1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Săn bắt thể thao

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi vuamaohiem, 18/06/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thanhcui1

thanhcui1 Thành viên rất tích cực

Đây là 1 trong những câu hỏi rất hay . Bằng cách hiểu của mình , xin phép trả lời bác thế này ,. Xét tất cả các yếu tố là như nhau , hay xét trên 1 cây bất kỳ cho dễ đi bác, ví dụ bác luôn mong muốn vận tốc thoát của viên kẹo tại vị trí đầu cành là 300m/s , thì bác sét úp càng cao thì càng bùm đuợc nhiều phát hơn .nói như vậy kg có nghĩa là áp sét úp sẽ cao lên mãi mãi đến khi gần hoặc bằng bình chính thì sẽ bùm dc nhiều phát hơn , cao quá có khi búa đập kg nổi , mà khi búa đập quá mạnh nó lại đánh võng,mà nó còn tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa , như loxo , búa nặng hay nhẹ, thể tích bình chính , hay hành trình của búa , cái này nó tuỳ thuộc vào kinh nghiệm của từng nguoi , vấn đề là phải trải nghiệm để làm sao tìm ra phương án tối ưu nhất cho từng khúc củi
    caycuicui82, TALON, bluewin5 người khác thích bài này.
  2. sniper_workers

sniper_workers Thành viên gắn bó với ttvnol.com

À vâng, chế bác à. Đương nhiên rồi
  3. Mr_Rau

Mr_Rau Thành viên rất tích cực

ah để e tra lời bác trước rồi tới bác Ken nhé. Theo như bác nói lò xo búa con A dài hơn con B là 1cm, tuy nhiên sau khi hoán đổi thì kết quả vẫn như cũ cho thấy là 1cm này ko ảnh hưởng nhiều tới lực búa. Vậy điều khác biệt ở đây là gì? đó là áp phụ con B lớn hơn con A nên trong cùng 1 trọng lượng búa phài dùng lò xo mạnh hơn mới có thể xả được tối ưu lượng khí trong khoang phụ. Nói trắng ra là lực búa con B của bác yếu quá ko vỗ nỗi 90kg, nên khí ra ít hơn con A, suy ra là con B đập nhiều phát hơn áp mới tuột xuống.
    chắc dạo này bác đi pem nhiều nên ko theo dõi diễn đàn, đây là điều mà ae nhà mình nhắc đi nhắc lại như cơm bữa. Thôi chào ca nha e đi ngủ đây
  4. ductrung555

ductrung555 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bác cho em hỏi chút ạ
    Cái bơm tay của em tự dưng nó dở quẻ hay sao ấy.khi e ấn bơm xuống theo e cảm nhận thì 1/2 hành trình từ trên xuống nó không nén khí vào bình.mãi đến 1/2 hành trình cuối em mới thấy nó nặng tay.lúc này nó mới đẩy khí vào bình.bác nào gặp trường hợp này giúp em tý ạ,bực mình ghê.trước em dùng mấy cái bơm trước không cái nào bị vậy cả.tháo cái bơm suốt từ tối.làm hết các kiểu vẫn vậy
  5. SNIPER AG

SNIPER AG Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Búa con a dài hơn con b có nghĩa là bản thân trong con a có 1 cái búa nặng và lòxo căn, dập phát vào van 70 thì van xả lâu hơn, tốn hơi hơn. Đơn giản. Bác hạ áp xuống 50 nó còn hao hơi hơn nhưng bác set lên 120 nó lại ít hao hơn 70.
    caycuicui82, lehoi, sherk103799 người khác thích bài này.
  6. minh1234567

minh1234567 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cái còm pu ter của bác L lên đường rồi, lấy gì mà lên đây tán dóc nửa :P:P
    cafe123456789 thích bài này.
  7. noel1266

noel1266 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

mình cần mua cái này.
    anh em ai có dư xin chia lại cho mình.rất cần,cám ơn trước
  8. minh1234567

minh1234567 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

mục 1,2 em trả lời như sau :co2 bình 3kg giá khoảng 400k ,nạp lại tính 20k/1kg =60k.nhưng lưu ý thế này,cái vale bóp nguyên thủy của bình co2 về bóp vài cái là nó hư nên phải thay cái vale vặn xả từ từ như bình thủy sinh ấy thêm khoảng 230k nửa. còn mục 3 em chưa xài ko biết.:D
  9. satthugunmu

satthugunmu Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bác thông não giúp em với.em có ông anh là Thuỷ Thủ.đi tất rất nhiều nước nhưng chỉ không đi qua Mỹ đc.các bác cho e hỏi mình muốn mua các củi của mỹ thì làm sao mua đc?Mỹ có cơ sở sản xuất củi ở nước khác không?nếu có thì nước nào các bác nhỉ.ông anh hay đi brazil,sin,trungquoc,...các bác giúp e với.
    Tuantjenvjetcaycuicui82 thích bài này.
  10. minh_trung84

minh_trung84 Thành viên tích cực

Mình cần mua đầu đực, đầu cái của van nạp và dây nạp, Bác nào có vui lòng PM hoặc nt vào số 0939739123. Xin cám ơn rất nhiều.
    0939024043 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa