1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sao các máy ATM ở nước mình không nạp tiền được vậy nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Salut_damour, 13/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Salut_damour

Salut_damour Thành viên mới

Ts và ts[r23)]
  2. minh03092005

minh03092005 Thành viên mới

Hình như trước đây có nghe nói đến máy ATM có chức năng gửi tiền, cũng không biết bạn hỏi ý này hay không. Hoặc nếu có nhưng nghĩ ngta có tiền ai lại dám ra bỏ vào cái máy để gửi tiền, ra quầy cho an toàn) nên không tìm hiểu cái máy đó
  3. Salut_damour

Salut_damour Thành viên mới

Ừ đúng rồi đó, mình thắc mắc tại sao nước ngòai họ có máy đấy, mà ATM nước mình không có, mà ngân hàng thì đâu thiếu gì tiền nhỉ[:P]
  4. minh03092005

Mình không biết nước ngoài có hay không, còn mình nghe thấy cái máy đó ỏ VN, nhưng không quan tâm đến cái máy đó lắm (cũng vì cái NH đó nhỏ thì phải). Còn mình nghĩ lắp cái máy đó không fair vì NH nhiều tiền hay ít tiền, họ làm gì cũng phải tính toán chứ.

Hôm nọ thấy thông tin NH nhà mình lén lút thu phí ATM (chung chung quá, chả biết NH nào), rồi các NH mang tư tưởng bán mớ rau con cá ở chợ vào NH, nghe mà chán.
  5. dream_II

dream_II Thành viên mới

Bác có nhầm không, ở Hà Nội mình thấy cũng có nhiều cây có chức năng này mà. Nhớ không lầm thì ở trong BigC cũng có một cây hay sao ấy.
    Nhưng mà nói như bác gì ở trên thấy cũng có lý, ở VN mình thật sự là các vấn đề liên quan đến "Tiền" còn phức tạp quá, chẳng ai dám đút một cọc tiền mới lãnh lương cho vào máy.:))
  6. minh03092005

Lan man một chút, sorry chủ thớt: hôm nọ mình thấy một người gửi USD, và bác ấy có một tờ giấy ghi số seri của từng tờ. Nhớ trước đây mẹ mình cũng làm vậy, (chỉ ghi mấy số đầu và cuối thôi). Trước mẹ mình bảo sợ NH ngta đánh tráo gì đó, mình nhỏ nên không biết. Không hiểu có nhân viên NH có đánh tráo vụ đó không nhỉ, hay các cụ quá cẩn thận?
  7. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

ở nước ngoài hình như có 1 cái máy để gửi tiền riêng, nhưng cũng phải điền vào tờ giấy ( đơn giản ), tên, số tk, tiền và có phong bì cho mình nhét tiền, rùi mình quẹt thẻ mình qua máy thì cái thùng sẽ mở cho mình nhét phong bì vào... em thấy làm thế này cũng tiện phết
  8. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Ở mình thì em thất ít nhất có ngân hàng Đông Á cây ATM có chức năng gửi tiền, ví dụ như ATM ở ngã ba Giảng Võ Trần Huy Liệu.
    ATM ở nước ngoài cũng cái có cái không, không phải cái nào cũng gửi được tiền đâu. Nhưng mà nói chung em không thích gửi tiền qua cây lắm, đi lên quầy gửi chắc hơn.
  9. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Máy chung chứ ko thấy riêng, loại máy có phong bì(cẩn thận thì ghi xxx lên phong bì, ko ghi cung ko sao) là máy đã cũ rồi. Máy mới bi giờ ko can nhét vô phong bì, mỗi lần nhét vào được cả 100 tờ, tiền nhàu nát hoặc bị gấp dễ bi gởi trả lại ngay
  10. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

ATM bản thân nó là máy rút tiền tự động (Automated Teller Machine), không có chức năng nạp tiền. Máy nạp tiền tự động có tên khác CDM Cash Deposit Machine