_tu_nha_ngheo

cong_tu_nha_ngheo Thành viên mới Đang bị khóa

rượu sake

em nghe nói rượu sake cua nhật có tiếng là rượu gạo ngon . Xin hỏi các bác ở đây đã có ai thử chưa ,
    cho xin y'' kiến cái a.

Là thi sĩ phải rượu như nuớc lã
    Hút thuốc như kiến tạo sương mù.
  2. Hoa_trang_nguyen

Hoa_trang_nguyen Thành viên quen thuộc

SAKE rất chi là ngon. Uống rượu được hâm nóng lên thì dễ say hơn uống lạnh. Nếu ai nghiền rượu đế thì thấy rượu gạo này ko đủ đô. Nhưng mà nói vậy thôi, độ colh ko cao ko có nghĩa là không say được. Uống rượu này ăn ngon miệng hẳn lên và quay lơ lúc nào ko hay.
    Thử 1 lần xem , bạn sẽ biết ngay thôi mà.
  3. bigdoremon

bigdoremon Moderator

hihihi ... Hoa Trang Nguyên cũng sành rượu ghê nhỉ sake vốn là rượu gạo, cái loại sake mà em mô tả ở trên chỉ là loại thông dụng thôi - vì anh đã bị 1 chú Nhật lừa - đúng nghĩa đen của "lừa" ý - cái rượu sake mà chú chàng mang từ Nhật sang fải gọi là cồn mới đúng cực nặng đấy - trong suốt như LaVie và ngang ngửa Lúa Mới nhà mình...nghe thấy sake là mình chủ quan, bảo là nhẹ, nó mới rót vào 1 cốc to và bảo là cùng 100% --> (dại quá ) Nhưng ở VN thì chỉ có loại sake nhẹ nhẹ thôi, chủ yếu được đựng trong các chai mềm, loại này có thể uống vui vẻ, dài dài thoải mái, kiểu như so-chu của Hàn ý, bạn có thể hâm nóng (cách thuỷ) hoặc cũng có thể để lạnh. Rượu có thể mua ở các cửa hàng rượu trên phố lớn Hà Nội, giá khoảng 180k gì đó
  4. cong_tu_nha_ngheo

cong_tu_nha_ngheo Thành viên mới Đang bị khóa

chỉ khoang 180 K thui a'' . thế mà em định mua loại này thấy nó bảo ngon lắm , đắt ngang jon đen ,
    thế thôi vè nhà mua cho rẻ ,
    cám ơn các bác nhiều !!
    Là thi sĩ phải rượu như nuớc lã
    Hút thuốc như kiến tạo sương mù.