1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sàigon hôm nay có gì mới ?

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi d.an1, 06/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. d.an1

d.an1 Thành viên quen thuộc

Sàigon hôm nay có gì mới ?

Gần tết rồi, thấy phố xá cũng nhộn nhịp đông vui hơn. Hàng ngày , đi trên mấy con đường thành phố, thấy nhiều cái hay hay,vui vui và mơi mới.

Như chiều nay chẳng hạn , về ngang qua chợ Bến Thành em thấy có cái biển quảng cáo điện tử to đùng( mấy ngìn inch thì phải) đang phát chương trình thử ngiệm . Nó phát lên mấy cái phong cảnh Việt nam trông đã lắm, rất đẹp.

Hổng biết đối với mọi người điều này có ý nghĩa gì không chứ đối với tui có thể coi là một sự kiện chứng tỏ rằng Sàigòn mình cũng hiện đại quá xá.

Mọi người thấy SG có gì mới mỗi ngày kể nghe chơi cho zui.

PDA
  2. Soledad

Soledad Thành viên rất tích cực

Biển wảng cáo đấy đặt cũng lâu lâu rồi bác ạ. Với cả cái này thì ở HN cũng đã có rồi đấy chứ, bác ko thấy ah? hình như ở đoạn công viên Lênin thì fải. Nhưng công nhận cái biển ở trong này đẹp hơn
    Tết??? từ lâu (chính xác là từ khi ko được lì xì nữa) thì Tết đối với tôi chỉ còn có là lễ nghĩa & nhiệm vụ. Oải lém!!!

I remember U
  3. z3r0n3

z3r0n3 Thành viên quen thuộc

hôm nay mới có cửa hàng internet mới ở góc đuòng Huyen Trân Công Chúa. Mời mọi nguòi ghé zô coi.
  4. Soledad

Bác này nói hay nhờ?? người ta đang nói chuyện nghiêm túc chứ đùa ah??
    Thế thì.....trước nhà em người ta cũng vừa trồng 1 cây si , bác nào rỗi ghé sang xem, hay lém!!!!

I remember U
  5. d.an1

Hôm nay cố gắng vừa đi vừa để ý mà hổng thấy cái gì mới cả, Chỉ thấy kẹt xe quá trời luôn,tui bị kẹt gần tiếng đồng hồ.
    Cái bảng wảng gáo đó dựng thì lâu lắm rồi, nhưng hình như may hôm nay mới có hình thì phải. Tui lâu nay không đi chợ Bến Thành nên hổng biết.
    Tết ư, đâu có mong đâu, chỉ thêm nhớ nhà & ...

PDA

6. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

- Công viên Hòang Văn Thụ đang ngăn lại để làm cầu vượt.
    - Chuẩn bị đi xe buýt chỉ có 1000(under 15km)
    - Không thu phí đường Trường Sơn
    - ....

NO MATTER HOW YOU LEARN BUT WHAT'S FOR ?
  7. d.an1

Hay wá ta, vậy la SG sẽ có hai cái cầu vượt để làm cảnh cho đẹp. Em thấy cái cầu gần chợ Văn Thánh hổng có ai đi hết trơn.
    Có cái gì độc đáo mới lạ đáng đồng tiền bát gạo chỉ cho tui biết với bà con ơi.

PDA

8. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

ui cha ! cong vien HVT sao dap lam cau vuot a ? chui thay doi nhanh vay ! moi day muh da 6 thang rui ! hic !nha em o gan HVT ( fai ko chi SOledad ?) SG con gi hay nua ko thi ke cho Gor nghe voi ! --> mù tit rui !:(
    BN
    You can't control the length of your life but you can control the width and depth.
  9. d.an1

Đâu có ai đập công viên Hoàng Văn Thụ để xây cầu vượt Gor ui. Cầu vượt hình như là vượt trên công viên ý.Mà em cũng chưa hình dung nổi là nó vượt như thế nào,bác Bob có biết thì nói rõ cho em với.
    Lâu lâu hổng qua NVH Thanh niên,hôm nay rảnh rỗi vi vu qua đó, thấy cái sân khấu to tổ bố, hình như để trình diễn ca nhac miễn phí chiều thứ bảy gì đó thì phải. Tui là tui kết cái nhà TN này nhứt vì có nhiều hoạt động wá hay.

PDA

10. Soledad

Đúng rồi, thanh niên SG tươi trẻ & hăng hái thế đấy! NVHTN là cầu nối cho các hoạt động của thanh niên mà. Từ học hành cho đến các hoạt đông vui chơi giải trí. Thế mới đúng lá Tp mang tên bác chứ!

I remember U