1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

rượu sâu chít

Chủ đề trong 'Điện Biên' bởi SongNamRom, 09/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hunghalo

hunghalo Thành viên mới

2. lunaviolet

lunaviolet Thành viên mới

chít điện biên công nhận ngon thật . nhưng cũng tuỳ khẩu vị của từng người thôi bác ạ . giống như sầu riêng là đặc sản của miền nam ấy , đâu phải ai ở miền bắc cũng thích . nếu ai đã lỡ thích rồi thì đúng thật là ko thể quên .
    sâu chít có vị ngái và hơi nồng , bản thân em là người điện biên cũng ko thích cái mùi ngai ngái đấy đâu nhưng lại thích cái vị ngot của nó .nếu làm vị cho loại rượu khác thì lại rất thơm . mùi thơm đặc trưng lắm .
    cách ngâm rượu này cũng cầu kì hơn các loại khác từ khâu chẻ ra , ngâm nước , ủ rồi bảo quản nữa .
    ngoài ngâm rượu , chít còn có món nướng và hấp . ăn xong tăng cân nhanh lắm nhé !
  3. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Oái. Thật á bác? Thông tin ở đâu thế? Thế này tết về em phải chuẩn bị 1 ít cho TY em mới đc. Nghe thú vị ghê cơ.
  4. lunaviolet

Oái. Thật á bác? Thông tin ở đâu thế? Thế này tết về em phải chuẩn bị 1 ít cho TY em mới đc. Nghe thú vị ghê cơ.
    [/quote]
    Bác này ở Điện Biên mà ko biết hả . cứ về mà hỏi các cụ chuyện ăn sâu chít của vua mèo Đèo Văn Long . bác chăm chút cho zai của bác thế có khi cuối năm zai nhà bác lại đòi cưới ngay ý chứ .
  5. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Bác này ở Điện Biên mà ko biết hả . cứ về mà hỏi các cụ chuyện ăn sâu chít của vua mèo Đèo Văn Long . bác chăm chút cho zai của bác thế có khi cuối năm zai nhà bác lại đòi cưới ngay ý chứ .
    [/quote]
    Sắp cưới mà bác. Thía nên mới chăm chứ ko chăm cho con khác nó hưởng à. Em cứ thấy mọi ng uống dưng ko bít nó có tác dụng như thía.
  6. haidbp27

haidbp27 Thành viên mới

cuối năm roài, ai cũng sốt xắng, sắm quà nhơ, Tết mà đc vài cần gạo nếp nương thổi xôi, thi tuyệt, thêm chút rượu Tây bắc đậm đà, ( có 1 loại rượu nấu từ ngô non, nhìn xanh vàng như pha mật, mùi thì thơm như nước ngô luộc, nhưng uống thì nặng phải biết, đc cái êm êm) hjhj
  7. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

ư
    Thèm xôi, thịt gà, bò khô, rượu....cái gì ĐB cũng xèm...chẹp chẹp
  8. onenewstreet

onenewstreet Thành viên mới

Mua rượu ở ngoài thì chắc chắn sẽ không còn nguyên nước cốt xịn , mà là nước gần hết chất , Lấy đâu ra rượu như vua Đèo , mới lại có con trâu nào làm cho hơn 20 con trâu cái mặt tươi như hoa được ? nói gì đến người ! phản đối !
  9. lunaviolet

Bạn mua con chít về mà ngâm cho nó nguyên chất .
    vàng vàng : uống rồi thực tế đi .
  10. giadungphucgia

giadungphucgia Thành viên quen thuộc

bác nào có nhu cầu uống rượu sâu chít thì ới em nhé, bao nhiêu cũng có, vừa buôn, vừa lẻ nhé.