1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sao mình không làm thơ về Bóng bàn nhỉ?

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi Dotran, 28/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lekieuly

lekieuly Thành viên mới

Hihi, có mấy vấn đề bác ạ. Thứ nhất là em tập bóng bàn nhưng chưa đến trình độ sưu tầm và chơi cốt vợt. Thứ hai là em tệ nhất là thơ văn. Và thứ ba, cũng là quan trọng nhất, là em ghét Chu Chỉ Nhược lắm, xấu tính độc ác dã man lại tinh vi và mù quáng nữa. Nói chung là em ghét nó. Bảo kiếm rơi vào tay nó chỉ tổ làm hại người, mà cuối cùng là hại chính nó còn gì.
    Còn thì đi xe Dream hay Spacy hay a@ cũng là phương tiện đi lại mà. Nck giỏi thì đi xe nào chẳng được! Em thì phải tập lái từ từ bác ạ.
  2. Loving

Loving Thành viên quen thuộc

NCK đi được các loại xe nhưng thành thạo nhất là sử dụng xe Tàu, he he he. Cảm ơn bác Đổ Trần ra cổ vũ cho em suốt mấy ngày qua. Em ăn Vinh Hiển đổ mồ hôi sôi máu mắt, ván 4 tỉ số 13-11, hoàn toàn dựa vào thực lực, không phải may mắn đâu bác ạ, he he.
  3. qava

qava Thành viên quen thuộc

Bác Dotran theo phái Kiếm tông rồi, dùng kiếm với đao mà không có nội lực thì không thể đến mức thượng thừa được.
    Bác có bài thơ nào về nội lực cho anh em học hỏi với (em thì có nội lực đấy nhưng không đủ trình xuất khẩu thành thơ, ngày xưa môn Văn của em toàn 5 với 6 thôi, bác thông cảm )
  4. Dotran

Dotran Thành viên mới

Có hai việc Quava nên làm ngay:
    Một là: Đọc lại "Tiếu ngạo Giang Hồ" trước khi nói về nội công. Vì thật ra phái kiếm khí chỉ giỏi "võ mồm" Cuối cùng thì Nhạc Bất Quần cũng đành phải học Quỳ Hoa bảo điển chứ có phải học nội lực để đánh kiếm của phái Hoa sơn đâu. Chẵng nhẽ Quava lại muốn học theo Nhạc Bất Quần vung kiếm cắt phăng đi ... để thành cao thủ à? Nếu mà Quava làm được thế thì dotran này xin bội phục, bội phục.
    Việc thứ hai là nên học tính khiêm tốn của Loving. Tầm cỡ loving mà còn chưa mở miệng dám nói là mình có nội lực thì việc quava nói là mình có nội lực há chẳng phải là ngạo nghễ lắm ru? Dotran một lần nữa cũng xin bội phục, bội phục...
    Hihì, đôi lời quê mùa xin quava đừng giận nhé
  5. qava

qava Thành viên quen thuộc

he he, nội lực em nói đến có phải là cái nội lực của bác Loving có đâu, nội lực của em chỉ là làm sao mà không dùng kiếm, dùng đao mà vẫn áp đảo được đối phương đấy chứ .
  6. Dotran

Dotran Thành viên mới

NCK ơi, Quava chơi khó nhau rồi đấy. Liệu Ông có giải thích được làm sao đánh bóng bàn mà không cần vợt để thắng đối thủ không? Nói theo cách của Quava là dùng nội lực đấy. Nếu ông giải thích được thì tôi sẽ làm một bài thơ về nội lực để hầu quí vị
  7. Dotran

Dotran Thành viên mới

Tôi nghĩ là chắc NCK cũng bó tay với vụ Nội công này nên im hơi lặng tiếng hơi lâu. Thôi thì để làm cho topic này mai một đi tôi xin post một bài khác. Nhân đây tôi cũng xin đề nghị là các chủ nhân của từng topic nên chịu trách nhiêm duy trì topic mà mình là người khởi xướng để nó không bị biến mất. Ví dụ như lâu quá không thấy ai đăng bài thì mình phải có trách nhiệm đăng bài để duy trì nó.
    Bây giờ tôi bắt đầu luận anh hùng bằng một bài thơ phong cách "Bút tre". Mong anh em trong box chỉ giáo
    Bài thơ này về Loving- gã lãng tử với tuyệt học Vô ảnh Chiêu (Tức là quả giao bóng mà chẳng thấy bóng đâu cả, khi giật mình nhận ra thì mình đã thua mất rồi). Vừa giành được Á quân trong đại hội quần hùng của cánh nhà báo
    Hoan hô lãng tử loving
    Xuất chiêu kiếm báu tung hoành giữa nơi
    ... đông người
    Nào là máu chảy, đầu rơi
    Anh tài lo- vỉng (ving) khắp nơi tung hoành
    Nam Trung Bắc, khắp cửa(*) mình
    Rền vang khen ngợi - loving anh hùng
    Box ta rất đỗi quang vinh
    Có chàng Lo- vỉng (ving) rạng danh box mình
    * Cửa nhà mình

8. Dotran

Dotran Thành viên mới

Mùng bác QHQT có con trai xin có vài dòng chúc mừng
    Gớm thay cái bác "Cu tê*"
    Làm ra một phát đê mê nhân tình
    Sinh hoàng nam nối dõi mình
    Bóng bàn là nghiệp, tình tình tang tang
    Sau này chúc cháu rình rang
    Nở mày nở mặt đàng hoàng Box ta
    * QT
  9. Dotran

Dotran Thành viên mới

Hai bài thơ phong cách bút tre của mình chả nghe anh em phản ảnh gì cả, Buồn thật. Bây giờ đành rửa tay ngồi viết lại một bài theo phong cách khác hi vọng là nghe vài dòng đóng góp ý kiến của anh em.
    Lỡ hẹn
    (Viết cho lần offline hụt)
    Ngỡ là mãi mãi bên nhau
    Như bàn với bóng, như cau với trầu
    ...Như Do-nic với Stiga
    Như bằng với trắc cùng hoà nhịp thơ
    Nhưng nhân gian- có ai ngờ
    Off -line ta phải bơ vơ xứ người
    Nha Trang- biển vốn tuyệt vời
    Cô đơn- biển hoá thành nơi hoang tàn
    Lòng như lửa đốt chẳng an
    Tim nghe như có ngàn ngàn bão dông
    ...Thôi đành lỡ hẹn một lần
    Xa nhau mới biết vạn lần nhớ nhau
  10. rongnho_

rongnho_ Thành viên mới

Thơ bác Đổ Trần cứ gọi là đỉnh cao của tuỳ hứng bóng bàn thơ, cảm hứng dòng thơ bóng bàn luôn tuôn trao`,em cú tưởng mình đang lọt vào một vườn thơ của một thi sĩ đương đại nào đấy ,khi nào có điều kiện em phải vác cả kiếm thỉng giáo bác món bóng bàn và nghiên bút để theo để bác cho em được mở thêm tầm hiểu biết .Em vote cho bác 5* .
    Ở đây toàn người nhà cả , lọt sàng xuống lia anh em vote cho nhau đi nhỉ .