1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sàn Bybit là gì?

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi DenNguyen, 28/11/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DenNguyen

DenNguyen Thành viên rất tích cực

Sàn Bybit là gì?
    Bybit là 1 sàn tiền ảo tốt nhất những sản phẩm phái sinh của thị phần Crypto hay còn gọi là Cryptocurrency Derivatives Exchange.

Sàn Bybit có trụ sở tại Singapore và được đăng ký tại British Virgin Islands (BVI). Họ cung ứng đòn bẩy lên đến 100x cho việc giao dịch hiệp đồng thông minh vô thời hạn “perpetual contracts”.

cộng với tốc độ đàm phán nhanh và dịch vụ coi ngó quý khách tốt, sàn Bybit mong ước đem tới trải nghiệm trading tốt nhất cho những trader.

một số thông báo khác về sàn Bybit
    • Sàn Bybit được ra đời vào tháng 03/2018, có trụ sở tại Singapore. Ngoài hội sở tại Singapore họ còn có văn phòng đại diện tại Hongkong và Đài Loan.

• các thị phần họ đang tập kết là Bắc Mỹ, Châu Âu, Nga, Nhật Bản, Hàn Quốc và Đông Nam Á. Trong đấy có Việt Nam.

• các gặp thương lượng họ đang phân phối gồm: BTC/USD, ETH/USD, XRP/USD và EOS/USD.

• lực lượng của Bybit là các chuyên gia tới trong khoảng thị phần Forex. Trong ấy, team developers đã có kinh nghiệm làm việc tại những doanh nghiệp Morgan Stanley, Tencent, Ping'an Bank và Nuoya Fortune.
    Nhận định sàn Bybit
    Dưới đây là một số ưu và điểm yếu của Bybit mà anh em có thể tham khảo trước khi khởi đầu thương lượng.

Về ưu điểm
    • Đơn giản: Sàn Bybit đơn giản từ giao diện đến cách thức tham dự. Họ hội tụ vào việc cung ứng các đàm phán đòn bẩy của các phái sinh Crypto. Thêm vào đó ko còn gì khác. Việc này giúp họ có thời kì lớn mạnh sản phẩm để mang đến trải nghiệm tốt nhất cho người dùng. Giao diện đơn giản và trực giác. Rất dễ cho phái mạnh em là trader mới để tiếp cận thị phần.

• lực lượng support sàn 24/7 để bảo đảm khắc phục các vấn đề nảy sinh của người mua nhanh nhất.

• sản xuất hồ hết nhà cung cấp API cho các anh em muốn dùng áp dụng bên thứ 3 để thương lượng.

• đều đặn có các chương trình Trading Competitions để khuyến khích traders.

• Có chương trình Affiliate dành riêng cho đàn ông em muốn kiếm tiền Commission.

• Sàn không bắt buộc KYC để có thể tham dự giao dịch.

• Phí đàm phán thấp. Taker Fee =0.0750%, Maker Fee =0.0250%

• Sàn Bybit đã có áp dụng trên trang bị di động gần gũi với khách hàng, cho cả iOS và Android

• Giao diện sàn trên Website đã có hỗ trợ tiếng Việt.
    nhược điểm
    • những sản phẩm thương lượng chưa phổ biến. Hiện tại họ mới có 4 cặp giao dịch là BTC/USD, ETH/USD, XRP/USD và EOS/USD. Con số này là ít so với nhu cầu của phổ biến anh em trader. Có thể thời gian tới họ sẽ bổ sung những cặp giao dịch mới. Khi đấy mình sẽ update thêm cho anh em.

• Sàn Bybit chưa có thương lượng OTC.

• ko có coin sàn như một số sàn phái sinh khác như: FTX có FTT Token, MXC có MXC Token, EMX có EMX Token...
    Hướng dẫn cách đăng ký tài khoản trên sàn Bybit
    Ở phần dưới, mình sẽ hướng dẫn anh em những đăng ký và xác thực danh tính KYC trên Bybit.

Giới thiệu về giao diện sàn Bybit

Tại giao diện trang chủ của Bybit gồm có:

• [1] Start Trading: Anh em vào đây để giao dịch. Thêm nữa, anh em có thể chọn trực tiếp vào các cặp đàm phán bên dưới (ô chữ nhật) để vào giao diện trading.

• [2] Latest Promotions: Trong đấy cất những thông báo về các chương trình Promotion của sàn. Đặc biệt tại đây sẽ có bảng xếp hạng những Trading Competitions để anh em theo dõi.

• [3] Affiliates: Khu vực dành riêng cho các anh em chuyên làm Affiliates bằng cách giới thiệu Bybit trên những website hoặc channel khác của mình.

• [4] Chat: Anh em gặp bất kỳ vấn đề gì có thể chat với nhóm hỗ trợ của sàn này tại đây.
    Không chỉ có thế, anh em muốn chuyển đổi tiếng nói thì có thể tuỳ chọn ở nút góc trên bên phải. Tiếng nói mặc định của sàn là English, các bạn có thể chọn lọc Tiếng Việt vì sàn đã có tương trợ rồi nhé.

Chuẩn bị trước khi đăng ký
    Cũng như phổ thông sàn giao dịch khác, trước khi đăng ký sàn Bybit, anh em nên chuẩn bị trước 1 số thứ như sau:

• Email hoặc số điện thoại thường dùng.

• Điện thoại đã cài đặt sẵn Google Authenticators hoặc Authy.
    Đăng ký tài khoản đàm phán trên sàn Bybit

Tại đây anh em sẽ có hai tuyển lựa đăng ký bằng email hoặc số điện thoại. Trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn đăng ký bằng email.

Như hình trên, anh em nhập các thông tin cơ bản để đăng ký gồm email và password.

Chú ý: Tại ô Referral Code là tuỳ chọn, anh em có thể nhập code giới thiệu của các bạn bè. Ví như ko có thì có thể bỏ qua.

Referral Code của Coin98 là KQL6Y.

Sàn sẽ gửi 1 email xác nhận đến hòm thư mà anh em đã đăng ký bên trên. Vào mail này lấy mã Verification Code và nhập vào. Sau đấy click "Complete registration".

chú ý là mã này chỉ có hiệu lực trong 5 phút, nên anh em cần hoàn thiện thao tác này trước lúc hết 5 phút này.

Vậy là anh em đã hoàn tất xong bước đăng ký Việc ban đầu. Tiếp đến anh em cần KYC account.