1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SÁNG TẠO LẠI BẢN THÂN !

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi d2d_8, 30/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. d2d_8

d2d_8 Thành viên mới

SÁNG TẠO LẠI BẢN THÂN !

Chúng ta sinh ra trên đời này, làm mọi việc đều mong muốn được hưởng một cuộc sống hạnh phúc,và hơn nữa mang lại hạnh phúc cho người khác, mang lại lợi ích cho xã hội. Có những người thành công , có những người thất bại , có người hạnh phúc, người lại triền miên trong đau khổ...điều gì làm nên sự khác biệt đó?
    Chúng ta mong muốn sáng tạo cũng không ngoài những mục đích trên. Sáng tạo chẳng phải là một cái gì quá mới mẻ và cũng không quá khó để mỗi chúng ta lam được... cái mới chẳng qua là sự kết hợp những cái cũ lại mà thôi. Mà thế giới này thì rộng lớn lắm, chỉ có cuộc đời của chúng ta là hữu hạn thôi... làm được một điều gì mang tính thay đổi,mang lại lợi ích lớn lao cho xã hội cho con người không phải là mong muốn chính đáng của tất cả chúng ta sao? Nhưng làm như thế nào? Không có một công thức chung nào cho tất cả...chúng ta đi tìm kiếm,chúng ta không biết bắt đầu từ đâu và nhiều người đã phải trả giá...Thật nghịch lý là chúng ta hiểu biết rất nhiều về khoa học, về thiên nhiên, được dạy lam rất nhiều thứ nhưng không hề được dạy rằng chúng ta có những khả năng gì và làm thế nào để sử dụng chúng tốt nhất. Một chân lý để bạn không bao giờ thất bại là: "HÃY BẮT ĐẦU TỪ CHÍNH BẢN THÂN MÌNH"
    Bạn muốn sáng tạo ư?Vậy thì công việc đầu tiên của bạn không phải là sáng tạo ra một quảng cáo hay, một tác phẩm nghệ thuật, một sản phẩm công nghệ...bạn sẽ có được tất cả các thứ đó từ việc...sáng tạo lại chính bản thân mình!
    Tôi mở topic này để chúng ta cùng bắt tay vào sáng tạo luôn, sáng tạo ra chúng ta tốt hơn.Hãy bắt đầu từ những vấn đề về chính bản thân bạn, sử dụng 24 giờ của mình thế nào cho tốt nhất, những rắc rối cá nhân, học tập theo cách nào...làm thế nào để đạt được mục tiêu của mình...nói ra thì phạm vi của vấn đề này không hề nhỏ hẹp, nó sẽ là tất cả những gì cuộc sống của bạn đang có. Hãy cùng chia sẻ và đón nhận!!!
  2. ktbdtnVTc

ktbdtnVTc Thành viên mới

Tớ có cái chữ kí đang dùng nhưng ko thấy ấn tượng lắm để chỉ rõ cái sự Liêu trai cũng như cái không gian giữa mùa thu tại một hang động .Bạn đọc thấy không : Tên tớ là : Khởi thu bán dạ tịch nguyệt VT cốc .
    và chữ kí là : Liêu hồn dạ khách ...
    Ai đó ở đây thiết kế lại hộ mình cái chữ kí cho nó có cái vẻ kinh kinh dị dị tí nhé ...
    Sáng tạo cho bạn cũng là cho mình ...nhẩy !
    Mời anh em li
  3. d2d_8

d2d_8 Thành viên mới

Thật ấn tượng vì bạn có một cái tên dài như vậy.Tôi thấy khác nữa là bạn sử dụng từ Hán Việt, riêng điều đó đã thể hiện sự thâm thuý rồi.Và nhiều khi không phải cứ dùng những từ đáng sợ mới khiến người ta thấy sợ. Những từ bạn dùng đã gợi cho tôi cảm gíac về sự lạnh lẽo âm u, cô độc...và tôi rất ấn tượng!Theo tôi bạn không cần mất nhiều công sức để nhờ sửa lại chữ kí của mình, chỉ có bạn mới biết bạn muốn gì, và khi bạn chưa hài lòng thì đó cũng thuộc về cảm xúc của bản thân bạn.Vì bạn muốn bản thân mình thấy hài lòng chứ có phải muốn chúng tôi hài lòng đâu! Thiết kế chữ kí ,quảng cáo hay bất kì những vật dụng gì cho cuộc sống là quá hay đi chứ, nhưng hiện giờ tôi muốn chúng ta tập trung vào thiết kế cuộc sống của chính mình trước đã. LÀM THẾ NÀO ĐỂ BẠN TỐ HƠN? CUỘC SỐNG CỦA BẠN TỐT HƠN?
    Mỗi chúng ta chỉ có 24h mỗi ngày, bạn đã có kế hoạch cho mình chưa? và gặp những rắc rối gì? Hãy chia sẻ và đón nhận!!
    Được d2d_8 sửa chữa / chuyển vào 11:55 ngày 01/10/2004
    Được d2d_8 sửa chữa / chuyển vào 12:02 ngày 01/10/2004
  4. srilanka

