1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sao Thái Bạch là loại sao gì? và tuổi nào ứng với năm nào sẽ bị sao Thái Bạch chiếu ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi traveltour0, 24/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nhimxu1982

Nhimxu1982 Thành viên quen thuộc

Lập hội những người dính sao Thái Bạch năm nay thôi các bác ơi. Cuối năm tổng kết xem dư lào
  2. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Năm nay người ta nói em sao kế đô :D, để bằng giờ năm sau em báo cáo các bác xem em ngã như thế nào nhé
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn đọc hơi vội vàng. Trước kia tôi chả bao giờ xem mấy cái giải nghĩa các sao trên mạng. Vì bài viết của bạn nên tìm đại một cái. Tìm xong rồi nói, bây giờ thì chịu. :)). Nghĩa là đọc xong mới thấy à hoá ra là Thái Bạch nó cũng nặng thế à? Và sau đó, đến tận giờ, tôi cũng vẫn chưa biết là Thái Bạch có phải sao nặng nhất không.=))
    Chỉ toàn từ kinh nghiệm gia đình mà ra. Năm nào con gái gặp Kế đô, papa nhắc phải cẩn thận, sống chết gì cũng phải đi giải hạn. Năm nào con trai gặp La hầu, cũng vậy, cũng phải đi cúng , giải sao, kể cả giải sao hộ. Còn năm nào Thái Bạch thì cũng chỉ nhắc là năm nay Thái Bạch, tiền bạc các thứ nên cẩn thận, còn có giải sao hay không thì tuỳ. Vậy thôi. Nên tôi cứ tưởng là nó thế. Với lại có lẽ bao nhiêu năm ông bà cha mẹ, người xung quanh của papa không thấy mất mạng vì Thái Bạch, nên là tôi không được biết.
    Tôi không có ý định xem số gì, tôi chỉ cố gắng sống tốt nhất như tôi có thể, làm nhiều điều tốt nhất mà tôi có thể, và luôn nghĩ rằng, mình chẳng làm điều ác, lại được cái cha mẹ phúc đức, ông bà linh thiêng nữa, nên không phải lo đến cái nạn chết người. Với lại, sống chết cũng có số cả. Tôi không thích cái câu kết luận của bạn là tôi kết luận thế này thế kia. Hạn thì có năm chẳng phải Thái Bạch, chẳng phải sao xấu, nhưng mà làm nhà không cẩn thận, vẫn chết người như chơi- cái đó đâu phải là hạn do sao, phải không?
    Túm lại xưa nay tôi không dùng mạng để kết luận bất cứ cái gì. Còn giờ tôi biết được Thái Bạch cũng nặng. Nhưng mà tôi vẫn thích nghe và tin lời papa hơn, tôi quan tâm đến La Hầu và Kế đô.
    Tôi thừa nhận sau cái link tôi đưa ra từ bài trước- nếu mà bạn đọc kỹ, thì Thái Bạch là một sao nặng rồi. Vậy nhé.[r2)]
  4. zhouzumin24

zhouzumin24 Thành viên mới

nhầm, em là tân mùi, sn 91 ạ :)) quí mùi nữa chắc chết :))
  5. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Hè hè, năm nay Thái Bạch, đã 2 lần xịt lốp giữa đường đêm khuya và dắt bộ về nhà, mai tiếp tục bỏ tiền mua cái săm thứ 2, có bị coi là xui ko nhỉ?! [:D]

Xưa định lấy anh hơn mình 5t, đang đêm bố gọi giật phát nghe có vẻ khiếp đảm lắm, thôi chết, nếu thế thì cứ 9 năm 1 lần, 2 đứa cùng bị Thái Bạch à. Được thể mình chém luôn, hề hề, bố lo j. 25t cưới, 26 thì sinh con, là đỡ 1 hạn, 35t thì... mua cái matiz, đỡ thêm hạn nữa, 44t thì xây cái nhà còm, đỡ tiếp hạn nữa, đến 53 thì... coi như xong đời rồi, lo giề :))

Mình chỉ lo bố Thái Bạch, cúng bái om sòm lắm mà lần nào cũng có tang... Năm kia tưởng thoát rồi cuối cùng tận cuối năm vẫn dính chưởng.
  6. traveltour0

traveltour0 Thành viên mới

Bạn nói vậy tức là nghĩa là : cứ lần nào cúng bái là bố bạn lại bị chết à?
  7. RicksCafe

RicksCafe Thành viên mới

Quí mùi là sinh năm 2003, năm nay mới 9 tuổi. Bạn có người yêu sinh năm 82 năm nay 30 tuổi. Mình đang định đi báo chính quyền về vụ lừa tình trẻ vị thành niên. May mà bạn đính chính kịp, nếu không thì ...[:D]
  8. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Bạn ko đọc kỹ bài trả lời đầu của mình rồi. Năm nào sao xấu đều đi cúng bái. Nhất là sao Thái Bạch lại càng cúng bái tợn. Nhưng ko ăn thua. Bố mình là chủ nhà, năm nào bố bị Thái Bạch trong nhà cũng có ng` mất. Năm bố 40 thì sinh anh trai mình, đàn ông Thái Bạch sinh con thì đỡ hạn nên năm ấy ko sao. Năm bố 49 thì cha đẻ (ông nội mình) mất. Năm bố 58 thì anh ruột tức là bác trai mình, mất. Năm bố 67 thì cùng lúc, con rể (ng` yêu sắp cưới của mình) mất và 2 tuần sau thì mẹ vợ (bà ngoại mình) mất.

Thế nên mình mới ngại năm Thái Bạch. Hay có biến cố lớn.

Tất nhiên sống chết cũng do số. Ko nên hiểu là Thái Bạch khiến ng` ta chết, mà là đến số chết thì hay rơi vào năm Thái Bạch. Giống như khi máy bay rơi, tàu chìm, chẳng nhẽ chỉ là ngẫu nhiên? Ko đâu, theo lý số ng` ta giải thik rằng, tất cả từng ấy ng` trên tàu, trên máy bay đều có số chết. Và tất cả "vô tình" hẹn nhau trên 1 chuyến đi định mệnh.
  9. zhouzumin24

zhouzumin24 Thành viên mới

báo cáo bác là bọn em yêu nhau từ hồi em 15 tuổi, h đã qua được hơn 5 năm rồi :)) bác đi báo chính quyền đi cũng được :))
  10. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Mình ko duy tâm, nhưng đọc bài của bạn cũng thấy sợ. Chắc còn xét các yếu tố như vận hạn của cả 1 gia đình....gì gì đó kết hợp lại chứ ai thái bạch mà cũng như thế này có mà loạn
    Mình xác nhận vừa qua năm tuổi ứng với sao thái bạch, mất tiền thì mấy phi vụ từ đầu năm đến giữa năm.... những vấn đề khác thì khủng khiếp luôn.:(