1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sao box tennis dạo này vắng vẻ và phong trào trầm thế?

Chủ đề trong 'Tennis' bởi thanhlaota, 19/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhlaota

thanhlaota Thành viên mới

Kính thưa ace , tình hình là dạo này box tennis rất vắng vẻ, số người vào ít, thành viên mới cũng ít, phong trào cũng thưa thớt không hiểu tại sao, một số thành viên chủ chốt thì tung tăng đi kiếm chỗ mới đông hơn vui hơn. Tôi và một số ae thành viên trung thành của Box muốn tìm hiểu nguyên nhân tại sao Box tennis ra nông nỗi này. Đề nghị AE chúng ta tham gia đóng góp ý kiến xây dựng.
  2. tqhtalit

tqhtalit Thành viên mới

Bác Thanh ơi, bác hoài cổ quá! Box tennis này bây giờ đã quá nhỏ so với quy mô tennis phong trào. Nó sẽ được thay thế bằng cái khác phù hợp hơn. Nó chẳng khác gì những khu nhà tập thể 4-5 tầng ngày trước không thể đáp ứng đuợc nhu cầu ăn ở, sinh hoạt của quy mô dân số thành thị bây giờ, đã dần dần được thay thế bằng những khu chung cư 30-40 tầng hiện đại hơn. Những thành viên cũ của box thỉnh thoảng vẫn nhớ về thăm "mái nhà xưa" nhưng giờ chắc họ cũng đã có nơi có chốn ở những khu chung cư mới to đẹp hiện đại hơn như vntennis.net, tennisvn.net, ilovetennis.vn ... Quy luật phát triển là khách quan không phụ thuộc vào ý muốn chủ quan của con người. Bác Thanh ơi , bác chuyển sang sinh hoạt ở chung cư mới đi cho phù hợp với xu thế thời đại!
    Chúc cho câu lạc bộ Vĩnh tuy của bác ngày một phát triển!
  3. thanhlaota

thanhlaota Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều , mình ko thích ở chung cư, có chỗ nào được như Biệt thự hay nhà Liền kề ko bạn giới thiệu cho mình với=))
    Nguyên nhân thứ nhất:
    1. Box tennis đã quá lạc hậu về cơ sở vật chất, chưa đáp ứng với nhu cầu phát triển cực nhanh của cộng đồng tennis. Cám ơn bạn lần nữa.:))
  4. neuyeuthiphainoi