srilanka Thành viên mới

Theo Sri, bác nên reset lại title là Liêu hồn dạ khách
    Signature là
    ?oKhởi thu bán dạ tịch nguyệt vô thường cốc
    Vong niên bằng hữu bất quá hữu duyên khách?
    Sri đặt chưa chỉnh lắm, nhưng đại ý là thế, bác hiểu ý Sri chứ?
  5. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Sáng tạo lại bản thân à? Hay lắm đó! Điều nàuy có nghĩa là phải thay đổi bản thân để làm cho mình trở nên khác người! Mà khác người có nghĩa là ... khác thường! Khác thường có nghĩa là ... không bình thường! Mà hình như những người không bình thường thì thường được đem gom tập trung vào ở ... bệnh viện tâm thần!
    Ờ mà phải xem tui có gì phải thay đổi không nhỉ? Mới có quá niên trạc ngoại lưỡng tuần thì cần phải làm cho nó trở thành ...thất tuần! Mà tui thi đang tam thất (thất học, thất nghiệp và thất tình) vậy là khỏi cần thêm thất nữa làm gì nhỉ!
    Còn gì nữa không nhỉ? À! Mày râu nhẵn nhụi! Vậy thì phải làm cho có râu! Nhưng có râu thì râu cũng không nên bình thường! Râu gì nhỉ? Ui! ra rồi! Ô la la! Râu voi!!!! Nhưng mà .... râu chưa mọc kịp thì biết làm sao đây?
    Còn trang phục nữa chứ! Áo quần ... hở ra ....thì chẳng ổn tẹo nào cả! hic hic!! Làm sao nhỉ? Nghĩ không ra vì ngành công nghiệp thời trang Việt Nam chưa phát triển mà!!! hưt ...hưt ...hưt ...
    Vậy là cuối cùng thì tui không được thay đổi bản thân mình!!!! Hu hu!!!
  6. d2d_8

d2d_8 Thành viên mới

Theo em thì bác đang tối tạo lại bản thân đấy ạ!!!
  7. doimatmaunang

doimatmaunang Thành viên mới

Sáng tạo lại bản thân à? Hay lắm đó! Điều nàuy có nghĩa là phải thay đổi bản thân để làm cho mình trở nên khác người! Mà khác người có nghĩa là ... khác thường! Khác thường có nghĩa là ... không bình thường! Mà hình như những người không bình thường thì thường được đem gom tập trung vào ở ... bệnh viện tâm thần!
    Chào các bác !
    Trên đây là trích lời của một bác trong Box mình. Đọc nghi có vẻ có lý đấy nhỉ ? Các bác nghĩ sao hả ?
    Theo quan điểm cá nhân tôi, chưa hẳn là vậy. Sáng tạo lại bản thân là một việc làm "hay" chứ. Chắc hẳn bạn đã đọc qua các cuốn sách về "Định Vị" hay "Khác biệt hay là chết". Tôi xin nhấn mạnh "Khác Biệt" không phải là cá biệt ...
    Sáng tạo lại bản thân chắc chắn là không có dễ chút nào ? Bạn chắc cũng nghĩ vậy .... Vậy nên bắt đầu từ đâu ?
    1. Xem xét tình trạng bản thân hiện nay
    2. Phân tích ĐK môi trường sống, hoàn cảnh sống cá nhân
    3. So sánh tìm ra "những thứ cần điều chỉnh"
    4. Đề ra mục tiêu cụ thể
    5. Lập kế hoạch thực hiện
    6. Thực hiện
    7. Kiểm tra, đo lường, đánh giá
  8. doimatmaunang

