1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sao mình chưa có boyfriend?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lovelyrain25, 13/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovelyrain25

lovelyrain25 Thành viên mới

Sao mình chưa có boyfriend?

Chả hiểu sao mà bây h mình vẫn chưa có người yêu nhỉ, thực ra ở tuổi này thì cũng chưa phải là tuổi phải lo lắng đến việc đó nhưng mà so với các em 9X thì khéo mà thành ế rồi, hichic,
    buộc lòng phải đăng lên đây nhờ mọi người tư vấn cho tớ
    tớ í, thì tớ nhận thấy là tớ tương đối là đủ điều kiện để kiếm ngừơi yêu

về quê quán: tớ sinh ra và lớn lên ở Hà lội 1
    về nhà cửa : thì trông tàm tạm
    về ngoại hình: thì tớ cho là tớ tàm tạm, xinh thì tuỳ mỗi người nhận xét còn đáng yêu thì ai cũng bảo thế ,híhí.
    về trình độ học vấn: tớ tự nhận xét là tớ học tốt, ko đến nỗi phải bố mẹ lo lắng về chuyện học hành, English và Computer cũng tốt, nghệ thuật cũng biết một chút, tớ cũng thuộc loại người muốn có địa vị trong xã hội, và luôn cố gắng phấn đấu hết mình để đạt được những điêu tớ mong muốn.

Về tính cách: hơi bất thường hơi trẻ con một tý, nhưng nhìn chung là ok,
    về sở thích: nhiều lắm đủ cả ăn chơi ngủ nghỉ, thich đọc truyện và xem phim, thich đi du lịch, thích đi shoping, thích buôn dưa lê với bạn bè. Thích ngắm cảnh thiên nhiên, lãng mạn,
    ghét làm việc nhà: ghét nấu cơm, rửa bát, ghét lau dọn v..v

về con trai: tớ chỉ thích anh nào dẹp zai thôi, dẹp zai nhưng mà cũng phải tốt bụng cơ,chứ dẹp zai mà dê thì cũng vứt
    thông minh học giỏi thì càng tốt

Nói chung là những người thích tớ thì tớ lại chẳng thích gì cả, cho dù họ được được,tớ lại chỉ thích những người mà không hoặc chính xác là chưa thích tớ thôi

Sợ nhất là kiểu ai mà cứ xô bồ quá, tớ thích người ko phải như thế

mọi người sang nhà tớ chơi thì toàn khoe có ngưòi yêu thế nè thế nọ, như kiểu khoe chiến tích ý. Bố mẹ tớ thì cũng kêu ng ta thế nè thế kia mà tớ thì chả có cái này cái kia

tớ thì hơi buồn thôi, nhiều lúc nghĩ mình kém cỏi hay sao mà vẫn chưa kiếm được một nửa. Nhưng mà nhiều lúc lại thấy tự hào hơn hẳn người khác, ghét cái kiểu cứ nay anh này, mai anh kia của mọi người bây h, thích vì ng này nhiều tiền người kia đem đi khoe v v và v v
    tớ coi tình yêu là tinh cam thiêng liêng nên tớ ko muốn thực dụng kiểu đó, cũng không thích yêu bừa phứa, yêu cho nó có để khoe vơi bạn bè, hic, ko bit nghĩ thế có sai ko nhi

chung quy là tớ cũng khá kén chọn, nhưng mà cũng thích có người yêu , để có chỗ còn trút giận lên mỗi khi bực mình nữa chứ.

Bây h làm sao để có người yêu nhỉ, nhưng mà phải đúng kiểu người tớ thích cơ

2. onthenet02

onthenet02 Thành viên mới

Chưa thích thì sao mà có.
    Thích rùi cũng khó.
    Mà đã nó ra chưa ?
    Bây giờ thì thừa.
  3. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Mơ mộng cũng tốt, có thể gặp, mà cũng có thể thất vọng suốt đời.
  4. justjack

justjack Thành viên mới

Nhìn vào đây thì đủ thấy.
    Bạn sửa lại như này thì đảm bảo 1 tháng có bạn trai này:
    về sở thích: làm việc nhà: nấu cơm, rửa bát, lau dọn v..v
    về con trai: tớ thích anh nào dẹp zai thôi, nhưng mà ngoại hình bình thường cũng tốt, miễn sao là người chín chắn và thông minh một chút.
    Đấy, đảm bảo là các anh theo hàng đàn. Con gái mà lười làm việc nhà thì ông nào dám rước về làm vợ đây? 25 tuổi rồi, mơ mộng ít thôi, (học mãi mà ko tỉnh ra tí nào à? ) kiếm anh nào hợp với mình, sống chung với nhau thì cái mặt đẹp trai sẽ nhìn lâu hoá nhàm, chỉ có những tính xấu như tham ăn, lười làm việc nhà, bừa bộn vô tổ chức, gia trưởng... thì sẽ lộ ra thôi. Ôi chao, bạn đúng là sản phẩm của phim truyền hình cả báo Hoa Học Trò
  5. tanthanhloan

tanthanhloan Thành viên mới

hiiiiiiiiiiii chúc bạn mong sớm tìm được một nửa của mình ,nhưng bạn phải chăm làm việc nhà vào và kén bớt đẹp zai chút:D..đẹp zai đi liền với ...mà còn phài tuỳ vào duyên số
  6. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Rồi sang năm em sẽ viết khác cho mà xem.
    Làm gì có thằng nào không dê nhỉ. Nếu có thằng không dê thì mai sau em sẽ chán cho mà xem.
    Nó xô bồ vì nó thích em quá
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Trên đời này có một quy luật gì hay một điều luật gì nói rằng với những điều kiện liệt kê thì hiển nhiên bạn PHẢI có được một người bạn trai không?
    Nếu không có quy luật đó hay điều luật đó, thì câu hỏi của bạn là vô nghĩa.
    Bạn có thể là người rất tuyệt vời, và suốt đời không có ai yêu bạn, hay suốt đời bạn không yêu ai. Người khác có thể rất đốn mạt nhưng lại cưa cẩm đc nhiều ng khác, rồi lại có kẻ yêu kẻ đốn mạt để mong cảm hóa kẻ đốn mạt nữa. Đây là cuộc đời chứ không phải một bài toán để bạn hỏi những câu hỏi Tại sao kiểu thế kia.
  8. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

Nhìn mấy cái tiêu chuẩn đặt ra này , mấy zai nhìn đã phát hốt rồi, thì đừng có hỏi tại sao với vì sao nhé
  9. yeuduong

yeuduong Thành viên mới

Bạn này chắc 8x, tiêu chuẩn đẹp giai thông minh học giỏi thì chết bạn àh, chưa lớn rồi, tiêu chuẩn khoẻ mạnh, có ý chí, nhà giàu , học đh .v.v. nghe chừng hữu dụng hơn.
    Người như bạn xin lỗi cho mình nói thẳng là chả thấy có chút cảm tình nào cả, không có người yêu cũng phải, giọng điệu nghe rất ngán ngẩm, lại còn ghét rửa bát lau nhà.v.v.v thế thì chịu rồi.
  10. hacienda

hacienda Thành viên mới

tớ nghĩ bạn có một khuyết điểm rất lớn mà hầu hết các zai đều sợ, đó là bệnh nói nhiều