1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sao box tennis dạo này vắng vẻ và phong trào trầm thế?

Chủ đề trong 'Tennis' bởi thanhlaota, 19/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xipomos

xipomos Thành viên mới

Muốn bấm nút Thanks câu chuyện của bác Blackmen mà không biết bấm ở đâu! haha.. :))
  2. xipomos

xipomos Thành viên mới

Quy luật tự nhiên thôi anh ạ! Theo em có nhiều nguyên nhân: sự ra đời của các mạng XH, các trang web chất lượng hơn so với trước đây, đời sống bên ngoài của các thành viên, khủng hoảng kinh tế... Nguyên nhân thì nhiều, mỗi thứ 1 tí nhưng chung quy lại là do cái vòng xoay của cs thôi! Việc thay đổi là tất yếu...
    Bản thân em có rất nhiều tình cảm với box tennis bởi em là một trong những thành viên đầu tiên của box. Em lập ra trang ilovetennis.vn để anh em cũ có một nơi mới khang trang hơn..., thay vì nhìn cảnh box điêu tàn... Nhưng có một nghịch lý là khi xây xong nhà thì lại không thấy các mem cũ đâu cả..., kể cả những người từng kêu gọi em làm cho box tennis sống lại... có lẽ anh em còn nặng tình với box tennis nên không ai muốn bỏ box... Trước khi lập trang ILT, em có qua vntennis xem một thời gian nhưng em cảm giác mảnh đất ấy không phải là mảnh đất phù hợp với mình và một số anh em cũ...
    Cộng đồng những người yêu tennis rất đa dạng. Em mong muốn trang ILT sẽ tập hợp được những thành viên "thú vị" như box tennis đã từng có... Những con người ấy bây giờ ở đâu? Ace nếu có thể hãy xây dựng một cộng đồng phù hợp với mình nhé... Em lúc trước cũng như bây giờ chỉ là người thợ xây hoặc như một người đi tìm kiếm những vùng đất mới... còn cuộc sống trong mảnh đất đó sẽ ra sao là do chính những cư dân của nó sẽ đến ở... mảnh đât mới đang chờ đón những người chủ của nó đến khai phá ... Hãy cùng tạo dựng một cuộc sống mới nhé các bác! chúng ta luôn nên nhìn về phía trước... nhưng sẽ không bao giờ quên cái thời hàn vi... cũng như cái box tennis đầm ấm này đâu... [r32)]
    Tặng các bác bài hát này (Trong phim hoạt hình The Land Before Time) http://www.youtube.com/watch?v=ZoIkMEkfWd8

With lyrics: http://www.youtube.com/watch?v=dUd5ZRTYY7k
    Có ai xem bộ phim này chưa nhỉ??[:D] Chúc ace nhiều sức khỏe...[r2)]
  3. wind1779

wind1779 Thành viên mới

thật ra có ở diễn đàn nào, thì nhóm tennis mình đang chơi mới là quan trọng. Bất kể anh em có nick name là gì, ở diến đàn nào thì cũng chỉ là các giao tiếp ảo. Các hoạt động tennis thường ngày, sinh hoạt, giao lưu mới là cầu nối kết dính các thành viên lại với nhau. Như hồi ở HCM, có vào mạng chém gió mấy đâu mà vẫn rất vui, do có phong trào chơi, và giao lưu tennis mạnh nên vẫn phát triển tốt.
    Nên tôi nghĩ nếu câu lạc bộ tennis mình tham gia thật mạnh, tăng cường giao lưu quảng bá, thì đương nhiên trang web đó mạnh.
    Hữu xạ tự nhiên hương. Và lúc đó thành viên cũng có tinh thần " mầu cờ sắc áo" hơn, dễ dàng phát triển và tham gia hơn.
    Một vài ý tưởng như:
    - Tổ chức giao lưu thì đấu giao lưu giữa các diễn đàn, Vntennis, box tennis, Tennisvn....
    - Tổ chức giao lưu giữa các clb: Vinh tuy đường, lẩu gà, Từ sơn, khúc hạo, an dương.....
    - Giao lưu các miền......

