1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SẮC ĐẸP VÀ TRÍ TUỆ ?

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi dangphuongthuy, 18/01/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. dangphuongthuy

dangphuongthuy Thành viên quen thuộc

SẮC ĐẸP VÀ TRÍ TUỆ ?

Giữa sắc đẹp và trí tuệ , bạn chọn cái nào ? tôi muốn đặt câu hỏi này ở ngoài box Trần Phú để đi tìm 1 câu trả lời khách quan nhất !
    hoa hậu Viêt Nam đang được xem xét tuyển thẳng Đh , liệu bây giờ cái "đẹp" có thể trở thành " tiền đề" để vượt qua trí tuệ được ko ?
    1 câu hỏi ngoài đề 1 chút : nếu là con trai . bạn có thể yêu 1 cô gái xinh mà trong đầu chỉ là rỗng tuếch được ko ?

sometime u think u are right but u are wrong ....!!
  2. Iron_maiden

Iron_maiden Thành viên rất tích cực

Câu hỏi này được hỏi quá nhiều trong các cuộc thi Hoa hậu cũng như người đẹp....thậm chí trong đời sống-----> đến nỗi ko cần hỏi thì mọi người đều biết câu trả lời là gì rồi đấy.
    Còn về hoa hậu thì hình như tui thấy bên box Trần Phú có hẳn 1 topic rồi mà...than ôi nói xấu nói tốt loạn cả lên....lại sang bên HH trưng cầu dân ý tiếp sao???
    Tui ko có ý kiến vì thực sự ko thể tự nhiên mà thành hoa hậu,BGK Việt Nam ko thể chọn 1 cô gái chỉ có sắc đẹp mà ko có trí tuệ,đúng ko?Sau khi đeo vương miện hoa hậu thế nào thì tui ko biết và cũng ko thích ngồi fỏng đoán .....điều đó ko thú vị mấy,sau mấy năm nữa đọc báo chí khắc rõ thui mà......

3. yesterday144_144

yesterday144_144 Thành viên quen thuộc

miễn bàn luận.
    chẳng có gì để nói về cái chuyện này cả.
    trước hết ai cũng nói là chỉ cần đến trí tuệ nhưng mà ai cũng thích đẹp.chuối...............chuối
    tình yêu là một nấm mồ chôn tuổi thanh xuân
  4. chondauyeuthuong

chondauyeuthuong Thành viên rất tích cực

Tớ thấy hoa hậu từ trước đến giờ , sau khi đăng quang đều trở thành nhà doanh nghiệp giỏi hay là cái gì đấy đại loại như thế , có mấy bằng ĐH ( tuy là liên quan đến tiền ) , nhưng ko thể nói là ko có trí tuệ được , đúng ko . , ai bảo là trong đầu họ rỗng tuếch , họ làm đẹp cho bản thân , cho đất nước , như vậy là có cống hiến rồi ........ bạn nên hỏi bản thân bạn đã làm gì cho đất nước chưa
    Tình là giọt đắng hay tiếng mưa rơi nghe tí tách buồn
  5. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

Hoa hậu kiểu như Hà Kiều Anh thì cũng được của nó đấy , nhưng mà cũng hạn hữu thôi , tớ hỏi khí không phải , người đưa ra câu hỏi này hình như hơi ghen tị thì phải , theo như tớ biết thì Mai Phương không phải là cái đầu rỗng tuếch đâu , bạn cứ cố gắng học được như thế cũng là tanh tưởi lắm rồi ,phải không nhỉ. Khách quan mà nói từ phía tôi ,Mai Phương không phải là một cô gái xinh nhưng có khuôn mặt khá dễ gần và nhân hậu ,có lẽ đó là điểm mạnh cho Mai Phương đấy.Còn câu hỏi bạn đặt ra có thể khẳng định là không khách quan tí nào cả , nếu chỉ cần xinh đẹp thì cần quái gì phải tìm ,cái đầu rỗng tuếch thì ở trại thương điên cũng có , còn chỉ cần cái đầu ctrí tuệ thì bạn phải xem lại thuyết tiến hoá đi nhé ,chẳng ai đi tìm cái xấu cả , bộ ba "chân thiện mỹ làm sao thiếu nhau được bạn chú ý từ "bộ" ba nhé .......... nếu bộ mà thiếu dấu nặng thì hoá ra cái bô hả . hế hế........ đúng không các bác nhỉ , tóm lại là như chữ kí của tôi ở dưới đây thôi ,........
    Tiện thể phổ lại một bài thơ nhé
    Đừng nhặt con ốc vàng sóng xô vào tận bãi
    Những gì mà dễ dãi sẽ chẳng thể bền lâu
    Đừng tìm con ốc nâu nằm dưới đáy biển sâu
    Những gì mà quí hiếm chẳng đến tay mình đâu
    Hay vật ạ , thế mới gọi là pột bài có ý nghĩa chứ nị...
    loài người luôn hướng tới sự tuyệt đối nhưng thế gian này chỉ tồn tại những điều tương đối mà thôi
  6. marco_vanbasten

