1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sầm Sơn help me!!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi trustnobody, 25/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trustnobody

trustnobody Thành viên mới

Sầm Sơn help me!!!

Bà con ơi cho mình hỏi với. Mình đang định đi một chuyến Sầm Sơn 2 người, di 3 ngày, đang không biết một thông tin gì về việc thuê nhà nghỉ và ăn uống ở đấy cả, mình định đi bằng xe máy, tự túc ấy mà, nói chung là không đi theo tour. Đến giữa hoặc cuối tháng 7 liệu có còn thuê được phòng không? Ai biết có thể nói cho mình sơ qua được không? Cảm ơn nhiều. Thanks a lot!!!!!
  2. refresh

refresh Thành viên mới

Hị hị, đang mùa nóng, dân ta di cư hết về biển rồi. Tối nay em đi Sầm Sơn đây, gọi điện đặt trước cả tuần, mà vẫn hết phòng, . Em sẽ thăm thú phòng ốc ở Sầm Sơn, rồi báo cho bác sau nhá,....
  3. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Bác Trust Nobody ơi đừng tin ai trong nì.
    ---> Trên phần Highlight của Box ( nghĩa là các phần có mũi tên mầu đó í ) có chuyên mục hỏi đáp các thông tin du lịch trong nước đó. Cần gì bác vào đó hỏi thì tốt hơn
  4. loops

loops Thành viên mới

Bác đi 2 người, mà lại đi biển thì chắc là tèn tén ten rồi. Thế thì Sầm Sơn là chỗ nhạt nhất cho ba cái vụ đó đấy. Biển thì đông, bẩn, dịch vụ thì phình phường.
    Nhưng thôi chí bác đã quyết thì anh em cũng phải xắn tay vào giúp. Ăn uống thì bỏ qua, cơm hàng cháo chợ cũng được. Nhưng cái món nhà nghỉ thì cực quan trọng. Bác phải cho một số tiêu chuẩn để anh em còn biết đường tư vấn chứ, ví dụ:
    1. Phòng có cần nến cây và hoa hồng đặt đầu giường mỗi buổi sáng không.
    2. Có cần phục vụ ăn sáng ngay tại giường ngủ không.
    3. Có cần ở khu bãi biển hoang vắng, ít người tắm để đêm bác còn đi tắm tiên không.
    ....
    Thế nhỉ
  5. smilingbee

smilingbee Thành viên mới

Bác loops oi, thế nếu em cần cả 3 điều kiện trên thì bác cho biết địa chỉ với. Chắc bác loops nhà minh cũng tèn tén ten với nến cây và hoa hồng đặt đầu giường mỗi sáng nhỉ. hehe
    PS: Xin lỗi bác loops nếu không phải bác tèn tén ten
  6. trustnobody

He he, về việc ăn uống chắc là không quan trọng lắm, vì chắc là trong Thanh Hóa cũng có nhiều hàng ăn đúng không? Vậy là ngoài vấn đề nơi ăn chỉ còn vấn đề chốn ở thôi. Mình chỉ cần nhà nghỉ nào có máy lạnh là được, nóng lắm mà, sạch sẻ, thông thoáng, an toàn, giá cả phải chăng, các bạn biết nơi nào có uy tín chỉ cho mình nhé.
  7. trustnobody

Chuối quá chuối quá, trong cái box bạn LinhEvil chỉ cho mình chẳng có thông tin gì về du lịch Sầm Sơn cả, đến buồn, có ai cho mình được vài thông tin không vậy???
  8. Dai_Ngoc

Dai_Ngoc Thành viên mới

Hu hu, tớ muốn đi chơi theo kiểu Balo ở miền Bắc VN, help me. Tự làm tự sướng.
  9. loops

