1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sáng chúng ta ăn gì ?

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi DrSlump, 13/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girlie

girlie Thành viên mới

Sáng: Em đi ăn bún ốc ở hoè nhai, hoặc phở chân gà rút xương ở Ngõ Vạn Hạnh, thỉnh thoảng ăn Bún mọc Bảo Khánh sau đó đi uống sữa tươi hoặc ăn hoa quả dầm sữa chua ở Hàng bông, hôm nào em ăn đưọc nhiều thì thêm 1 cái bành pateso nữa vì bánh và sữa ở đấy ngon lém...
    Còn bây giờ thì..hix...hix...sáng 1 cốc sữa tươi, nhắm mắt uống cho xong để bảo đảm sức khoẻ
  2. hoangtienhai

hoangtienhai Thành viên rất tích cực

Bạn girlie xinh xắn dễ thương để lại dùm mình cái địa chỉ được không zậy .Bạn nói chung chung mình khó tìm quá à . Ngõ Vạn hạnh ở phố nào thế , hoa quả dầm sữa chua ở đoạn nào phố HB hả bạn
  3. honghoavi

honghoavi Thành viên rất tích cực

Tớ àh...
    Đơn giản thôi... một ly cà fê sữa hoặc một cốc Milu nóng còn đang bốc khói. Thế là đủ cho một ngày rồi....
    honghoavi
  4. girlie

girlie Thành viên mới

Mới sáng ngủ dậy đã có người khen mình xinh xắn dễ thương...Bạn chắc chắn biết phố Yết Kiêu đúng ko? Ngõ Vạn hạnh nằm trên phố YK, tớ ko nhớ đúng tên ngõ là thế ko nhưng đại khái cũng là cái gì Hạnh hay Hành ý..Hàng phở nằm ngay đầu ngõ, nhìn chếch sang là hàng bánh mì Phúc cũng khá nổi tiếng trên phố YK. Ấy cứ tìm đến hàng bánh mì Phúc trên phố YK, rồi nhìn xung quanh xem có cái văn fòng gì to to mà làm về Hội Chữ Thập Đỏ ý. Nhìn xung quanh mà vẫn chưa thấy thì ấy hỏi mầy người quanh hàng bánh mì chỉ hàng phở cho ấy. Dễ tìm lắm mà nếu ấy biết hàng banh mì Phúc
    Thông cảm nhé, tớ kém nhất khoản chỉ đường mà
    Còn hoa quả dầm sữa chua nhé, ở >200 phố Hàng Bông, không nhớ là 200 bao nhiêu HB nữa. Đối diện rạp Kinh Đô hồi xưa, nêu ấy đi từ HB lên thì nó nắm bên tay phải, hang cafe tên là Chi, bán cả bánh ngọt nữa, trong cửa hàng thì có nhiều bảng giwớ thiệu về các chuyến đi du lich cho Tây. Đoạn HB đấy cũng gần rẽ ra Cửa Nam rồi, hàng cũng nhỏ thôi ấy ạ. Đến đấy nhớ uống cả sữa tươi và ăn bánh nữa nhé
    Ah, trưóc hàng bánh ngọt đấy có mấy shop quần áo, tớ nhớ là có 1 shop tên là MYMAN .
    Cố gắng tìm nhé, quên ko dặn ấy, muôn ăn phỏ chân gà rút xương thì đi sớm nhé, trươc 8h30-9h là tốt nhất nếu ko thì ko có chân gà ăn đâu
  5. em_be_1tuoi

em_be_1tuoi Thành viên mới

Mới sáng ngủ dậy đã có người khen mình xinh xắn dễ thương...Bạn chắc chắn biết phố Yết Kiêu đúng ko? Ngõ Vạn hạnh nằm trên phố YK, tớ ko nhớ đúng tên ngõ là thế ko nhưng đại khái cũng là cái gì Hạnh hay Hành ý..Hàng phở nằm ngay đầu ngõ, nhìn chếch sang là hàng bánh mì Phúc cũng khá nổi tiếng trên phố YK. Ấy cứ tìm đến hàng bánh mì Phúc trên phố YK, rồi nhìn xung quanh xem có cái văn fòng gì to to mà làm về Hội Chữ Thập Đỏ ý. Nhìn xung quanh mà vẫn chưa thấy thì ấy hỏi mầy người quanh hàng bánh mì chỉ hàng phở cho ấy. Dễ tìm lắm mà nếu ấy biết hàng banh mì Phúc
    Thông cảm nhé, tớ kém nhất khoản chỉ đường mà
    Còn hoa quả dầm sữa chua nhé, ở >200 phố Hàng Bông, không nhớ là 200 bao nhiêu HB nữa. Đối diện rạp Kinh Đô hồi xưa, nêu ấy đi từ HB lên thì nó nắm bên tay phải, hang cafe tên là Chi, bán cả bánh ngọt nữa, trong cửa hàng thì có nhiều bảng giwớ thiệu về các chuyến đi du lich cho Tây. Đoạn HB đấy cũng gần rẽ ra Cửa Nam rồi, hàng cũng nhỏ thôi ấy ạ. Đến đấy nhớ uống cả sữa tươi và ăn bánh nữa nhé
    Ah, trưóc hàng bánh ngọt đấy có mấy shop quần áo, tớ nhớ là có 1 shop tên là MYMAN .
    Cố gắng tìm nhé, quên ko dặn ấy, muôn ăn phỏ chân gà rút xương thì đi sớm nhé, trươc 8h30-9h là tốt nhất nếu ko thì ko có chân gà ăn đâu
    ^_^ Kelly4ever ^_^
    hic!xinh xắn phải cái ăn hơi nhiều
    em_be_1tuoi
  6. bijouxxxx

bijouxxxx Thành viên mới

Không có bác nào sáng dậy ăn cơm nguội à ?hehhehhehhehhehhehheh ăn như các cụ ngày xưa vừa chắc bụng,, khoẻ phải biết
  7. girlie

girlie Thành viên mới

Đây đây có tớ,đang ngồi ăn cơm nguội với thịt gà luộc+măng dầm ớt
  8. zouzou

zouzou Thành viên mới

woa....... bác girlie nhà ta sành ăn ghê! đúng sở thích của em! em khoái nhất là ăn cơm nguội với lại măng dầm ớt.híc híc nhưng ma đó là ....................ngày xưa thôi; chứ bây giờ có bói ra cũng ko có cơm nguội ăn với măng dầm ớt cho mà ăn.các bác nhắc lại làm nước miếng em nó........................................rớt tùm lum rồi nè.
    tương tưọng lại vị cay của ớt, cộng với vị chua của dấm, thêm măng nữa thi ớt lai càng cay!híc sao mà ngon thế!cộng với lại cơm nguội nữa chứ, còn gì bằng, vừa có nóng của ớt cay, có cái lạnh của cơm nguội,có vị chua của dấm,vị đắng của măng,vị ngọt của tinh bột trong gạo!nếu cho thêm một ít nước mắm phú quốc ăn cùng thì bữa sáng của các bác sẽ thật tuyệt vời.!!!!!! có đủ vị chua cay mặn ngọt! nếu bác nào mà chua ăn thử thì các bác nên thử một lần cho biết, rồi sẽ thích ngay ma!
    em nghĩ ở VN thì cơm nguội chắc là ko thiếu,măng nếu các bác tự ngâm dc thì tốt, nếu ko thi ra chợ mua, em thấy trên Langson bán nhiều lắm!thử cho biết ,em đảm bảo ngon tuyệt!nếu ko phải cứ tìm em<mà bắt đền!
  9. girlie

girlie Thành viên mới

Khổ thân bác ở đâu mà ko có măng dầm ớt thế. Em hiện giờ cũng ko ở VN nhưng bên em nhiều Châu Á lắm nên hầu hết cài gì cũng có, ăn uống như ở nhà luôn...MĂng dầm ớt của em là của Thái Lan nên ko được ngon như măng dầm ớt LẠng Sơn đâu, nhưng có còn hơn ko bác nhỉ...
    Thú thật với bác nhé, em ăn cay kém lắm, mà măng dầm ớt thì cực cực cay....nói ra ngượng quá...mỗi lần ăn là em nhúng vào nước, sau đó cho 1 ít nước mắm rồi vắt chanh vào...nên lúc em ăn thì gần như mất vị cay rồi
  10. moitinhtrongsang17

moitinhtrongsang17 Thành viên mới