1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sang Lào tết Dương lịch - Khám phá đất nước triệu voi (Chia sẻ từ p10)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi gaumisa80, 23/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaumisa80

gaumisa80 Thành viên quen thuộc

thay đổi lịch off tối nay do cafe Buzz hơi xa so với 1 số bạn:
    cafe Văn Việt, 27A Trần Bình Trọng, ngay ngã 3 Nguyễn Gia Thiều, thời gian 8h15
    Hẹn gặp lại mọi người.
  2. akaiumi

akaiumi Thành viên mới

tình hình thế nào rồi bạn gấu nhỉ!
    quân số chúng ta chốt chưa, để chuẩn bị vác xăng sang biên giới mua xe của Lào mà đổ.
    mùa này sang Lào là đẹp đó, đi ăn tết ở xứ người cho có cảm giác lạ.
    mà hôm trước thấy mấy em gái bị lừa túm sang Lào làm con tin bất đắc dĩ đấy, sau vụ này ko biết âm dương nhà này ra sao nhỉ!!!!
  3. gaumisa80

xin lỗi mọi người mấy hôm vừa rồi mình bận nên ko thể update tình hình hôm off đc. Mình cũng xin lỗi những bạn mình đã không thông báo đc việc thay đổi địa điểm off. Lịch trình không có gì thay đổi vẫn đi ngày 26/12/08 và về ngày 4/1/09.
    Hiện nay, đoàn có 3 nam và 4 nữ chắc chắn đi: gaumisa80, teppi123, Hằng ( daysypring - không biết viết có đúng kô bạn Hằng nhỉ), Đức Hiếu, Long, Thu, becgie_2006.
    Các bạn: akaiumi, Hiền (bạn akaiumi), Loan, com293 comfirm lại cho mình nhé.
    Nghe nói bác Chồn và anh Kiên (Vivu) cũng có vẻ máu đi, 2 bác cũng comfirm sớm cho em nhé (bạn Hằng vận động hành lang thôi, có bác Kiên đi cùng đi thì đoàn khỏi phải lo nhiều)
    Bạn Hiếu và bạn becgie cũng comfirm bạn của 2 bạn nhé.
    Đoàn hiện nay có tất cả 7 người đã Ok, 6 bạn chưa comfirm, 1 bạn đang xin phép vợ , bác chồn, Kiên ???? Đoàn chính thức chốt số người tại đây.
    Lịch off tiếp lần tới: 8h15 tối, ngày Chủ nhật 21/12/2008 tại Cafe Văn Việt, 27A Trần Bình Trọng (ngay ngã 3 Nguyễn Gia Thiều) , moij người mang theo 500.000 VNĐ đóng trước để mua vé xe và một số thứ lặt vặt cho đoàn, sau đó tiêu hết tới đâu sẽ thu tiền tới đó.
  4. ngogialinh

ngogialinh Thành viên rất tích cực

Có được chú Kiên ntkvoc đi cùng thì các cô các chú đỡ phải bỡ ngỡ rồi còn gì. Chú Gấu cố mà lôi kéo.
  5. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Hố hố. Bác Chồn cũng đi chuyến này đấy ạh???
    Bạn Misa lúc nào đi nhớ ới tớ một tiếng nhé, tớ gửi ít qùa cho người bạn Lào của tớ với.
  6. girlrock

girlrock Thành viên mới

Anh ơi Tết này em cũng đi Laos, nhưng chỉ join được ngày thôi. có cần visa j không anh, 21/12 này em bám càng mọi ng` đi off nhé, xem tình hình thế nào em đi với, đi 1 mình buồn lắm
  7. gaumisa80

mời cô em, heee nhg tình hình đoàn chốt danh sách rồi em ạh, thôi hôm đấy em cứ đi nhé rồi xem ý kiến của mọi người xem sao , đi lào ko cần Visa chỉ cần hộ chiếu
  8. ntkvoc

ntkvoc Thành viên rất tích cực

@ Gấu:
    Quả thật anh rất yêu và thích được quay trở lại đất Lào, vùng đất của sự yên bình cũng như hết sức đẹp.
    Tuy nhiên công việc bận và không có nhiều thời gian cho chuyến đi này nên chỉ dám nghĩ đến quanh quẩn 2-3 ngày đâu đó trên mảnh đất hình chữ S thôi.
    Chúc chú và mọi người có chuyến đi thành công, chụp được nhiều ảnh đẹp, khám phá được nhiều điều hay.
    Đi Lào thì dễ lắm, chú đi rồi nên chắc k có gì khó khăn.
    Anh có địa chỉ của mấy quán ngon tại Viên Chăn giới thiệu cho chú đây và theo anh thì chú hãy cố gắng mà đến đó thưởng thức nhé.
    1. LABIENGLOM RESTAURANT
    Đ/c bằng tiếng Lào - Thái nên anh đếch đọc được. Số điện thoại: 020 9900 600 hoặc 020 9900 700. Nếu đến thì hỏi người dân hoặc gọi điện để rõ địa chỉ.
    Quán này ăn theo kiểu buffe Lào với đủ các thể loại món, có cả Lẩu với các loại thịt (đa dạng và dễ ăn vô cùng). Ăn xong lại có cả kem, bánh, chè, hoa quả...... cứ gọi là miễn chê.
    Hồi tháng 6 vừa rồi anh ăn l;à 60.00k/người = 120.000vnd.
    (Chú ý uống bia ở đó rẻ hơn là nước lavi vì họ khuyến khích uông bia.
    - Theo như mấy anh bạn làm việc ở Uỷ ban TDTT Lào nói với anh thì đã là người Lào mà chưa ăn ở quán đó thì không phải là người Lào. Điều này lý giải tại sao quán này đông đến hàng vài trăm người ăn mỗi tối trên một khoảng không gian rộng vô cùng.
    2. NANG KHAMBANG LAO FOOD RESTAURANT
    ĐC: 97/2 Khounboulom Road. Ban Watchanh Unit 7, Vientian.
    ĐT: 217198. Mobile: 020. 548 5492.
    - Theo như mấy anh bạn làm việc ở Uỷ ban TDTT Lào nói với anh thì nếu là người nước ngoài đến Lào mà chưa ăn ở quán này coi như chưa đến Viên Chăn.
    Quán này có rất nhiều món ngon nhất là Cá và Rêu được chuyển từ Luang Prabang về.
    Một góc Viên Chăn
    Hình ảnh ấn tượng
    Chúc mọi người đi VUI!
  9. skyoverstone

skyoverstone Thành viên mới

Oái. Thấy trưởng thôn có bài ở đây, tò mò vào đọc mới thấy có tên mình. Xin lỗi chú Gấu, anh quăng đá tí cho vui thôi, chứ anh chưa có ý định đi Lào dịp này.
    Chúc các bạn chuyến đi vui vẻ.
  10. huongvichocolate

huongvichocolate Thành viên mới

minh vua di cong tac ve, nen bi h moi biet duoc topic nay. Bay h minh join vao co muon qua khong??? Minh co rat nhieu ban ben Lao, o Viengchan va Xieng Khoang.
    nick YM: kemdauxanh2000@yahoo.com
    Co gi PM cho minh nhe.
    Tks,