neuyeuthiphainoi Thành viên mới

em nghĩ vấn đề đó là chính xác và rất đơn giản để xác định thoi mà, chuyện "trung thành" hay không chỉ là ứng dụng với con người - còn trong trường hợp của anh em mình - bản thân các mạng và diễn đàn chỉ là công cụ kỹ thuật số để phục vụ cho mục đích chung là cùng góp sức cho sự phát triển của phong trào, để anh chị em có nơi chốn sinh hoạt, tìm nhau, liên lạc, giao lưu... một cách dễ dàng hơn thôi. Việc các Mod chủ chốt của ttvn hiện nay đều có sinh hoạt tại các trang web khác có điều kiện kỹ thuật tốt hơn em nghĩ không phải là vấn đề gì ... to tát như kiểu ngoại tình hay ... phản bội cả - phần lớn các anh em đều có nick tại tất cả các diễn đàn và sinh hoạt vui vẻ như chúng ta từ trước đến nay vẫn thế. Mạng , máy tính hay bất cứ web nào cũng chỉ là để phục vụ cho mình thôi mà anh, e vẫn ngóng các đại ka mở thêm topic sinh hoạt trong vntennis, tennisvn , tennis68 hay ilovetennis - trang web nào cũng cần những con người sống - vì mục đích chung nhất vẫn là kết nối và phát triển , mà tố chất thủ lĩnh, khả năng kết nối và dẫn dắt thì Vĩnh Tuy Đường luôn có , anh nhỉ :)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    em nghĩ vấn đề đó là chính xác và rất đơn giản để xác định thoi mà, chuyện "trung thành" hay không chỉ là ứng dụng với con người - còn trong trường hợp của anh em mình - bản thân các mạng và diễn đàn chỉ là công cụ kỹ thuật số để phục vụ cho mục đích chung là cùng góp sức cho sự phát triển của phong trào, để anh chị em có nơi chốn sinh hoạt, tìm nhau, liên lạc, giao lưu... một cách dễ dàng hơn thôi. Việc các Mod chủ chốt của ttvn hiện nay đều có sinh hoạt tại các trang web khác có điều kiện kỹ thuật tốt hơn em nghĩ không phải là vấn đề gì ... to tát như kiểu ngoại tình hay ... phản bội cả - phần lớn các anh em đều có nick tại tất cả các diễn đàn và sinh hoạt vui vẻ như chúng ta từ trước đến nay vẫn thế. Mạng , máy tính hay bất cứ web nào cũng chỉ là để phục vụ cho mình thôi mà anh, e vẫn ngóng các đại ka mở thêm topic sinh hoạt trong vntennis, tennisvn , tennis68 hay ilovetennis - trang web nào cũng cần những con người sống - vì mục đích chung nhất vẫn là kết nối và phát triển , mà tố chất thủ lĩnh, khả năng kết nối và dẫn dắt thì Vĩnh Tuy Đường luôn có , anh nhỉ :)
    em nghĩ vấn đề đó là chính xác và rất đơn giản để xác định thoi mà, chuyện "trung thành" hay không chỉ là ứng dụng với con người - còn trong trường hợp của anh em mình - bản thân các mạng và diễn đàn chỉ là công cụ kỹ thuật số để phục vụ cho mục đích chung là cùng góp sức cho sự phát triển của phong trào, để anh chị em có nơi chốn sinh hoạt, tìm nhau, liên lạc, giao lưu... một cách dễ dàng hơn thôi.
    Việc các Mod chủ chốt của ttvn hiện nay đều có sinh hoạt tại các trang web khác có điều kiện kỹ thuật tốt hơn em nghĩ không phải là vấn đề gì ... to tát như kiểu ngoại tình hay ... phản bội cả - phần lớn các anh em đều có nick tại tất cả các diễn đàn và sinh hoạt vui vẻ như chúng ta từ trước đến nay vẫn thế.
    Mạng , máy tính hay bất cứ web nào cũng chỉ là để phục vụ cho mình thôi mà anh, e vẫn ngóng các đại ka mở thêm topic sinh hoạt trong vntennis, tennisvn , tennis68 hay ilovetennis - trang web nào cũng cần những con người sống - vì mục đích chung nhất vẫn là kết nối và phát triển , mà tố chất thủ lĩnh, khả năng kết nối và dẫn dắt thì Vĩnh Tuy Đường luôn có , anh nhỉ :)

riêng cái đoạn e muốn trả lời anh mà hì hụi bốt cả chục nhát k được - rồi hự cái lại nhảy lên cả đống vô duyên thế kia là đã mún têk rùi á :(
  5. red_shorts

red_shorts Thành viên mới

Lý do thì 2 chú ở trên nói roài. Tất nhiên sự hạn chế của Box đó cũng chỉ là 1 phần thui ạ.

