1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sài Gòn ...ăn và uống

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi frogprince, 26/10/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. frogprince

frogprince Thành viên mới

Sài Gòn ...ăn và uống

Chủ đề na?y được tha?nh lập với tham vọng sưu tâ?m tất ca? nhưfng địa chi? của các quán ăn ngon đê? mọi người có thể biết nơi thươ?ng thức nhưfng món ăn đó.
    Các bạn lưu ý mô ta? cho rof ra?ng một chút đê? mọi ngươ?i thươ?ng thức. Nếu có địa chi? thi? ghi rof (ca?ng tốt), nếu quên thi? chi? đươ?ng đi cufng được (quẹo trái, quẹo pha?i gi? đó!!). Nhớ ghi rof địa chỉ nha

Cám ơn các bạn.

"Nếu có ước muốn trong cuộc đời này .Hãy là ước muốn mong thời gian trở lại..."
  2. frogprince

Mình mở hàng trước nhé các bạn
    ----------------------------------------------------------------------------
    Kem Va??ng Anh
    Nă??m sâu trong con he??m khá ngoă??n nghe??o, vậy ma?? tư?? lâu, cái tên Va??ng Anh đa?f la?? một địa thân quen cu??a ngươ??i sa??nh kem Sa??i Go??n. Đến Va??ng Anh thích nhất la?? được chiêm ngươ?fng hoa??ng hôn cu??a tha??nh phố trên tâ??ng thượng thoáng đa?fng.
    Ấn tượng đâ??u tiên với ly kem Trạng Nguyên la?? mu??i thơm thoa??ng nhẹ, ma??u đo?? cu??a hoa Trang nguyên, ma??u trắng sư?fa kem va?? ma??u đen nho. Đến Va??ng Anh, bạn se?f được tận hươ??ng vị chua chua ngọt ngọt cu??a ly Sim tím. Chắc chắn bạn se?f ha??i lo??ng với phong cách phục vụ chu đáo, nhanh nhẹn cu??a các nhân viên ơ?? đây.
    Khi nhấm nháp 8 mu??i trái cây thơm nô??ng, được đựng trong chiếc rô?? con con, đó la?? lúc bạn đang thươ??ng thức mu??i vị đặc trưng cu??a quán, kem Va??ng Anh.
    Hiện tại, thực đơn cu??a Va??ng Anh rất phong phú. Chị Diê?fm, chu?? quán cho biết: ??oVới tôi, la??m kem gâ??n như la?? nghệ thuật. Vi?? vậy, tôi luôn cố gắng sáng tạo hương vị lạ. Cứ va??i tháng, Va??ng Anh lại tung ra thực đơn mới, giá tư?? 5.000 đô??ng/ly".
    Địa chi??: Kem Va??ng Anh, 20C28 cư xá Nguyê?fn Trung Trực, đươ??ng 3-2, Q.10, TP HCM
  3. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Ôi, cám ơn bạn đã cung cấp địa chỉ, bạn đến kem Vàng Anh chưa vậy, lúc trước nghe quảng cáo tớ cũng tới thử... thấy kem đẹp thì có đẹp(phải nói là ấn tượng, đẹp hơn kem Bạch Đằng) nhưng không ngon... xung quanh còn bán các loại há cảo, bột chiên giá... rất bình dân. Nói chung, nếu đi với người yêu hay 1 nhóm bạn thì đến đây là lịch sự nhất...
    Kem rổ, kem thuyền khoảng 10.000đ/ly
    Cái bài nói về Quán kem này tớ đã gởi lên 1 lần ở
    SÀI GÒN CUỐI TUẦN
    http://www.ttvnol.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=60599
    (bạn xem trang 5 đó)
    nhưng sau lần mạng down thì bài trong đó mất hết không biết chừng nào mới hiển thị đầy đủ...
  4. frogprince

Nói đến món ăn xứ Huế , có lẽ quán Ngự Bình ở số 82 cư xá Nguyễn Văn Trỗi là nơi những người thích món ăn này sẽ chọn .Bởi ở đây không chỉ có đủ những mónăn mang đậm hượng vị Huế rất ngon mà không gian và cách bài trí cũng chừng như rất Huế .
    Về ẩm thực xứ Bắc , có lẽ hương vị một tô phở bốc khói là món ăn sẽ làm nhiều người nhớ đến đầu tiên .Ăn phở cũng tùy theo gu của từng người , nhưng có lẽ hiện nay vị phở của quán Dậu ở khu cư xá 288 Nam Kỳ Khởi Nghĩa quận 3 được dân phở sành điệu Sài Gòn cho là ngon nhất .bởi phở ở đây chừng như vẫn còn ???rất phở , do không giống bất cứ một quán phở nào .
    Muốn ăn những món khác của xứ Bắc , thì đấn quán Dáng Xưa ở số 33 Cao Thắng hoặc hương Xưa ở 84 Bùi Thị Xuân và 43 Lý Tự Trọng .Những nơi này hầu như không thiếu một món gì , kể cả món chả rươi hiếm có và đọt lan chấm tương bần đạm bạc .
    Với những món ăn ở xứ Quảng Nam thì hiện nay quán Phú Hương ở số 21 đường Sao Mai phường 7 quận Tân Bình được đa số dân xứ Quảng lập nghiệp ở Sài Gòn cùng có chung nhận xét là ??o y như rứa?????? sau khi đến ăn qua những món đặc trưng như mì Quảng, cao lầu , cháo gà lòng thả , bún cá ngừ , cá nục cuốn bánh tráng , mít trộn, ruột già xào nghệ .(Hì hì , nghe kể sao thèm quá!!!) Tô mì Quảng ở đây vẫn toát lên được hương vị thân quen , từ cọng rau sống đến trái ớt .Đến quán Phú Hương không chỉ ăn món Quảng mà còn được nghe những câu nói ??o đặc Quảng ??o giữa những thực khách với nhau , thường là thăm hỏi nghe ngồ ngộ , vừa làm cho những người tuy chẳng biết nhau cũng dễ bắt chuyện sơ giao
  5. frogprince

Cám ơn bạn ! Thật ra mình quảng cáo như vậy thôi chứ mình chưa bao giờ đi ăn cả vì ...không có tiền .Hì hì .cám ơn bạn đã góp ý .
  6. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

tự dưng thèm thật...mì wảng..hì hì...món wê nhà em...lần vừa rùi aw may mà có đem theo mí bánh tuơi...cầm cự thêm dc mí tháng. giờ có thèm cũng chả dc...vì bên nì ko có bánh mì wảng các bác ạ. Thèm lắm. hic
    Có 1 wán Huế cũng dc lắm...1 nguời bạn dẫn đi lần đâu...nghe đâu cũng nổi tiếng lắm..mà wên mất tên rồi..wên cả tên đuờng...chỉ biết là đâu đâu đó trên quận 1 đó ạ.
    Nghĩ...đến bao giờ nhỉ...bao giờ cho tôi gặp lại em. ...hì hì....bài hát gì í nhở...
    When I fall in love, it will be forever.
    Or i'll never.. never fall in love
  7. OneO

OneO Thành viên mới Đang bị khóa

tớ mà thèm ăn đồ Huế ấy, thì ít khi đi quán ăn lắm. ở nhà vòi vĩnh mẹ là được ăn ngon rồi. bánh bèo, bột lọc, cơm hến, bún bò, gì cũng có, mà đối với tớ còn ngon hơn quán.
    DuK.