marco_vanbasten Thành viên rất tích cực

ặ hay cĂi ông tinhbien này lÂu rỏằ"i không vào viỏt bài tỏằ nhien vào nói............chỏằ? 'ặỏằÊc cĂi 'úng thôi.
    Thỏ 26/1 này ông có thỏằf vui chặĂi cạng anh em không???
    Marco_Sặ huynhTBCO
    Đôi lúc ta thỏ** mong, tơnh yêu 'em 'ỏn bao nhiêu mặĂ mỏằTng.
  7. quancomngon

quancomngon Thành viên mới

Những câu hỏi trên sẽ khó có thể có một câu trả lời chính xác nếu không đặt trong một tình huống cụ thể.

Có rất nhiều kiểu câu hỏi chọn lựa như thế này, đại loại như chọn lựa : Tiền bạc và trí tuệ, tình yêu và tiền bạc ...
    Nếu đặt vào tình huống của tui thì tui sẽ cân đối giữa những chọn lựa đó.
    Quán cơm ngoong
  8. yesterday144_144

yesterday144_144 Thành viên quen thuộc

to chon dau:hoá ra hoa hậu cũng có nhiều ích nhỉ?hay là mình thử đi thi một lần cho biêt hahhahhahhâhh.nghĩ tới thôi đã thấy buồn cười
    tình yêu là một nấm mồ chôn tuổi thanh xuân
  9. dangphuongthuy

dangphuongthuy Thành viên quen thuộc

thứ nhất , tui ko nói gì hoa hậu cả , vấn đề tui muốn hỏi là việc vào thẳng Đh cơ mà , còn câu hỏi về cô gái có cái đầu rông ko phải là hoa hậu , tôi đẫ phải đăt ngoài lề cơ mà , đật trong sự lựa chọn của con trai ? sao mọi người cứ cho rằng đáy là tui nói hoa hậu , hãy thửđọc lại câu hỏi của tôi đuợc ko?
    sometime u think u are right but u are wrong ....!!
  10. quancomngon

quancomngon Thành viên mới

Nếu như kẻ nào nói là chỉ thích trí tuệ thì kẻ đó là tự dối lòng mình.
    Mà sao các bạn gái cứ lo lắng wá về sắc đẹp nhỉ? Có rất nhiều cách để bạn gái đẹp hơn, ấn tượng hơn, dễ thương hơn mừ .....
    Nếu môt cô gái xinh nhưng mà có một tâm hồn đơn điệu thì có khác gì một bức tranh để làm cảnh đâu. Nếu mà có vác về thì cũng chỉ là để làm cảnh mà thui ... he he he

Cuối cùng mình muốn nói là : Nếu bạn không xinh thì cũng đừng lo lắng wá, chị sợ bạn không có một tâm hồn rộng mở, phong phú mà thôi. Khi nói về vẻ đẹp, người ta nói về vẻ đẹp hình thể và cả vẻ đẹp trí tuệ nữa kia mà.

Chỉ cần một ánh mắt, nụ cười, hay một sự quan tâm đúng mức thì đã có thể thay đổi cả một cục diện đấy ... he he he

Quán cơm ngoong
    Được quancomngon sửa chữa / chuyển vào 08:00 ngày 20/01/2003