Tóm lại, theo ý kiên tôi: đẩy mạnh hoạt động tennis thì các forum sẽ phát triển theo.
  4. TnsPro

TnsPro Thành viên mới

Chung cư, biệt thự mới xây thì rõ ràng là to đẹp hoành tráng roài ... nhưng mà đâu cứ nhất thiết là xây cái mới lên rồi thì bỏ cái cũ đi ??? Em vẫn thích phố cổ Hà Nội hơn, mặc dù nghề kiếm cơm của em là đi xây khu đô thị mới ......:D:D:D ...
  5. thanhlaota

thanhlaota Thành viên mới

Giống ý mình:-bd
    Hôm nào bạn rảnh qua VTuy làm trận đơn giao lưu nhé:x
  6. blackmen1976

blackmen1976 Thành viên mới

b-(anh Thanh cho em vinh dự được tiếp chiêu Tnspro nhé. 5 bia, & thua nộp phí! Không biết dạo này chú Quang nhà ta còn béo khỏe không nhỉ!?[r2)] Hy vọng là ...béo hơn lần cuối anh gặp chú để anh kiếm 5 bia....hehe[r2)]
  7. TnsPro

TnsPro Thành viên mới

@ Bác Thanh và bác Bờ Lách: Em đang luyện công để hôm nào thịt được ông Lượng đê vê thì sẽ một mình một kiếm xuống Vĩnh Tuy đường học hỏi ... he he ...
  8. red_shorts

red_shorts Thành viên mới

Thanks với Vote khác gì nhau đâu Mod ơi :-bd

BLM: Em giải nghệ rồi. Chấn thương từ trước TÉT vẫn ko khỏi mà còn nặng thêm, ko nhấc đc tay dậy
    Giờ ai rủ đánh tay trái thì may ra chơi đc :-ss
  9. thanhlaota

thanhlaota Thành viên mới

OK, A và E cùng chiến tay trái nhé>:D<
  10. xipomos

xipomos Thành viên mới

Em không hề muốn bỏ cái cũ đi bác ạ, em vẫn vào đây xem đều đấy thôi, mặc dù ko có gì để xem... Vấn đề là box tennis của chúng ta không đủ cấu trúc để lưu giữ những tài liệu, bài viết quý giá... Nếu bác đã từng vào box tennis cách đây 5-6 năm hoặc lục cái kho ttvnol5năm lên sẽ thấy có biết bao nhiêu bài viết , đóng góp của anh em ở đó, bao nhiêu cuốn sách ngày xưa em ngồi lọ mọ gõ post từng trang lên đây!?... bao nhiêu những lời hay ý đẹp của quần hùng... nhưng bây giờ nó đâu rồi? có ai tìm được những "tài sản" đó hay không? Em không muốn điều này lập lại..., cũng không muốn box tennis chết đi... Em nghĩ thân xác có thể chết nhưng tâm hồn và những giá trị sáng tạo mới tồn tại mãi. Nếu cứ nghĩ "chung thuỷ" như vậy thì... mọi thứ sẽ dậm chân tại chỗ và chẳng khác nào chúng ta tự nhốt mình vào cũi... Các bác thông cảm, em là thợ xây nhưng không phải là thợ "chém gió", nên em không thể ngồi xem mọi người chém gió với nhau để gọi nó là giá trị... Em mong có một ngày ngôi nhà xây lên sẽ ngập tràn những hoa cỏ, tài sản sung túc và cuộc sống đông vui thịnh vượng chứ không phải 1 ngôi nhà chỉ có 4 bức tường và vài người rung đùi bàn chuyện phiếm, tiệc tùng giải khuây hay hoài cổ... Nếu chúng ta không xây dựng thì không thể phát triển các bác ạ. Nếu con người không thay đổi và sáng tạo thì chúng ta đâu có của cải vật chất để hưởng thụ ngày hôm nay? Quan điểm của em trong cuộc sống là tạo nên giá trị chứ không chỉ đơn thuần giải trí gọi là giá trị... Bác thông cảm cho em... Có thể quan điểm của mỗi người khác nhau... Nếu các bác muốn thì cứ tiếp tục chém gió với nhau. Còn em thì vẫn phải đi xây nhà và trồng cây thôi! Nhưng em phải trồng trong một ngôi nhà được bảo vệ để mọi người được hưởng trái ngọt, chứ không phải trồng ở ngoài để một ngày gió bão thổi bay đi hết bác ạ...
    Nếu có thể, chúng ta cứ để nơi đây là cái sân chơi chung của chúng ta để tổ chức tiệc tùng, nhưng thỉnh thoảng nếu các bác có ý tưởng vẽ một bức tranh hay nặn một bức tượng thì các bác vào nhà mà vẽ mà nặn nhé! Để ở ngoài mưa gió sẽ làm hỏng đi đấy! uổng phí lắm!
    Thân chào các bác...[r2)]
    "thợ xây"[:D]

P/S: Hi vọng có một ngày được hội ngộ giao lưu với các bác...
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    A` thêm nữa, nếu không có những người như bác TnPro đi xây đô thị mới thì dân số phát triển, chen chúc trong khu phố cổ có ngày cũng làm tan nát cái khu phố mà thôi bác ạ... [:D]
    Hãy cùng làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn...[r2)]