loops Thành viên mới

Cô smilingbee này máu nhỉ, lại còn đòi đủ 3 điều kiện nữa chứ. Nhưng thế là cô bạo dạn và dũng cảm đấy. Ăn uống bao giờ cũng phải thêm tí gia vị mới ngon, nhỉ. Trước khi đi ngủ phải đọc một tí truyện, hoặc nghe chút nhạc. Chứ chả lẽ cứ phi lên giường là tắt đèn cát phụt thì chán phè.
    Nhưng mà máu thật hay máu mồm đấy, kẻo anh em mất công tư vấn.
    Trustnobody ơi, thôi cậu không tìm thấy đâu thì để tôi bơm cho ít thông tin vậy:
    1. Đi lại:
    Cậu định đi Sầm Sơn bằng xe máy thì chủ động quá còn gì. Thích đi lúc nào thì đi, thích nghỉ lúc nào thì nghỉ. Còn đường đi thì thôi nhé, cậu cứ ra quốc lộ 1 hỏi đường thì ai cũng biết.
    Ngoài ra còn option đi bằng xe chất lượng cao hoặc tàu hỏa cũng được, chạy vào buổi sáng.
    2. Nghỉ ngơi:
    Bãi biển Sầm Sơn chia làm 3 khu chính, A, B, C.
    Khu A gần hòn trống mái nên sóng to và nhiều dòng chảy ngầm, hơi nguy hiểm khi bơi.
    Khu B đẹp nhất, nằm giữa trung tâm thị xã Sầm Sơn, nhưng vì đẹp nhất nên đông khách tắm lắm, lại nhiều hàng quán, dịch vụ ... khá nhộn nhạo, nếu cậu thích yên tĩnh thì không phải là option tốt đâu. Đổi lại đây là nơi tập trung nhiều khách sạn xịn nhất và to nhất.
    Khu C vắng hơn, sạch hơn nhưng ít nhà nghỉ tiện nghi. Tuy nhiên nếu cần yên tĩnh thì cậu cố gắng đi tĩt xuống cuối khu C, biển khá sạch và ít người bơi.
    Khách sạn trong Sầm Sơn có hàng đống. Dọc theo đường ven biển thì phải dăm bảy chục, nhưng chủ yếu là khách sạn nhà nước. Nêu cho một ít tên nhé: Lê Lợi ( thuộc Ban Tài Chính quản trị trung ương ), Lam Sơn ( công ty mía đường Lam Sơn ), Ngoại Giao ( Bộ Ngoại Giao ), nhà khách Bộ Xây Dựng, Hoa Hồng 1, 2...
    Nhưng tớ có một góp ý với cậu thế này. Cậu cũng có thể gọi điện đặt phòng ở đó trước cũng được. Nhưng dân Sầm Sơn hơi buồn cười. Nhận đặt phòng của cậu rồi, hôm đó mà có khách khác trả cao hơn là cancel của cậu ngay. Cậu xuống đấy, gặp thì họ tỉnh bơ trả lời: Ơ tôi tưởng không xuống nữa.
    Tốt nhất cậu cứ chủ động xuống đó. Vào một khách sạn nào ven biển, hỏi xem còn phòng không. Đi đông thì khó chứ đi một đôi thì kiểu gì cũng tìm được một phòng sát biển. Giá cả thì dao động từ 180k-300k phòng nóng lạnh, điều hòa, TV. Đừng ngại mặc cả, họ còn một hai phòng thừa có khi sẵn sàng cho thuê rẻ. Trong vụ này, cậu nên vào ks tư nhân hơn. Khách sạn nhà nước có giá quy định rồi, mặc cả cũng khó
    3. Ăn uống
    Hải sản ở Sầm Sơn cũng không rẻ lắm và không xuất sắc lắm. Ăn ở trong khách sạn hay ăn ngoài quán ven biển thì giá cũng không chênh lệch bao nhiêu. Một bữa ăn vui vẻ cho 2 người, có tí ghẹ, tí mực, cá, cơm canh, mỗi người thêm chai bia và lon nước ngọt, chắc cỡ 100-120k.
    4. Vui chơi giải trí
    * Đầu bãi A gần khu hòn Trống Mái có một công viên giải trí ( theme park ) nhưng chẳng có gì. Có lẽ phù hợp cho trẻ con hơn, giá lại mấy chục ngàn một vé.
    * Đêm lang thang ra biển ăn hải sản bán rong cũng được. Dân chài vừa đánh bắt lên đi bán dạo ( nhưng tớ nghi cái vụ " vừa đánh bắt lên lắm )
    * Ngoài ra còn có dịch vụ tẩm quất ngoài bãi biển. Mấy cậu thanh niên làm cũng được phết, động chỗ nào cũng kêu răng rắc. Giá khoảng 20k / 45 phút. Tuy nhiên phải cái chiếu của tụi nó hơi bẩn, nằm xuống ( đặc biệt nằm úp ) thấy kinh kinh. Sạch sẽ hơn thì cậu bảo nó về phòng tẩm quất cho, giá vẫn thế. Massage và sauna cũng có ở Sầm Sơn, giá như Hà Nội.
    * Dọc bờ biển có một loại các quán cafe mờ, trong đó rất nhiều em út. Nếu cậu chán cơm thèm phở thì ra đấy mà hỏi. Tớ chưa thử nhưng mà trông bẩn bẩn thế nào ấy ( tớ đi qua mấy lần bị tụi nó gọi mời )
    * Đi tiếp xuống cuối bãi C khoảng dăm km là ra một làng chài và làng thuyền đánh cá, chỗ con sông Mã đổ ra biển. Xuống đấy chơi cũng hay, cảnh làng quê thanh bình.
    Tạm thế đã nhỉ, chúc cậu vui
  10. ExtraMarijuana

ExtraMarijuana Thành viên quen thuộc

1. Nếu đi 2 người, 1 nhân là nữ, bác muốn gây ấn tượng cho những đêm lãng mạn: nghỉ ở khu Vạn Chài resort, phòng cực nice, giá chỉ 600.000 kèm cả ăn sáng. Rất lãng mạn, đêm đi lang thang trên bãi biển được rào riêng, có ghế gỗ để 2 người tình tự, bơi ban đêm ở bể bơi nằm sát biển, èn en trên bãi cỏ đầy hoa, phòng nghỉ to đùng kính trong suốt, giường đôi lăn lóc thoải mái, phòng tắm có 2 chế độ: tắm ngoài trời và trong phòng!
    2. Nếu đi theo chế độ cực kỳ tiết kiệm: chỉ xuống SS chơi và nhậu, lang thang bãi biển, đêm về Thanh Hoá ngủ.
    PA: SS nói chung là chuối, trừ Vạn Chài. Nếu máu hơn thì nên đi Cửa Lò!