1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sân chơi - Nơi xả những nỗi ưu phiền

Chủ đề trong '7X - Chi hội Hà Nội' bởi CXR, 21/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CXR

CXR Thành viên mới

Sân chơi - Nơi xả những nỗi ưu phiền

Kính thưa các bác!

Có bao giờ các bác:

- Công việc ngập đầu nơi công sở, vợ ở nhà càu nhàu, đứa con nhỏ oe oe khóc - Rất cần có nơi để viết mấy dòng xả nỗi bực dọc.

- Vừa mới chân ướt chân ráo chui vào 7XHN, nơi hội ngộ của những anh tài và nữ kiệt, hơi choáng trước bao tay viết sặc sỡ, những dòng văn bay **** - Không hiểu bài viết của mình rồi đây sẽ được chào đónxử lý như thế nào.

- Tự thấy những bài viết của mình hơi mang tính nhạy cảm đối với một số người và có lẽ chưa phù hợp với xu hướng phát triển hiện nay của 7X, nhưng trong tình trạng bức xúc quá, cần phải viết ra điều gì đó.

- Chẳng có ý tưởng gì gọi là lớn hay bổ ích cả, chỉ muốn viết vài dòng thăm hỏi và làm quen với các 7Xers khác (nhưng lại không phải là nhắn tin cụ thể cho ai).

Xin mời các bác thả bộ nơi này. Viết những điều cần viết, xả những nỗi bực dọc cần xả. Sân chơi chỉ có một điều luật duy nhất - Vui và lành mạnh.

Mời!

"Nguyện mỗi người có một niềm vui"
  2. Love_doll

Love_doll Thành viên mới

iem vào đây - một ngày mới - của một tuần mới. Thấy mọi chuyện dường như tốt đẹp hơn.
    Và muốn chia sẻ với tất cả niềm vui này.
    Hết ạ

Don't you cry, I'm here to care.
    I won't ever let you go down to despair
  3. CXR

CXR Thành viên mới

Hôm qua, có một cô bé hỏi về một người bạn, bác Wandering nổi tiếng, tự dưng thấy ghen tị vô cùng. Chả biết có ai hỏi thăm mình không nhỉ. Nhiều lúc thấy tiếc hùi hụi vì ngày nhỏ không chịu học văn để viết cho nó "dí dỏm" giống như ông bạn ... gây được bao nhiêu mối thiện cảm từ những mũi tên ngược của 7X.
  4. Longname

Longname Thành viên quen thuộc

oài, phải cảm ơn đồng chí CXR bằng một cái vote 5* thôi. May quá đồng chí có cái topic đến là hay để post bài. Mình chắc suốt đời làm người ăn ké thành quả của người khác mất thôi. Cả đời mở được một cái topic thì vì can tội kiện mod nên được bêu dương lên 24-7 nên giờ đâm chột ( mà sao mình nhớ dai thế nhỉ )
    Hôm nay đi xe buýt, có một em đi xe buýt cùng, cũng là nhờ văn minh xe buýt mà quen được khối em trẻ mà không đẹp, người đẹp chắc chẳng ai phải đi xe buýt nhỉ , lại nói về cái em đi xe buýt cùng, nàng mơ ước rằng có phép thần thông như của Tôn Ngộ Không để bay lên nóc xe ngồi cho mát. Bố khỉ, các bố nhà ta suốt ngày kêu gào bà con đi xe buýt, mà mấy cái xe buýt lèn người đi rọ gà. Mình đến chết cười với cái em ấy, mơ gì không mơ, mình bảo, em đã mơ thì mơ me. có cái ô tô con có thằng lái xe đưa em đi làm có phải hay không. Đến giấc mơ mà cũng hà tiện.
    Hôm kia đọc bài của anh StevenSonna đến chết cười, mỗi tội đau hết cả đầu vì đọc liền một mạch 40 trang, choáng gần chết, đâm ra nhiễm cái cách hành văn của anh ấy.
    Nghĩ cho cùng, cuộc sống là để vui vẻ, cãi nhau suốt ngày tổ mệt chẳng được cái quái gì. Time để dành kiếm tiền rồi tiêu còn sướng hơn.
    Mà cuộc sống, simple is the best, càng đơn giản càng sướng, tỉ dụ như hôm nay, tối về mà nóng thi xin phép vợ đi làm một chầu bia hơi, vậy là khoái.
    Wait and see
  5. Coco

