1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SAI GON - Những người thích du lịch

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi cuchidatthep, 30/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ohlalababy

ohlalababy Thành viên mới

Cám ơn Bác.
    Nếu đi xe máy thì 4 tiếng xuất phát buổi đầu giờ chiều thứ 7
    Nếu đi otô thì phải nghỉ nửa ngày thứ 7 thôi bà con ơi
  2. khanh077

khanh077 Thành viên mới

Lâu lắm mới gặp được topic của người SG ở đây. Rất mong là sẽ tham gia với mọi người trong chuyến đi gần nhất. Riêng thằng nam Cát Tiên thì tôi chưa tham gia được. Chúc mọi người chuyến đi vui vẻ và mong được join với mọi người những chuyến đi sau nữa.
  3. doremonkey

doremonkey Thành viên mới

Nam Cát Tiên mà chỉ đi chiều thứ bảy và chủ nhât về thì chưa đã đâu. Nên đi tối thứ 6 lên đến Định Quán ngủ. Thứ bảy Thẳng tiến. Có 2 ngày ăn chơi cho sướng.
  4. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Nam Cát Tiên nên đi trọn 2 ngày. Sáng đi đến nơi là gần trưa. Nhận fòng, nghỉ ngơi, ăn cơm trưa. Chiều đi vào rừng (có kiểm lâm dẫn đường) mất cả buổi chiều rồi (rừng rất đẹp!). Tối đi xe pick-up xem thú rừng (lâu lâu mới thấy đc vài cặp mắt sáng quắc, chả biết là con gì ). Sáng hôm sau vào làng của ng dân tộc chơi. (Có 1 option khác là đi thăm bàu sấu (Crocodile lake) nhưng fải mất 2 ngày vì fải ngủ lại đêm trong rừng, tour này tớ thấy đa số là bọn Tây đi.) Chiều chuẩn bị lên đường về nhà.
    Đến đó fải gửi xe bên này sông đi đò qua sông mới vào địa phận của rừng quốc gia. Đò bé xíu xiu, mỏng manh nhìn sợ lắm, chỉ đi đc khoảng 3-4 ng.
    Đi rừng mùa này k sợ có vắt, chứ mùa mưa thì vắt nhiều kinh khủng! Khuyến cáo bà con khi vào rừng nên mặc quần dài, mang giày thể thao cao cổ, trước khi vào rừng sẽ đc fát ống vải quấn từ đầu gối trở xuống, thuốc mỡ DEP bôi quanh giày để chống vắt.
    Chúc mọi ng đi chơi vui vẻ!
    Khi nào đi Tây Ninh thì ới tớ 1 tiếng nha!
  5. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hội mình đang định leo bà đen ngày cn 01/03(leo núi nhé) để phục vụ chinh phục CYS nếu bạn muốn thì vào đây update
    http://ttvnol.com/forum/f_233/1110981/trang-55.ttvn
  6. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói thật bác chủ topic đừng giận, mục đích ban đầu của bác là thế nào mình không rõ nhưng vào đây thấy lung tung quá, quá nhiều phần rủ đi miền tây, nam cát tiên nên rõ ràng nó không thống nhất và cùng 1 chủ đề, các bạn muốn đi đâu thì để ý bên ngoài có rồi, cứ việc join thôi chứ như thế này topic giống như một nơi để tán gẫu thì đúng hơn
  7. myomin

myomin Thành viên mới

Ôi bạn Thuyhang nì hướng dẫn tỉ mỉ ghê, cám ơn thông tin bổ ích của bạn nhá chắc là vừa đi về hen?
    Rừng NCT này gần nhà tớ, mà tớ thì đi cách đây gần 15 năm rùi, eo ui zậy nên ấn tượng còn lại đối với tớ chỉ là đi con đò bé xíu vào cửa rừng rồi sau đó là lội bộ và lội bộ vì lúc đó chả có phương tiện gì để vào sâu trong rừng...hic, lại đi vào lúc gặp trời mưa tầm tã, rồi thì vắt bắn lách tách, phải nói là ấn tượng khó phai của lần đầu tiên vác balo đi bụi.. Lúc đó rừng còn hoang sơ chưa có chổ ăn chỗ ngủ, đi "sướng" phải biết
    @ Dangkhoaquan: Bạn nói đúng ý mình ghê
  8. TranNhan1234

TranNhan1234 Thành viên mới

Cho tôi đặt cục gạch đi Nam Cát Tiên với, tôi chỉ có thể đi từ trưa thứ bảy, chủ nhật phải về để lấy sức thứ hai đi làm nữa.
    Đề nghị chủ topic có kế hoạch cụ thể để mọi người cùng tham gia nhé!
  9. BecsiCumeo

BecsiCumeo Thành viên mới

Hi all,
    Tớ mem mới đây, chào cả nhà nhé!
    NCT vào mùa khô rồi, ko biết có gì để khám phá ko mấy bạn?
    Hồi trước lớp tớ đi cũng vào dịp tháng 3, rừng cháy khô, suối cạn đục ngầu, mộng thấy con "tê giác 1 sừng" mà chả thấy em nó đâu, chậc có khi bị thui rồi!
    30/4 này được nghỉ nhiều ngày đó, ai có plan đi miền Trung cho tớ join với! cheers
  10. ritalee

ritalee Thành viên mới

Mình hóng cái dzụ NCT này mãi mà sao ko thấy có động tịnh gì hết trơn, ko ai đi thì thôi tớ đành hành quân cùng cả nhà tớ vậy