1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sài Gòn Cuối Tuần

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi Doan_Chi_Thuy_new, 14/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ha_ma_beo_u_nu

ha_ma_beo_u_nu Thành viên quen thuộc

Bạn Doan Thuy Chi ơi.... công nhận bạn kiên nhẫn thiệt.... Cả cái box mà có một mình bạn độc diễn hà hì hì hì. Bái phục, bái phục, mình vote cho bạn 5 sao này.....
        À còn nữa, mình biết có nhiều quán độc chiêu lắm đó, nhưng mà không biết địa chỉ, chỉ biết đường đi thôi....

Thiên hạ đệ nhất ăn uống !!!
           Hà mã béo ú nu

Sẽ mãi mãi thương em là thế, và sẽ mãi mãi hương ngọc lan còn...

2. mes

mes Thành viên quen thuộc

Tui đọc nghe thấy hay quá nên vote cho Thuy 5 luôn

Mes
  3. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Xin cám ơn!
    Tớ sẽ cố gắng sưu tầm gởi lên tiếp, các bạn giúp tớ với nhé, để mình tớ độc diễn thì tớ buồn thỉu buồn thiu và đang nghĩ mình là con dã tràng..(tớ Vote cho Hà Mã và Mes 5* luôn, cám ơn các bạn!)
    Nhiều khi có bạn bè, người thân từ quê hay nước ngoài về nhờ dẫn đi ăn mà mình chả có địa chỉ nào ra hồn... hìhì....cứ tối ngày dẫn ăn bánh xèo Đinh Công Tráng, cháo vịt Thanh Đa, bánh tráng phơi sương... riết họ cũng nản...
    Tớ cũng biết vài quán ăn ngon nhưng cũng không biết địa chỉ chính xác nên tớ tự dặn lòng là nếu sau này có đi ăn ở đâu mà thấy ngon tớ sẽ ghi rõ ràng giá cả, địa chỉ để gởi lên đây, các bạn cũng vậy nhé, thế là chúng ta cùng nhau chia sẻ những quán ngon ở thành phố mình, tớ nhất định sẽ vote 5* cho các bạn thay lời cám ơn, hì...
    Cuối tuần các bạn đi đâu nhỉ? Có vào vũ trường không, vũ trường có chỗ nào lý tưởng không nhỉ? (Tớ thua khoản này, trước tớ có vào 1 lần nhưng thấy đèn xanh, đèn đỏ quay vòng vòng tớ chóng mặt muốn xỉu luôn, hic)
    Lúc trước, cuối tuần tớ cũng hay đi xem ca nhạc, xem kịch ở 5B - Võ Văn Tần... hoặc đi bơi - tắm hơi ở Đại Thế Giới (giá 16000đ/vé nếu bạn là thành viên - mua 1 lúc 20 vé , còn thỉnh thoảng ghé ngang vào bơi phải mua 1 vé 25000 đ , chỗ này gần nhà tớ với lại thái độ phục vụ của nhân viên dễ thương, ... Quảng cáo nhiều quá, không biết ĐTG có tặng mình vé nào không đây, hì...)
    Nhưng bây giờ cuối tuần tớ không có thời gian để đi ra ngoài nữa, tớ đang nghiên cứu AOE, định thành công sẽ hạ sơn ra khu chơi games Cư xá Bắc Hải chiến đấu tranh tài) kekek...
    Hà Mã Béo Ú Nu chắc thích ăn ngon (nên mới Béo thế, hehe..) , bạn cố nhớ địa chỉ mấy cái quán độc chiêu của bạn rồi gởi lên cho cả làng cùng biết nhé...
  4. S-Tower

S-Tower Thành viên quen thuộc

Bài này của OneO. ​
    hìhì, chị Thủy đang luyện AOE hở. Chị luyện The Conquerors phải hôn nè? Khi nào xong để em thọ giáo nhá. Mà chị có chơi Empire Earth ko?

5. S-Tower

Có ai ở đây rành về mấy chỗ ăn uống trong Chợ Lớn ko? Nghe nói trong ấy nhiều món độc lắm...
    God in Blue *
  6. S-Tower

Bài này của OneO. ​
    hìhìhì, chị Thủy thích vũ trường lí tưởng cỡ nào nè?