Nhớ vài năm trước mới tập toẹ chơi bóng, tìm hội giao lưu cũng rất khó. Bỗng dưng vớ được anh ku Box TN của TVNOL (hồi đó vào TTVN chủ yếu là vào box dancing & du lịch). Bài đầu tiên em đọc nói về tennis phủi ở Hà Nội thấy cũng hay hay. Ừh thì đăng ký. Ban đầu cũng buồn vì chẳng quen ai, và phong trào cũng chưa nổi nhiều. Em chỉ vào mỗi mục đố vui và truyện cười của NguyHun và Sunshine81...Rồi thì giải cũng đến. Hồi đó bác Long gando và Kim anh mơ là đứng lên tổ chức sân chơi cho anh em phong trào HN,(hồi đó có thể nói TTVN là giải phong trao duy nhất) . Số lượng cũng chưa nhiều. Đã làm gì có phân A,B, tả phế lù đánh tuốt. Bác Hà Donix hồi đó mới chơi tầm 2 năm (hồi đó thấy cũng chưa có gì ghe gớm ;))) Lúc đó nhìn mê mỗi bác Pharaoh và Lâm ford. Linh lady thì cầm trịch nữ , MigkhoaiCÙn loe ngoe chưa có tuổi (tầm 1,5 năm), lên box chỉ để quảng cáo cho lẩu cá trình 18 Roza Phan đình Phùng :)). Cũng xí xớn đăng ký tham gia đánh giải đầu tiên (giống mình :-*) ở cafe Window. Đi xe matis màu xanh nõn chuối cùng Tuấn phu quân. Trong khi anh em đang bốc thăm thì chàng và nàng gọi ngay 2 đĩa cơm ra chén....
    Sau giải này mình bắt đầu mạnh dạn đi ...giao lưu. Sân đầu tiên là Công Đoàn của Cùn. Chao ui toàn cao thủ Kháng, An béo, Dũng.. ([:D]) rồi thì sân tan dã và sinh ra bọn Tổ Trim Lợn. CLB này trình thì phọt phẹt nhưng vui nhộn nhất Box miền bắc với số mem tương đối đông đảo.
    Giai đoạn quá độ Nick từ Migkhoaicun lên Nếu yêu thì phải nói nghe đâu do 1 bác buôn xe hơi thì phải. Cái này đoán thế thui :-c
    Rùi thì em Nếu Yêu cũng sắn tay vào việc nước cùng sự hỗ trợ của các đại ca: Longgando, Kim, Zlite. Có thể nói đây là thời hưng thịnh nhất của box miền bắc.
    Vntennis mới bắt đầu nhen nhóm hình thành nhưng thật bé nhỏ so với gã khổng lồ box TN TTVN.
    Rồi thì 1 số hạn chế cũng bắt đầu dẫn đến sự suy thoái :
    1- Hạn chế về mặt kỹ thuật
    2- Phong trào lên đến đỉnh, sắt sẽ tụt dốc xuống đáy.
    3- Một số mem bắt đầu tách riêng sh CLB riêng.
    4- QUản lý đôi khi còn cứng nhắc (một phần do kỹ thuật của web ko cho phép) dẫn đên việc các mem mới cảm thấy e ngại khi tham gia, các mem cũ thì chửi nhau chán rùi cũng lười ko tham gia.
    5- Các trang web khác cũng đã dần lớn mạnh và bắt đầu thu hút số lượng mem khá đông đảo
    6- Và theo em lý do chính là em Nếu yêu dở chứng đi học Mát sờ tơ, thôi xong. ko còn Con vịt chăm chỉ và lắm mồm nhất box ko khuấy động cái ao của box hơn 1 năm trời , các mod Kim, Long, Minh bati...bận ko tổ chức, giải ko có , sinh hoạt ko có thì còn có gì bàn tán sôi nổi nữa. Thời kỳ này chỉ còn box miền Nam hoạt động sôi nổi. Box miền bắc sống qua ngày nhờ 1 số mem nhiệt tình như: Black men, lưongdv, hieu, truong, Zlite...
    7- Một số người đã ra đi sang nhà mới. Miền bắc thì có VNtennis cựa phát triển. Miền Nam thì giờ đang có Ilovetennis cũng đang lớn dần với đa số là các thành viên của box miền nam TTVNOL.

Riềng cảm nhận bản thân, dẫu biết Box TN TTVN chỉ là 1 sân chơi, nhưng mình vẫn thấy thật thân thiết và gần gũi. Mặc dù cũng tham gia bên VNTennis nhưng vẫn thấy gì đó xa lạ nên chủ yếu chỉ vào mục mua bán, tìm sân.... Vào ILove TN thấy có gần gũi hơn nhưng hiện tại mem ở HN hầu như chưa có tham gia nhiều.

