1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sáng tác truyện cười. (Ý tưởng đòi hỏI trí sáng tạo cực cao). Nếu bạn chưa có sáng tác, hãy vào bình

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi Thien-than-nho, 29/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thien-than-nho

Thien-than-nho Thành viên quen thuộc

Sáng tác truyện cười. (Ý tưởng đòi hỏI trí sáng tạo cực cao). Nếu bạn chưa có sáng tác, hãy vào bình chọn = các

Topic dành riêng cho những thành viên có máu hài. Đề nghị không Cover của ngườI khác, cũng như không vi phạm những quy định chung của TTVN.
    Tổ chức bình chọn theo tháng, phần thưởng cực lớn, hãy cùng tham gia nhé!

Sáng tác của Thiên thần nhỏ.

Trong CT ?ochiếc nón kì diệu?, một ông quay được vào ô phần thưởng là một chiếc Esc của Toyota, ông liền té xỉu vì sung sướng. Cả trường quay nhao nhao vì ghen tỵ.
    Thấy vậy, Long Vũ vộI trấn an:
    -Vâng, anh không việc gì phảI ngất ạ! Phần thưởng nằm chắc trong tay rồI ạ.
    -Và đây, anh phảI chọn một trong 99 cái hộp này ạ!
    Ông kia lạI ngất tiếp.

Chuyện xảy ra có thật 100% ở trường DH Bách Khoa.
    Trong lần kiểm tra học kì, một cậu bảo bạn:
    -Sao tao thấy cô giám thị nhìn quen quá mày ạ. Không rõ tao gặp ở đâu rồI, nhớ mãi không ra.
    -Thì cô dạy môn Hoá trên lớp của mình mà!
    (thì ra cả học kì anh ta trốn nhiều đến mức không nhớ cả mặt cô giáo dạy mình, kể lạI cả lớp được phen cườI vỡ bụng).

Chú Chiến.(có thật 100%).
    HồI tôi còn nhỏ, có một ông hàng xóm chuốI không chịu nổI, vớI hàng tỷ chuyện trớ trêu cườI đau bụng.

Công nhân gương mẫu.
    HồI bao cấp, chú Chiến làm lái xe chở rác. Có một điều rất khó khăn là hồI ấy xăng rất ít, đồng thờI đờI sống công nhân cũng hết sức khó khăn. Tuy nhiên chú Chiến đã giảI quyết cả hai vấn đề đó bằng một thao tác hết sức đơn giản: đổ rác ngoài đường, không chở về bãi, xăng còn thừa bán lấy tiền. Đúng là một công đôi việc.

LạI chiếc nón kì diệu.
    Khi chỉ còn một ô chữ chưa được đoán, một chị phảI chỉ ra, nhưng nghĩ mãi không ra. Long Vũ hỏI dồn:
    -Đây là chữ gì ạ?
    Chị kia lúng túng:
    -Dạ, đây là chữ?đây là chữ..
    -Vâng, tôi biết đấy là chữ rồI ạ, chứ không phảI số.

Bình luận viên:
    -Vâng, rất kĩ thuật, anh lừa qua? trọng tài biên, đảo qua? ba khán giả và sút tung? biển quảng cáo. Cảnh sát tặng anh một cái còng số 8.

Bao Công cũng phảI quỳ.
    HồI lớp 8, tôi nhớ có một chuyện rất buồn cườI thế này. Một tên trong lớp hay nói chuyện, bị cô bắt lên quỳ ở góc lớp. Như thế hắn lạI quỳ trước mặt một tên ngồI bàn đầu. Tên này được thể cầm hộp bút đập bàn như Bao Công nói vớI tên bị quỳ:
    -Kẻ quỳ dứơi công đường kia là ai?
    Chẳng may cô nghe thấy, bắt xuống quỳ nốt, cả lớp được phen cườI vỡ bụng.

<P align=center><FONT color=red size=4>Tôi yêu mọi thứ trên đời...</FONT></P>

Được thien-than-nho sửa vào 09:20 ngày 15/12/2003
  2. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Cu Tí đã 3 tuổi chơi cùng quả bóng nhựa , cậu ta cẩn thận đặt nó trên mặt của cái ghế đẩu , nhưng nó lại lăn và rơi xuống đất ...Cậu ta hét lên : Mẹ ơi ....! Quả bóng nó bị ngã rồi ạ....

Chân_Thiện_Mỹ
  3. loa_ken_den_si

Cu Tí đã 3 tuổi chơi cùng quả bóng nhựa , cậu ta cẩn thận đặt nó trên mặt của cái ghế đẩu , nhưng nó lại lăn và rơi xuống đất ...Cậu ta hét lên : Mẹ ơi ....! Quả bóng nó bị ngã rồi ạ....