doimatmaunang Thành viên mới

Chào các bác !
    Trên đây là trích lời của một bác trong Box mình. Đọc nghi có vẻ có lý đấy nhỉ ? Các bác nghĩ sao hả ?
    Theo quan điểm cá nhân tôi, chưa hẳn là vậy. Sáng tạo lại bản thân là một việc làm "hay" chứ. Chắc hẳn bạn đã đọc qua các cuốn sách về "Định Vị" hay "Khác biệt hay là chết". Tôi xin nhấn mạnh "Khác Biệt" không phải là cá biệt ...
    Sáng tạo lại bản thân chắc chắn là không có dễ chút nào ? Bạn chắc cũng nghĩ vậy .... Vậy nên bắt đầu từ đâu ?
    1. Xem xét tình trạng bản thân hiện nay
    2. Phân tích ĐK môi trường sống, hoàn cảnh sống cá nhân
    3. So sánh tìm ra "những thứ cần điều chỉnh"
    4. Đề ra mục tiêu cụ thể
    5. Lập kế hoạch thực hiện
    6. Thực hiện
    7. Kiểm tra, đo lường, đánh giá
    Trước khi hiểu được chúa, hãy hiểu chính bản thân mình
    Ai cùng muốn mình đến được Thiên Đàng ... vậy mà ai cũng sợ chết ...
  9. 4voimamut4

4voimamut4 Thành viên mới

Chào các bạn, tôi cũng rất thích cái chủ đề này của các bạn và tôi muốn tham gia để cùng các bạn sáng tạo bản thân. Theo tôi được biết thì chưa thành công hoặc chưa làm được một việc gì đó có tính hiệu quả cao thì cần phải sáng tạo lại bản thân, có đúng vậy không nữa? Còn tôi thì cũng cần sáng tạo lại nghĩa là tìm ra thế mạnh của bản thân rồi phát triển nó theo mức độ lớn nhất có thể và điều quan trọng nhất theo như các bạn nói có nghĩa là phải hiểu được chính mình có phải thế không?
    Vừa rồi tôi có thấy trên một trang báo có một bài tôi trích lên đây để mọi người cùng thưởng thức nhé!
    "...Để sáng tạo lại thì chúng ta trước tiên phải hiểu được thế nào là thành công đã, rồi sau đó tìm ở bản thân mình những gì mà thành công cân thì ta đã có chưa, nếu chưa có thì hãy anh dũng đào tạo lại và không ai khác ngoài chính bản thân ta sẽ làm cái công việc đó, để làm được nó cần rất nhiều tính kiên trì và sự tự tin và cả ý trí nữa. Trên con đường đó thật là lắm trông gai, làm sao chúng ta có thể đi qua được mà cản trở lớn nhất đó là thói quen xấu của chính chúng ta, thế thì làm sao để có thể vượt qua được những điều này đây vì dù sao đi nữa thì những thói quen cũ đã tạo ra chính con người ta, mà nó đâu có xấu hoàn toàn, thế nên mới cần phải sáng tạo chứ nếu chúng ta dữ những thói quen cũ thì cần gì phải sáng tạo, cũng như bài hát vậy ta nghe thấy một bài hay rồi thì cần gì phải có bài khác nữa nhưng nhạc sỹ vẫn sáng tác và chúng ta vẫn luôn đi tìm cái mới thế thì hãy mạnh dạn thay đổi đi. Vì đời thay đổi khi chúng ta thay đổi ..."
    Ôi thật phức tạp phải không? Có cách nào khác không nếu có các bạn hãy chỉ cho tôi với !!!!!!!!!
  10. d2d_8

d2d_8 Thành viên mới

Các bác đã dần dần hiểu rồi đấy...không phải đâu xa lạ cả vậy mà cứ như chưa hề là của mình...bạn doimatmaunang đã có cái nhìn rất cụ thể và tích cực, đáng hoan ngênh...
    Còn bạn 4voimamut4 thì đã cụ thể hơn, đó là việc trước hết chúng ta phải xác định cái mình muốn rồi phải thay đổi những thói quen, không phải thói quen nào cũng xấu...mà thế nào là xấu? Với mỗi người một khác...
    Để biết được chỉ còn cách chúng ta hãy nhìn lại bản thân mình trong môi trường sống của mình, bạn đã làm được những gì bạn mong muốn chưa? những kế hoạch của bạn đến đâu rồi?
    những điều gì cản trở bạn? theo tôi cái cản trở lớn nhất đến sự sáng tạo của chúng ta chính là TÍNH Ỳ của mỗi người...hẳn các bác đã từng nghe rồi chứ? có thể chia sẻ cùng mọi người không?