Coco Thành viên quen thuộc

Vài nét tính cách của CXR:
    Đi ngoài đường: Cấm Xả Rác
    Ở nhà: Cởi Xà Rông (nghĩa là ... trên răng dưới...???)
    Sở thích: Coi Xiếc Rắn
    Món ăn: Cơm Xào Rau
    ...
    Nét đặc biệt nhất: Chơi Xong Rồi ... "bùng"
    Thân
  6. huyentrang

huyentrang Thành viên rất tích cực

Hôm nay quả là một ngày đầu tuần thật kinh khủng, quyết định vứt xe máy ở nhà đi xe buýt để bảo vệ cho làn da, nhưng lên xe bị nhồi như nhồi thịt, tay anh đằng trước, tay chi đằng sau, chen lên hạ xuống. Còn chẳng được ngồi, đứng đau hết cả chân, thấy thương cho đôi dép nhọn cao 7 phân quá.............Cuối cùng không chịu nổi đến gần trường quyết định xuống đi bộ, bỗng thấy có anh nào đằng sau cứ gọi í ới, tưởng.................... ai ngờ quay lại là anh xe ôm( tức..............)
    Manchester United_Inter Milan
  7. CXR

CXR Thành viên mới

hì hì ... Chán nhẩy .. lại cái chuyện vợ con ..
    Từ điển vợ - kinh tế
    * Giai đoạn độc thân: Thăm dò và tìm kiếm thị trường
    * Giai đoạn tìm hiểu: Khảo sát thị trường
    * Ngỏ lời cầu hôn: Thẩm định dự án đầu tư
    * Thời kỳ đính hôn: Đặt cọc hợp đồng
    * Cưới: Ký hợp đồng sát nhập vô thời hạn
    * Vợ: Thủ quỹ
    * Nộp lương cho vợ: Nợ khó đòi
    * Chồng có quỹ đen: Khoảng dự phòng cho nợ khó đòi
    * Vợ xuất tiền cho chồng: Trợ cấp xã hội
    * Chi phí cho quần áo phấn son của vợ: Lệ phí bắt buột hàng tháng
    * Cải nhau chuyện tiền bạc: Tranh chấp kinh tế
    * Có em bé:
    1. Lợi nhuận của dự án đầu tư
    2. Ký thêm một bản hợp đồng đầu tư khác
  8. landai

landai Thành viên rất tích cực

Cho em xua đuổi mệt mỏi với. Cho em giải toả xì chét với, cho em chia nỗi buồn và trút những ấm ức vào mắt các bác với.
    Em xin giải thích là em vốn hay viết font chữ màu tím, nhưng hôm nay vào đây là nơi tìm kiếm lại chút thoải mái bị vương vãi bấy lâu nay nên em đổi sang màu xanh cho nó có hy vọng. Các bác lắng nghe nha, em bắt đầu đây:
    Từ xưa đến nay, từ khi em biết nói cho đến khi em biết nghe và hiểu được những gì người ta nói, thì em chưa thấy ai bảo em là điêu thuyền mà chỉ nghe thấy những dịu dàng, duyên dáng, hiền lành..., giọng nói thì êm ái... nói chung là toàn những tính từ tốt đẹp. Thế mà hôm nay có kẻ gọi em là điêu thuyền
    Em ấm ức, em tủi thân, em... khóc . Hai giọt nước mắt trong veo rớt xuống và đọng mãi trên má em đến bi giờ vẫn chưa khô. Bên ngoài, mọi người đang hối hả, khệ nệ bê chiếc máy bơm to uỳnh ngự trước phòng em. Họ sợ... lụt...
    Em thể hiện sự tốt bụng dễ thương của em bằng cách báo cho các bác biết là đừng có đi qua khu vực nơi em làm việc nhá. Không khéo chết đuối đấy. Em xin hết ạ
    P/S: Đấy, em có điêu thuyền đâu các bác nhể
    Landai
  9. x31

x31 Thành viên quen thuộc

Thế các bác đã bao giờ :
    Chồng đi kháng chiến ! Vợ ở nhà nuôi du kích chưa ?
    Cuộc tình thứ nhất em đã trót trao thằng kia ! Còn anh thì sao ?
  10. commerce

commerce Thành viên mới

Để anh vote cho chú CXR 5*. Tìm mãi mới có một nơi... nhí nhố và không yêu cầu văn vở của 7X cho những người nhí nhố như anh chơi.
    Nào, đầu tiên anh bàn luận về cái đẹp đã:
    Sắc đẹp không tự nhiên sinh ra và mất đi, nó chỉ chuyển hoá từ dạng này qua dạng khác theo thời gian.
    Mới ra đời: Đẹp mũm mĩm.
    Thiếu nữ: Đẹp mơn mởn.
    Chưa chồng: Đẹp sắc sảo.
    Lấy chồng: Đẹp mặn mà.
    Có một con: Đẹp "trông mòn con mắt".
    Đẹp quá, chồng chịu không nỗi. Chết. Lấy chồng khác- làm dì ghẻ: Đẹp ... dã man!
    Có cháu ngoại: Đẹp lão
    Cháu ngoại có con: Đẹp bà cố!
    Già, chết: Đẹp hết ... biết!
    Em ra chú nhóc trói đời anh luôn
    Anh ra xe wave vù ngay tức khắc