1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Săn bắt thể thao

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi vuamaohiem, 18/06/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. quangvan3233lx

quangvan3233lx Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chia sẻ chút về cái vụ lâu lâu củi bị hâm, găm lung tung thì trước tiên mình thường hay làm là tháo tung những thứ có thể tháo ra được rồi mang vệ sinh sạch sẽ, tra dầu mỡ chuyên dùng cho mọi thứ trơn tru, ( với condor nếu cần thiết thì thay hết sin trong cục quy ) vệ sinh nòng bằng wd40 hay x5, thông bằng bông gòn cho tới khi thấy bông gòn không còn dính bẩn gì thì thôi, lắp mọi thứ lại như cũ và cho kẹo vào bem khoảng 5 viên rồi mới bắt đầu test lại... nếu ok thì xong, không ok thì mới mò tới mấy cái như van xả, van điều áp... có nhiều trường hợp do nòng bẩn cũng lung tung ngay, cũng có khi do dùng lâu ngày các ốc ác lỏng ra, ae không để ý, nòng lọc xọc chút síu thì có trời mới biết bệnh gì, hỏi ae khác tư vấn này nọ thì cũng bó tay cũng bó tay.
  2. Tuantjenvjet

Tuantjenvjet Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo như biểu hiện của em nó thì có lẽ kính bị lệch bác ah. Bác cân lại xem nào
    niemdamme_pcp thích bài này.
  3. quangvan3233lx

quangvan3233lx Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này giải quyết nhanh nhất là " alo bác cú, cho em xin cặp chân kính xịn ". Hiiiii.
    Với condor, talon thì em thấy đa số ae tiếc 2 cục căn nòng nên rất dễ bị trường hợp nòng không thẳng tâm với khung vì đường kính ngoài 2 cục căn nòng thường nhỏ hơn đường kính trong của khung khoảng 0.2 - 0.3mm, lỗ trong cục căn lại lớn hơn đường kính ngoài của nòng, ... nên rất khó căn chỉnh cả 2 cục đúng tâm, đó cũng là 1 lý do khiến bị trường hợp kính 1 nơi, nòng 1 nẻo, em thường làm là vất 2 cục căn nòng ra tiện cái khác cho trong vừa khít nòng, ngoài vừa khít khung thì dí ốc thế nào nó cũng chỉ nằm giữa khung, hoặc nếu lười chút thì tháo 2 cục căn zin ra khỏi nòng, dùng băng keo quấn 1 vòng quanh nòng rồi mới lắp cục căn vào nòng, quấn 2 - 3 vòng băng keo lên 2 cục căn sao cho gần vừa khít với khung rồi mới lắp vào và dí ốc, như thế cũng hạn chế được lệch tâm và khỏi phí 2 cục căn zin.
  4. traithuydien

traithuydien Thành viên rất tích cực

E nghĩ nếu mọi thứ vẫn bình thường, ko chỉnh sửa gì thì có lẽ do giảm thanh. Chỉnh lại giảm thanh thử xem bác. E cũng mới bị hôm qua, bắn bia mà cứ thấy đạn nằm ngang. 20 mét ăn bằng cái mâm thì hơi quá chứ nó cũng to hơn đít bìn nước lọc 20l. Loay hoay mãi hoá ra tại cái giảm thanh, chỉnh xong ok liền
    sherk10379, akay1234, minhsua3 người khác thích bài này.
  5. ductrung555

ductrung555 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cả nhà do thay đổi kế hoạch lên em dư ra cụm van điều áp cho condor( lắp chung được cho fx royale 500.fx royale 400.daystate air range)
    http://www.altaros.cz/regulators/gunpower-airforce-condore/
    em ship trực tiếp bên czeck về đây mất 2 tháng.giá wed là 130eur...chi phí tất cả về đến đây là 5tr500ngh
    giờ em thanh lý 5 triệu cho bác nào thật sự cần.các bác đừng mang so sánh với mấy cái điều áp tào lao bán bên TQ mà tội nghiệp em
    đây là clip test độ ổn định
  6. heo kute

