1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sao cô Thanh Mai dẫn chương trình Sức sống mới xinh thế mà lại bỏ chồng nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi meo_con_xinh, 21/12/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _mOn_

_mOn_ Thành viên mới

Phụ nữ thành đạt có 1 cái dở là: thấy nhiều người hơn chồng mình rồi lại so sánh, cuối cùng thì bỏ thôi...
  2. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Hỏi riêng về Thanh Mai là cực kỳ thiếu sót , đã trót hỏi câu khôn ngoan như thế
    Gái nên hỏi luôn cả về hoa hậu Giáng My - diễn viên điện ảnh Khánh Huyền ( cũng đang dẫn chương trình SSM) Hoa hậu Thu Thủy ...v...v...v
    Đó là sự lựa chọn của họ , họ hạnh phúc thế là được . Chắc gì ở với chồng họ có được ngày hôm nay .
    MA Thanh Mai đã từng học MAB ở Mỹ
    Giám đốc trường đào tạo và dạy nghề trang điểm chuyên nghiệp BB Thiên Nga
    Chỉ thấy một điều cốt lõi họ là những người phụ nữ không an phận.
    Kể ra với một người đàn bà có suy nghĩ tầm thường thì lấy được 1 ông chồng giàu có, tài năng rồi ở nhà tiêu tiền của chồng đẻ vài đứa con thế là sướng rồi
    Nhưng có vẻ như tất cả những cái tên đó
    Thanh Mai - Khánh Huyền - Giáng My - HH Thu Thủy ....không đơn giản chỉ là một con búp bê hay bình hoa di động để trưng bày trong nhà .
  3. xfreez

xfreez Thành viên rất tích cực

Phải chăng những ông chồng này cũng ngu ngốc
  4. iceman1980

iceman1980 Thành viên mới

Đời chẳng biết đâu mà lần, sống đơn giản cho đời nó thanh thản.
    Em chỉ nhớ 1 câu nói của sếp em vào 1 đêm cũng gần Noel như thế này.
    Lúc ngồi uống beer với cả 2 vợ chồng em, lúc đó em chưa cưới.
    Sếp nói : điều quan trọng là cả 2 đứa phải cùng nhìn về 1 hướng, cùng mong muốn xây dựng 1 hạnh phúc như thế nào, thì mới hạnh phúc được.
  5. Mr_Black

Mr_Black Thành viên rất tích cực

Để tạo dựng 1 gia đình hạnh phúc thì đã có quá nhiều cuốn sách
    Kể ra những nguyên nhân khuyến 1 gia đình ko hạnh phúc thì cũng viết đc mấy quyển sách
  6. nd_long_mobile

nd_long_mobile Thành viên mới Đang bị khóa

Đàn bà dù có hô mưa gọi gió vang danh lịch sử cỡ nào ... mà ko chồng , ko con thì vẫn là ng đàn bà thất bại ...
    Bà Rice ngoại trưởng Mỹ là một điển hình đấy
    Uhm fụ nữ thích ko an fận hay thích đi hô mưa gọi gió ở đâu cũng đc nhưng điều dó ko đồng nghĩa với việc là họ fải hi sinh chồng con , nếu thực sự giỏi thì cứ có tất kả đi ...
    Đừng có quy đồng đàn bà lấy chồng giàu là ng ta suy nghĩ tầm thường hay là bảo ng ta thích an fận hay là cứ lấy chồng rồi là về làm bình hoa di động ( ... Gớm e đồ chị còn chưa đc làm bình hoa ý chứ ... )
    Làm gì thì làm , chả ai cấm nhưng có kái thiên chức làm mẹ làm vợ mà ko làm đc thì có làm vương làm tướng ở đâu vẫn là ng đàn bà kém cỏi và thất bại ...
    Đừng có biên minh cho sự kém cỏi và thất bại của bản thân ... Nguỵ biện ...