Mà nếu chị ko xoá cái chủ đề của em thì giờ này chắc sao của chị đầy trời luôn rùi á. Uổng thí mồ
    God in Blue *
  7. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Quán cuối tuần: Hương vị biển
    Bạn dễ dàng nhận ra Hương Biển (43 Nguyễn Thị Diệu, Q.3, TP HCM) qua cửa sổ tròn lớn. Bên trong trang trí một khung gỗ lớn với một nửa chữ hỷ theo âm Hán tự. Bên dưới cửa sổ, những giò lan tím đong đưa cùng với màu xanh của các loại hoa cảnh tạo cho bạn cảm giác thanh tịnh đến lạ.
    Thực khách người Việt đã rất quen thuộc với thịt và trứng cá hồi. Tuy nhiên, đến Hương Biển, bạn sẽ bất ngờ trước vị bùi béo, cay và mùi thơm rất lạ của đầu cá hồi nướng.
    Anh Trung, chủ quán cho biết: ??oGia vị ướp món này chỉ là muối, ớt. Nhưng đẻ món ăn mất mùi tanh là một bí quyết độc đáo của đầu bếp???
    Cua huỳnh đế cũng là một tuyệt chiêu của Hương Biển. Thực đơn có các món rang me, rang muối. Nhưng các bạn nữ rất thích nhâm nhi vị ngọt thơm, cùng chén muối ớt cay đến vã mồ hôi của món ăn này.
    Ngoài những món kể trên, thực khách của quán còn có thể lựa chọn những món khác như: cá chim trắng, chả chiên, chả chìa, đầu cá hồi nấu lẩu.
    Nét độc đáo của quán là đầu bếp có thể chế biến hàng trăm món theo yêu cầu thực khách. Giá mỗi món từ 25.000 đồng.
    (Theo Tiếp Thị và Gia Đình)
    To OneO:Chị đang tập chơi Age of Empires II, đã chiến thắng computer ở vòng khó nhất nhưng đánh với các cao thủ ở SG chắc chị thua xa (vì có 1 số tuyệt chiêu mình không nắm được)... Empire Earth thì chị không biết chơi nhưng chắc nó cũng giống AOE về chiến thuật? (nhưng có điều chắc chắn là nó không đẹp bằng AOE rồi, hì...)
  8. mes

mes Thành viên quen thuộc

Địa chỉ cuối tuần
    Chả cá Hà Nội tại Sài Gòn
    Những ngày tháng 7 náo nhiệt, sau khi đã no mắt trước bữa đại tiệc bóng đá, bạn có thể đến Chả cá Hà Nội (5A Trần Nhật Duật, TP HCM) để thưởng thức hương vị đậm đà của món Chả cá xứ Bắc. Với nhiều thực khách Sài Gòn, thưởng thức món chả cá tại đây cũng đồng nghĩa với khám phá cái mới. Đĩa rau xanh um, cọng bún đồng tiền khoanh tròn xinh xinh, tiếng xèo xèo của miếng chả cá trên bếp lò nóng hổi, trông thật hấp dẫn. Ngay món mắm tôm ở đây cũng có mùi vị rất lạ, sau khi pha với chanh đến sủi bọt, vài giọt tinh dầu cà cuống sẽ làm bạn không thể từ chối nếm thử. Giá mỗi xuất: 42.000đ/phần.

Mes
  9. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Híc... ngay tại đất Sài Gòn mà chịDoan Chi Thuy còn phải độc diễn thì ở Du Lịch của tôi sao có đất sống đây...
    All for you
  10. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

đáng đời on 4 u
    Chả cá HN nói den ở đây có fải là Bún Chả??? Nếu thế thì ở Duòng Trần Quốc Thảo cũng có chỗ ngon lắm đấy..ngoài ra khúc duong Phạm Văn Hai, đối diện Công Viên Hoàng Văn Thụ.... cũng có mí chỗ ngon lắm á.. ma ko mắc nhu chỗ bác gì nói đâu!
    N
    When I fall in love, it will be forever.
    Or i'll never.. never fall in love