Chân_Thiện_Mỹ
  4. loa_ken_den_si

Chiếc nón kì diệu .
    Chúng ta chúc mừng các anh chị đến với vòng thi thứ 3 này . Ở vòng thi này , Ô chữ của chúng ta có 6 chữ cái . ...
    _Đây là điều mà chị em nào cũng mong khi có chồng _LV nói....
    Mời anh Latdat quay trước ....Vâng 500 điểm, anh được quyền đoán 1 chữ...
    _ Tôi xin đoán B ...latdat nói .
    _ Chữ B ạ, vâng có 1 chữ B , đó là ô đầu tiên ....Mời anh quay tiếp ....oh mất lượt rồi ạ....Mời chị TTnhỏ .....800 điểm ...
    _ Tôi xin đoán chữ O ...TTNhỏ trả lời..
    _Vâng Chữ O có 1 chữ O , đó là ô cuói cùng ...mời chị ....300 điểm ....
    _Tôi xin đoán chữ T ...
    _Vâng....đó là 1 chữ T , nó ngay đàng trước chữ O...Mời chị quay tiếp ....Hoan hô đó là ô may mắn ạ ...
    _Anh lật cho tôi ô chữ thứ 2 ....
    _ Vâng chị Thanh Huyền lật cho tôi .....đó là chữ U ...Bây giờ còn 2 ô nữa chị dc quyền đoán luôn...
    _ Dạ....thôi ạ .....( BU** TO) ...em quay ạ ......
    _Vâng .......900 điểm....
    _ Tôi xin đoán chữ I ngắn ạ ....
    _Vâng.......Chữ I ngắn ạ , chữ I ngắn .....ko có I nào .....Đến lượt anh Chicky ....
    _Vâng tôi đoán ngay đc ko ạ ....Đó là Ô chữ BỤNG TO ......

Chân_Thiện_Mỹ
  5. loa_ken_den_si

Chiếc nón kì diệu .
    Chúng ta chúc mừng các anh chị đến với vòng thi thứ 3 này . Ở vòng thi này , Ô chữ của chúng ta có 6 chữ cái . ...
    _Đây là điều mà chị em nào cũng mong khi có chồng _LV nói....
    Mời anh Latdat quay trước ....Vâng 500 điểm, anh được quyền đoán 1 chữ...
    _ Tôi xin đoán B ...latdat nói .
    _ Chữ B ạ, vâng có 1 chữ B , đó là ô đầu tiên ....Mời anh quay tiếp ....oh mất lượt rồi ạ....Mời chị TTnhỏ .....800 điểm ...
    _ Tôi xin đoán chữ O ...TTNhỏ trả lời..
    _Vâng Chữ O có 1 chữ O , đó là ô cuói cùng ...mời chị ....300 điểm ....
    _Tôi xin đoán chữ T ...
    _Vâng....đó là 1 chữ T , nó ngay đàng trước chữ O...Mời chị quay tiếp ....Hoan hô đó là ô may mắn ạ ...
    _Anh lật cho tôi ô chữ thứ 2 ....
    _ Vâng chị Thanh Huyền lật cho tôi .....đó là chữ U ...Bây giờ còn 2 ô nữa chị dc quyền đoán luôn...
    _ Dạ....thôi ạ .....( BU** TO) ...em quay ạ ......
    _Vâng .......900 điểm....
    _ Tôi xin đoán chữ I ngắn ạ ....
    _Vâng.......Chữ I ngắn ạ , chữ I ngắn .....ko có I nào .....Đến lượt anh Chicky ....
    _Vâng tôi đoán ngay đc ko ạ ....Đó là Ô chữ BỤNG TO ......

Chân_Thiện_Mỹ
  6. loa_ken_den_si

Bác Tài ( xế ) ơi... Bác cho em lái cái nào!...Trên xe khách bỗng có tiếng của một hành khách . Ồ không được , không thể được , tôi phải làm nhiệm vụ của tôi , việc của bác là ngồi nguyên chỗ đi ! Ầy ! bác ! bác mà không cho em lái thì em lái ra xe bác bây giờ ......

Chân_Thiện_Mỹ
  7. loa_ken_den_si

Bác Tài ( xế ) ơi... Bác cho em lái cái nào!...Trên xe khách bỗng có tiếng của một hành khách . Ồ không được , không thể được , tôi phải làm nhiệm vụ của tôi , việc của bác là ngồi nguyên chỗ đi ! Ầy ! bác ! bác mà không cho em lái thì em lái ra xe bác bây giờ ......

Chân_Thiện_Mỹ
  8. tu_hus

tu_hus Thành viên mới

Ê, Matrix, rơi tiền kìa!
    [marquee][blue]Ve ve ve, hè về, vui vui vui hè về[/blue][/marquee]
  9. tu_hus

tu_hus Thành viên mới

Ê, Matrix, rơi tiền kìa!
    [marquee][blue]Ve ve ve, hè về, vui vui vui hè về[/blue][/marquee]
  10. ivanov

ivanov Thành viên mới Đang bị khóa

Phát âm
    Ngoài bắc thường phát âm chữ R và chứ D giống nhau
    Có cậu bạn tôi tên là Diệu - Khi vào nhập học bách khoa (tại C2) người phụ trách hỏi em tên gì - cậu bạn trả lời Diệu - Nhưng ông ấy lại nghĩ là Riệu - Nên ghi vào là Riệu - lúc ghi xong bạn tôi nhìn thấy nhầm tên liền hét lên vời người phụ trách tên tôi là Diệu - nhưng ông ấy vẫn không hiểu - Bí quá, ông bạ đã đọc rõ rà tên tôi là Diệu - Là DÊ ấy - dê dê dê dê dê liền một mách như vậy - cả hôi trường được bữa cười sướng và twf đó trở đi cậu ấy được màng tên DÊ