1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sao lại thế nhỉ?....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi giacatgt, 28/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

Sao lại thế nhỉ?....

Em mới vào box Tâm sự này mà sao chẳng thấy topic nào có tâm sự vui vui cả. Chẳng nhẽ cứ phải buồn mới tâm sự sao? Đôi khi mang niềm vui ra chia sẻ cùng mọi người, dù là những con người xa lạ nhưng có thể niềm vui đó vô hình chung sẽ làm người khác vui. Và khi niềm vui được chia sẻ như thế ta sẽ vui hơn nhiều lần....

Các topic của các bác, topic nào cũng da diết, cũng cảm động và rất sầu thảm...Em cũng biết rằng người ta dễ gần nhau hơn khi có chung hoàn cảnh, cùng cảnh ngộ, khi người ta buồn....Nhưng niềm vui, chia sẻ niềm vui sẽ có thể làm người khác vui khi họ đọc bài của mình....

Hãy nói cho mọi người niềm vui của các bác. Chia sẻ niềm vui đó để với mọi người. Để các bác nhân niềm vui đó lên nhiều lần - lần sau muốn vui nữa. Niềm vui của các bác khi chia sẻ với mọi người cũng sẽ làm mọi người vui lên thì hay biết bao phải không......

Năm năm đại học có là bao
    Khi về thôn xóm nở hoa đào
    Người yêu bế con ra chào bác
    Đau lòng bác lắm mẹ cháu ơi!!
  2. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

Cuộc sống đang dần lấy lại màu xanh sau những ngày tháng ảm đạm...Đang có lại sức sống như ngày xưa. Hix...nghĩ lại những chuỗi ngày vừa qua thật đáng sợ...Có quá nhiều điều đổ ập đến với mình. Chưa bao giờ nhiều thế....Gia đình, bạn bè, tình cảm thi nhau chút xuống làm mình không biết xoay sở như thế nào. không biết làm gì....Cố gắng dường như đã đi vào vô vọng! Đó là sự bế tắc cùng quẫn...mà chỉ muốn buông xuôi mọi thứ! Bạn bè thì chẳng hiểu mình cho lắm. Chúng nó bảo cố gắng, cố gắng thì có ích gì. Đó chỉ là chúng nó động viên mình mà thôi..Vì thực chất chúng nó cũng như mình - chẳng biết cố gắng cái gì!
    Có lẽ một khoảng không gian và thời gian tĩnh lặng làm mình trấn tĩnh lại được.... thật hay quá! Cuộc sống nơi đó dù có ồn ào hơn ngoài này nhưng mình chỉ có một mình. Đã hiểu ra được nhiều điều...Và hơn hết, đó là người ấy! Mình đã suýt bỏ qua hạnh phúc của mình vì nghĩ quá hời hợt. Mình muốn xa hẳn người ấy nhường cho nó! Nhưng đó là một việc làm ngu xuẩn nhất mà mình làm....
    Còn bố, vào viện nhưng sức khoẻ đã lại được rồi...Bố đi lại bình thường chỉ hơi bất tiện chút thôi! Thật cám ơn trời quá!
    Xích mích bạn bè đã qua...Rạn nứt chắc chán là ko có rồi...Dù có chuyện gì xảy ra nữa!!!
    Cuộc sống lại bình lặng trôi đi. Nhưng hứng sống và sự vui vẻ đang trở về với mình. Đó là điều mình cần hơn hết...Còn người ấy, liệu người ấy có hiểu mình đang mong cầu điều gì không!!!

Năm năm đại học có là bao
    Khi về thôn xóm nở hoa đào
    Người yêu bế con ra chào bác
    Đau lòng bác lắm mẹ cháu ơi!!
  3. nO_mErCy

nO_mErCy Thành viên mới

Tôi cũng khoái mấy cái tâm sự vui vẻ .. bác chắc chưa có đọc bài của tôi. Đọc rồi chắc bác sẽ thấy trong này không nhiều người "thích cười" đâu (chả thế TTVN mới có riêng một "câu lạc bộ những người thích cười" .. ). Hay bác đổi phéng cái này thành "Những niềm vui" đi .. để bà con vô post chuyện hạnh phúc đọc cho nó ghê răng ..
    No Mercy!