Vậy số phận Box TN TTVN sẽ đi đâu về đâu?
    1- Cứ thoi thóp
    2- Chết hẳn, anh em dọn sang hết nhà mới.
    3- Có 1 vài nhân tố mới có đủ uy + điều kiện và thời gian sốc dậy: Thay máu

DÙ là như thế nào thì cũng xin cám ơn Box TN đã giúp mình có thêm nhiều người bạn tốt.[r32)]

À, anh Thanh vào các Link này để xem nhé

Cái này là của http://diendan.ilovetennis.vn
    1- CLB Vĩnh Tuy
    http://diendan.ilovetennis.vn/showt...-CT-mỗi-tuần-1-trận-cầu-đinh-với-Thanh-Lão-Tà
    2- Tuyển Mod
    http://diendan.ilovetennis.vn/showthread.php?194-Thông-báo-về-tuyển-Mod-và-set-Mod
    3- Ranking đơn nam miền bắc
    http://diendan.ilovetennis.vn/showthread.php?248-HÀ-NỘI-Đăng-kí-THAM-GIA-ILTVN-Ranking-đơn-nam

Còn đây là của http://vntennis.net
    1- CLB Vĩnh Tuy
    http://vntennis.net/diendan/showthread.php?t=7502
  6. khongtenso0

khongtenso0 Thành viên mới

Em nghỉ đơn giản là bây giờ chúng ta đã có điều kiện "mua nhà mới", không ở "chung cư" nữa ! Box tennis này mình cũng phải lệ thuộc vào TTVNOl, giờ muốn tự do phát triển diễn đàn thì chỉ có cách ra riêng như ilovetennis.vn, đó cũng là sự phát triển bình thường mà các box khác ở TTVNOL đã làm như box nhiếp ảnh, quân sự ,... họ đã có forum riêng rất hoành tráng từ rất lâu rồi.
    Tuy vậy, nói gì thì nói, lâu lâu em vẫn ghé vào đây thăm lại ngôi nhà cổ xưa này :)
  7. neuyeuthiphainoi

neuyeuthiphainoi Thành viên mới

em cũng thế, hí hí
  8. Robot_one

Robot_one Thành viên quen thuộc

Nhiều anh em vẫn vào Box tennis thường xuyên nhưng ít viết bài thôi và box tennis vẫn là cái nôi cho những anh em đã từng chập chửng vào tham gia phong trào tennis mà trong đó có chất chứa nhiều kỷ niệm,là đầu mối quan hệ giao lưu ban đầu cho một số đông anh em yêu bộ môn tennis,tạo tiền đề cho các phong trào tennis khác thành lập.
  9. blackmen1976

blackmen1976 Thành viên mới

CHÚC MỪNG NĂM MỚI! hehe[r2)]

Em thì đoán đơn giản thôi, do :
    - anh chị em miền Bắc là vì trong dịp trước và sau Tết vừa rồi ăn chơi trác táng tàn phá quá độ...nên hết sức và cạn túi xiền. Giờ đang phải dùng thời gian cày cuốc và tích lũy thể lực chờ tới thời tiết hết mưa phùn mùa xuân, rét mướt... sẽ lại đi giao lưu tennis thường xuyên hơn, và sẽ lại có nhiều điều để lên các diễn đàn chém mây chém gió và chém cả nắng nữa...:))
    - anh chị em miền Nam là vì chuyển sang trang Ilovetenis sinh hoạt vì đây là trang web do chính anh em Box TTVNOL Sài gòn tạo dựng lên. Vào sân chơi do chính mình làm ra vẫn khoái hơn chứ!=D>

Em vẫn đang ăn Tết....chưa xong...[r2)]:))
    Chú Red_short: Chú nhớ dai thế, nhiều chi tiết chú kể rất có vẻ "nặng tình cảm - sến", nhiều chi tiết anh thấy rất thú vị, và cũng nhiều cái anh chả hiểu.
    Nhưng túm lại chú vẫn là con người sống có tình cảm. Và anh vẫn thua chú 2 trận đơn từ năm ngoái mà chưa có dịp đòi nợ, đánh ban ngày có thể anh sẽ "luộc" được chú. Thôi năm mới anh xí xóa nợ cho chú đấy nhé!!
  10. blackmen1976

blackmen1976 Thành viên mới

Đầu xuân năm mới có câu chuyện vui, ông bạn tui hỏi tui thế này:

FRIEND: ông black ơi, dạo này tôi chán chẳng muốn truy cập online vào diễn đàn Tennis như hồi xưa nữa. Vì ngày xưa mình chỉ biết mỗi có Box Tennis của TTVNOL, bạn bè chiến hữu muốn gặp thì cứ click vào đó là gặp, là chat xình chát bùm tùm lum, pót réo tên ai muốn gặp là có liền, vừa nhanh vừa tiện. Giờ đây có thêm 3 diễn đàn Tennis nữa là Ilovetennis, VNtennis, tennisVN. Vậy là hiện có ít nhất 4 diễn đàn (chưa kể hết) về tennis mà tui biết bạn bè tôi đang chia xẻ phân tán hoạt động tại 4 diễn đàn này, có người thì bắt cá mấy tay , có người thì hoạt động theo tình cảm "cục bộ" là chỉ vào 1 diễn đàn của mình hay tham gia Offline, có người chỉ 2,or chỉ 3. Ngay như ông black, blue lung tung cả chẳng hạn[:D]. Các Mod cũng vì thế mà tự chia xẻ quỹ thời gian quý báu nhưng "hơi" ít ỏi của mình để chăm sóc cho cục "cưng" nào mà mình "cưng" nhìu hơn, lâu lâu chọt qua tí như là để báo cáo sức khỏe hoặc "chia sẻ chân thành và nồng ấm" cho các ace nhận biết diễn đàn mới để mà giao lưu (tuyệt đối không có tí rủ rê, quảng cáo mời gọi chi hết nha:-ss). Vậy ông Black hãy cho tôi 1 lời khuyên nên làm thế nào để chỉ cần vào 1 diễn đàn duy nhất là có thể gặp gỡ, học hỏi giao lưu với anh em bạn bè, mods...mà mình yêu quý, chứ như bây giờ thì tui thấy sao sao ý!?!??!?? :-w:-??

BLACKMAN: :-O Ông hỏi tôi thì tôi hỏi ai giờ? Tình yêu tennis của ông là chưa đủ lớn rồi, như tôi đây này hiện có nick name tài cả 4 diễn đàn này, chỉ có điều trong máy và trong não cứ phải lưu nhớ 4 web link, 4 nickname, 4 password, rồi viết bài nào tâm đắc hoặc muốn hỏi cái gì thì chịu khó đăng nhập lần lượt từng trang một vậy. VD: Muốn hỏi thăm ae miền Nam thì vào Ilovetennis, tìm cách chém mây chém gió với ae Vĩnh Tuy thì vào TTVNOL, muốn tìm hiểu Loannm dạo này có khỏe không thì vào Tennisvn.net , muốn xem VNtennis có bài nào mới hay hoặc có giải mới hay không, hoặc đã có nhiều nhà tài trợ, Quảng Cáo giống như tennisVN.net hay chưa thì vào VNtennis.net. Thế thôi mà cũng phải hỏi~X:-bd.

FRIEND: Ông nói thế không được, năm ngoái tui cũng làm như ông rồi, sau thấy cảm giác nhạt nhẽo quá nên giờ tui không lên diễn đàn nào cả, thành thử mất cả hứng tập tennis luôn. Giờ tui mới hiểu thấu ý nghĩa sâu sắc dòng signature của Bobotai là "Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ. Ung dung tự tại thế mà vui".

BLACK: Tui bắt đầu thấy lo lắng cho ông rồi đấy. Đàn ông mà không lấy vợ thì cũng phải có ít nhất 1 ******** để mà "giải tỏa cơn khát của bạn" chứ?, nếu không thì có là nhà sư thày chùa à? Hay là chúng ta nhờ anh em bỏ phiếu biểu quyết xem diễn đàn nào hay nhất thì ông chọn chỉ cái đó mà vào giao lưu thôi. Mà ông nên tiếp tục chơi đi không là liệt luôn đấy(chơi tennis):))!

FRIEND(vỗ đùi đánh đét): Hay! Ý kiến black hay wa! Nhưng giờ anh chị em tản mát khắp nơi biết diễn đàn nào hay nhất-chuẩn nhất...mà hỏi bây giờ!???:-??

BLACK: Được rồi, yên trí di. Để tôi pót bài hỏi cả ở 4 diễn đàn luôn xem sao, sau đó tui tổng hợp được sẽ báo ông luôn. Đảm bảo sang năm Thìn - năm Đại Họa 2012 - tui sẽ có câu trả lời cuối cùng cho ông nha!=)):))