heo kute Thành viên rất tích cực

Heo cần tìm 1 cây 631 hoặc 634 làm quà ngoại giao, cal4.5, hàng zin, hình thức đẹp nhé! Bác nào mún bỏ vợ cũ già nua cưới vợ trẻ đẹp thì pm heo nha!
  7. minh_trung84

minh_trung84 Thành viên tích cực

Đã tìm được các thứ mình cần, xin cảm ơn!
  8. danghem

danghem Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cái bệnh này ko phải do kính, cũng chả phải do nòng...bác xem lại búa và đạn thôi. bác mới bắn có 3 viên, là 2 điểm A-B là ngon lắm rùi, chứ bắn 30 viên nó ăn như cái thớt thì đúng là nòng lởm khởm hoặc áp thiếu ổn định( với đk là áp bem bằng nhau trên đồng hồ đo hết)
    còn cả 30 viên nó cứ dạo sang B rùi lượn về A thì nòng bác là ngon rồi. chẳng qua là có 2 loại đạm trong đống kẹo đó thôi. Chứ nó mà ăn như **** lượn lờ bắt khách thì lại khác. rất nhiều trường hợp có thể xảy ra.
    Tốt nhất bác làm 1-3 cái bia. bem kkhoong gió, post lên đây ae mới phán chuẩn đc.
    theo em những việc bác nên làm là:
    + thứ nhất tháo lắp ra kiểm tra vệ sinh lại buồng điều áp.
    + Tháo lắp và vệ sinh lại toàn bộ búa cò.
    + mua loại đạn nào có độ đồng đều cao. khả năng bác mới mua đạn mới, hoặc đụng chạm hay động gì tới búa chăng...
    Em là em phán bừa đấy

P/S: ah nói tới áp, theo em sau khi đã chỉnh hết các thứ trên mà chưa đc, bác xem lại còn bao nhiêu đạm, nếu còn trên 2-3 kg thì bác tăng áp lên 1 tý, khả năng do đạm của bác nó đang chấp chới giữa áp ngon và chưa ngon. vì nó nhẹ hoặc nặng hơn đạn trước 1 tý mặc dù cùng cơ sở sản xuất. Khuyến cáo nên đi mua đạn cân với số lượng lớn từ 3-5 kg trở lên để đỡ phải chỉnh áp nhiều lần.
    Lần cập nhật cuối: 25/08/2014
  9. niemdamme_pcp

niemdamme_pcp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em xin chân thành cảm ơn các bác đã góp ý chỉ bảo e.:-)
    E đã chỉnh sửa được rồi các bác ạ " Do kính bị lệch tâm " các bác ạ.E khắc phục như sau.
    e kê củi vững chắc sau đó đưa mắt vào ngắm ống ngắm và lổ nòng ở khoảng cách 10m chỉnh cho tâm ống ngắm và tâm nòng vào 1 điểm sau đó khóa tâm vặn chặt ống ngắm lại sau đó xem lại thấy chính xác rồi bơm bình lên và vác ra test gần 5m và các khoảng cách khác thì thấy lên và xuống k bị qua bên nữa. Y chang là kính bị lệch tâm các bác ạ chắc do e bỏ vào ô c ốp đi đường dồng nó nhảy lung tung hoặc va chạm nên bị vậy cuối cùng thì cũng ok khỏi phải đau đầu nhức nhối hihi.
    E xin cám ơn các bác!
  10. Sharp.innova

Sharp.innova Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này thì cậu phải nói là do trọng lượng búa ảnh hưởng đến độ chuẩn xác của súng chứ? Cái này mình đồng ý chứ ko phải búa làm bằng đồng thì ổn định hơn làm bằng vật liệu khác.. Khi mà trọng lượng búa ko đổi đc, lo xo tăng hết cỡ mình có thể thay lo xo khác căng hơn, hoặc giảm áp van đièu áp để tăng tốc độ đạn lên chứ đâu nhất thiết phải tăng trọng lượng búa??
    akay1234, nguyen_cuong, TALON8 người khác thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa