1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Săn vé máy bay về VN

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi sacredduty21, 30/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sacredduty21

sacredduty21 Thành viên mới

Săn vé máy bay về VN

Mình định sang năm học xong sẽ về VN chơi nhưng chưa có kinh nghiệm về mấy vụ mua vé máy bay thế nào để được rẻ nhất. Ai có kinh nghiệm gì thì chỉ giúp mình cách săn được vé giá rẻ với được không ạ?
    Danke schön!
  2. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

http://vevietnam.de/
  3. sacredduty21

Cảm ơn bác labatvi nhé, bác đã thử book của bọn này lần nào chưa ạ.
    Ngoài ra việc hủy vé có khó không ạ, đặt vé sớm thế này nhỡ đến lúc không đi được thì cũng chuối lắm. Có cái vụ mua vé bảo hiểm hủy chuyến nhưng mà phải nằm trong các lý do trang này đăng:
    Khi Bạn không chắc rằng mua vé rồi Bạn có bay được không? vì bệnh đột xuất.
    Đột ngột qua đời.
    Tai nạn đến bất chợt.
    Bị sốc thuốc khi chích ngừa.
    Không đủ sức để bay vì mang thai.
    Không hứng thú vì vừa bị đuổi việc.
    Bị gọi làm việc lại đột xuất.
    Thay đổi chỗ làm mới.
    Phải thi lại môn học mà Bạn thi trượt.
    Vấn đề là chứng minh lý do đó thế nào thì mới được chấp thuận?
    Được sacredduty21 sửa chữa / chuyển vào 17:03 ngày 30/07/2010
  4. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Gọi điện bucht thôi mà., bucht rồi và chắc nhiều bạn bucht rôi ..
    Tiện đây mình cũng xin nói qua về bucht vé máy bay như sau:
    Ở đây không có chuyện mặc cả giá, mà giá cả sẽ phụ thuộc vào đường bay và thời gian bay. Đại lý họ bán theo giá của hãng, nên cũng ko lo họ tăng lên hay hạ xuống ( thường là vậy )
    Đại lý thường thấy các bạn sinh viên lấy vé ba nơi : vevietnam (berlin) - Kimnguyen ( münchen ) và vietvo ( Damstadt )
    Giá vé rẻ, một phần nữa phụ thuộc vào ngưòi tìm kiếm cho mình, họ có chịu kiếm hay chi kiếm qua rồi lấy đại một cái . ( vì có rát nhiều hãng hàng không )
    Vé sau khi bucht thì họ sẽ cho mình khoảng thời gian trả tiền, nếu do dự ko trả, coi như mình hủy. Nếu trả rồi thì trường hợp đổi vé hay huy vẻ thì tùy theo mỗi nơi , cái này cũng đều có quy định hết .
    Vậy nên để bucht được vé tốt, điều quan trọng là phải xác định được chính xác thời gian mình đi và về để bucht, và bucht trước . và nói vơi người tìm vé cho mình , tìm vé rẻ nhất có thể .
    Còn thông thường kiểu : vừa muốn chắc việc, lại muốn rẻ, lại muốn đi nhanh ,lại muons bucht ở thời điểm bay ... , thì nói thực khó lắm . Bởi mật ít mà ruồi đông. ( có angebot sợ chân mình vẫn chậm )
  5. laquoctuan

laquoctuan Thành viên mới

Tì?nh hì?nh là? e chuĂ?n bì sang 'ức, lĂ?n 'Ă?u tiĂn, em muẮn hò?i trang web nà?o cho mì?nh 'f̣t vè tư? VN sang bĂn 'ò àh ...Cà?ng rè? cà?ng tẮt anh nhè :D
  6. tcb_man

tcb_man Thành viên mới

cũng những trang trên luôn, bạn hỏi vé một chiều bay từ hà nội, nếu bạn có thể chuyển khoản tiền cho họ/
    Còn nếu k ra đại lý du lịch vé máy bay ở hà nội hỏi, như Viettravel, hoặc đến trwcj tiếp tại tháp hà nội, chỗ ấy có mẫy hãng lớn liền nhw Cathay, malay, thai airways
  7. sacredduty21

nếu mua sớm từ Việt nam thì có thể được giá khoảng 600, 1 chiều sang Đức. Hồi trước mình không kịp xuất vé vì chưa nhận được Visa, chờ 3 tuần sau gần thời điểm bay quá thế là phải bỏ 800,. tiếc đứt ruột. Năm ngoái mình bay là đầu tháng 9, bay theo Vietnam Airline.
    Được sacredduty21 sửa chữa / chuyển vào 22:09 ngày 02/08/2010
  8. TamThai

TamThai Thành viên mới

Xung quanh Uni đầy các Reisebuero dán angebot vé giá rẻ cho SV, cứ ra đó mà đặt vé, càng sớm càng rẻ.