Được nd_long_mobile sửa chữa / chuyển vào 14:44 ngày 22/12/2009
  7. JinTonic

JinTonic Thành viên mới

Chỉ có cái thiên chức làm mẹ thôi chứ làm gì có cái thiên chức làm vợ
    Hôm nào thử làm cái survey về "thiên chức" làm chồng của các giai cái nhỉ
  8. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ không ai trả lời cho chủ topic được đâu.
    Nhưng mình cũng quan tâm vấn đề này nên hỏi ké một câu khác nhé : đa phần đàn ông chỉ bồ bịch thêm vào chứ không bỏ vợ, nhưng có những người đàn ông quyết định li dị cô vợ khá hoàn hảo để lấy một cô khác xét về mọi mặt không hơn gì vợ, thậm chí nhiều khía cạnh còn thua vợ. Các bác trai cho mình hỏi là những nguyên nhân gì mà trường hợp này lại xảy ra nhỉ.
    Cám ơn các bác nhiều.
  9. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Ối chao ôi,
    Giờ có rất nhiều người thích oánh giá về thành công hay thất bại của người khác nhá!
    Có những anh con zai lại cứ thích lấy quan điểm: Phụ nữ là phải có chồng có con ... thì mới là thành công
    Nếu như thế thì một người phụ nữ muốn thành công là phải có một người đàn ông ở bên cạnh
    (Vậy một người đàn ông để được gọi là thành công thì có nhất thiết phải có vợ - con ... không nhỉ?)
  10. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Hoá ra mình sai rồi. Lâu lâu cũng có đọc bài của em Long này cứ tưởng suy nghĩ của em ấy phải vượt qua được cái gấu quần của người đàn ông cơ đấy
    Ở đời mỗi người có một lựa chọn khác nhau, cũng có quan điểm về hạnh phúc hay thành đạt khác nhau. Mình nghĩ thế nào là một chuyện còn đem áp dụng suy nghĩ của mình vào người khác lại là chuyện khác.
    Vậy hỏi ngược lại, các ông đàn ông có hô mưa hô gió cỡ nào mà ko giữ nổi một người vợ bên mình, ko chăm sóc được con cái có tính là người đàn ông thất bại hay ko?
    Thêm nữa người ta mới nói đến thiên chức làm bố, làm mẹ chứ chưa thấy nói đến thiên chức làm vợ, làm chồng
    Mà nhắc đến mấy người phụ nữ chị LK nói đến thấy đa số đều tự mình chăm được con, ko thấy bóng dáng ông chồng đâu cả. Vậy nếu nói đến thiên chức thì tính là đã hoàn thành rồi chứ nhỉ?
    Nói chung có 1 cơ số đàn ông đang tính đường nhồi sọ chị em đàn bà với tư tưởng phải có chồng, phải dựa vào chồng còn chồng thì mặc thói hoa lá bên ngoài miễn ko bỏ vợ, bỏ con theo bồ là được. Còn tiền tự các bạn chồng làm ra thì có quyền cúng bồ thoải mái.
    Chúng ta ko phải người trong cuộc, ko sống trong nhà của họ tuyệt nhiên ko thể nói được tại sao lại dẫn đến chuyện ly dị.
    Nguyên nhân có thể nhiều: chồng có vợ đẹp con khôn nhưng lại rửng mỡ (như Tiger Wood chẳng hạn), vợ quá mải mê công việc ko quan tâm đến chồng, chồng quá mải mê công việc ko quan tâm đến vợ, chồng quá gia trưởng và nhồi sọ vợ bắt vợ ko có cômg việc của riêng mình, niềm vui của của bản thân, chỉ được ở nhà làm ô sin ko công etc ... Có rất nhiều nguyên nhân nhưng tựu chung lại là ko cùng nhau nhìn về một hướng
    Có một câu này của Bác nói (bác có cọp ở đâu ko thì ko biết ) dưng đến giờ vẫn đúng: Con người đều có quyền được sống, được tự do và mưu cầu hạnh phúc.
    Đàn ông hay đàn bà đều thế. Có những người đàn bà chấp nhận chồng hoa lá bên ngoài bởi họ cho rằng cam chịu miễn yên ổn (thực sự có yên ổn hay ko có trời mới biết) là hạnh phúc, lại có người ko cam chịu mà đơn giản là ko quan tâm nữa miễn người ngoài nhìn vào vẫn ổn (ổn thật hay ko chỉ họ biết) là được, nhưng có những người lựa chọn thoát ra khỏi cuộc sống đó (còn thoát ra rồi có tìm được hạnh phúc hay ko thì chỉ có thời gian mới trả lời được)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa