1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sài Gòn : Thích và không thích

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi cuongbyk, 20/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

Sài Gòn : Thích và không thích

hai mặt Sài Gòn
    chào mọi người, mở màn để chào sân, mình mạn phép lập topic này viết về sài gòn, hy vọng nhưng ai ở sài gòn, những người xa sài gòn những kẻ đã ở và đã rời bỏ sài gòn hãy vào đây chia sẻ chút cảm xúc về saigòn, dẫu sao thì saigòn vẫn cứ là sài gòn cho dù ta yêu hay ghét nó

Có một điều anh thích Sài gòn vào những ngày này: dọc đường Đồng Khởi người ta treo những bức ảnh Sài gòn xưa, thời phụ nữ Sài gòn mặc áo dài khi đi từ quận 3 quận 4 lên quận nhứt.

Có một điều anh không thích Sài gòn vào những ngày này: công việc nhiều và ngồi uống cafe một mình. Cafe một mình ở Hà nội hơi buồn nhưng cũng có cái thú. Cafe một mình ở Sài gòn thấy lãng xẹc. Sài gòn vẫn đang đợi mưa
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Góp vui tí. Theo quan điểm cá nhân thì điều mình highlight không ổn lắm. Nếu bạn café 1 mình thì thấy buồn đúng hơn, chứ không lãng xẹt chút xíu nào đâu. Có những lúc bạn đang muốn 1 mình mà ai đó lại bắt chuyện thì mới vô cùng lãng xẹt!
    Nhưng thôi, quan điểm cá nhân ấy mà. Góp với bạn điều like and unlike của mình về Sài Gòn nhé:
    Thích: Nó nhộn nhịp và hào nhoáng.
    Không thích: Bụi bặm và khói mù mịt.
  3. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

Có một điều anh thích Sài gòn vào những ngày: rất nóng và khô. Đi trên đường anh sẽ chảy nước mắt nếu không có kính râm. Điều đó luôn làm cho anh nhớ nơi anh từng đến.
    Có một điều anh không thích Sài gòn vào những ngày này. Bạn bè đi chơi xa cả, có gọi phone thì cũng nghe tắt máy. Sài gòn là nơi khó có thể sống một mình
  4. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Có thể bạn là 1 người hướng ngoại và ham vui, thậm chí nếu chỉ 1 mình trong thời gian ngắn thôi, thì bạn sẽ thấy buồn. Đúng không?
    Mà... hình như bạn lấy lại từ 1 ai khác phải không? Sao không sửa "anh" thành "tôi", hay "tớ", "mình" nhỉ?
    Sẵn dịp, góp vốn cho topic này dài thêm:
    Thích: Cái yên lặng và bình thản của SG vào đêm.
    Không thích: Quán nhậu nhiều quá!
  5. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

mình đến từ Hà Nội và những từ ngữ xưng ở đây là viết cho người con gái mà mình đã cãi nhau rất nhiều về Sài Gòn và hà nội
  6. honghoavi

honghoavi Thành viên rất tích cực

Tớ ấy àh....
    Tớ thích tất về Sài Gòn.... có người người nói yêu một người không có nghĩa là ta chỉ yêu những ưu điểm mà còn phải biết chấp nhận cả những khuyết điểm của người khác nữa.... "có hiểu mới có thương, có thương mới biết chấp nhận" ... và như thế Sài gòn trong tớ là một con người sống động biết yêu biết ghét, thật dễ thương nhưng cũng đầy tội lỗi....
    Tớ nghét tất cả những ai ghét sài gòn.....
    Lâu lâu thấy mình hơi cực đoan tí... :-)
    honghoavi
  7. xitrum_conuongsg

xitrum_conuongsg Thành viên mới

Cho em đóng góp với nhé.....^_^
    "Yêu" Sài Gòn (em thích dùng từ này hơn từ "thích", cho em sửa nó tí nhé) : Yêu những cơn mưa đầu mùa, chợt đến rùi chợt đi...Yêu những con đường có hoa dầu bay trong mưa, nhất là đi trong mưa lất phất, hoa dầu bay cực xinh(lần nào dầm mưa về cũng bệnh nhưng vẫn yêu ^_^)
    Ghét : ghét những ai so sánh SG với một nơi nào đó, vì vốn dĩ mỗi nơi điều có 1 điều gì đó rất riêng...SG mãi là của những ai yêu SG thật sự với những điều rất riêng mà đôi khi chỉ có người SG mới hiểu (dạo này ta cũng cực đoan kinh dị, hi hi)
  8. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

Anh nhớ Sài Gòn - nơi anh đã đến, đã yêuvà đã đi... Đôi lúc anh nhớ, như là nhớ em, mặc dù nỗi nhớ chẳng thể cồn cào gọi thành lời được nữa...
    Cuộc sống đã đổi thay, bao nhiêu ước mơ một thời anh để lại Sài Gòn, cùng với em, cùng với giấc mơ... Để anh thấy, mình đã hèn kém biết chừng nào...
    Đôi lúc nỗi nhớ vẫn cứ da diết quay trở về, SG vẫn là nơi anh thầm mong được quay trở lại, để được cuộn mình trong tấm chăn mỏng, trong đêm mưa tháng 6, để được bên tai văng vẳng những gì em nói, những bài hát ca ngợi tình yêu anh hát cho em nghe... mặc dù chỉ qua ...
    anh nhớ... anh yêu... Bởi SG đã là nơi anh đến, và bây giờ, nó là nơi để anh nhớ, về một người - rất căm ghét anh!......

cuongbyk Thành viên mới

Có một điều anh thích Sài Gòn vào những ngày này: đường phố bớt người đi lại, văn phòng vắng tanh, thong thả ngồi nghe trọn album Beethoven''s last night.
    Có một điều anh không thich Sài Gòn vào những ngày này: trời nóng như đổ lửa. Đi bơi lúc có nắng thì đen xì, tắt nắng thì trời nổi gió lạnh
  10. xitrum_conuongsg

xitrum_conuongsg Thành viên mới

Yêu SG những ngày này buổi sáng hơi se lạnh, thích nướng thêm tí nữa cho khét lẹt, hi hi...Yêu những buổi chiều gió nhẹ để lang thang trên con đường đầy hoa dầu và lá me...
    Ghét Sg những ngày này buổi trưa sao mà nóng đến lạ, nhiệt độ tăng cao làm con người ta cũng dễ nóng hơn hay sao nhỉ...
    Với con gái SG chỉ có yêu và ghét mà thôi, ko có thích và ko thích, con gái là thế đấy ^_^